Trang 198 / 338 Đầu tiênĐầu tiên ... 98148188196197198199200208248298 ... LastLast
Bài 1.971 đến 1.980/3378

Chủ đề: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    2.235
    Thanked 4.050 Times in 989 Posts

Default Re: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Biết mình bắt đầu chơi tennis, Marat Safin mới rủ mình đến tham gia cùng hội. Thật tình mình rất ngại vì trình độ tennis mới chỉ là vỡ lòng abc… nhưng cũng liều mạng xách vợt lên sân Mai Khôi cùng Marat Safin. Ấn tượng đầu tiên là một tập thể các bạn thật vui và hòa đồng. Lần đứng cặp đầu tiên được chỉ định cùng với Hùng_F mình như một con lật đật chẳng biết đứng chỗ nào và cũng chẳng biết đỡ bóng ra sao nữa… Còn mỗi lần giao bóng thì chỉ mong rời khỏi sân cho sớm vì trái bóng nhỏ này chẳng bao giờ chịu đến đúng địa chỉ!!!! Có lẽ tại mình chơi bóng đá nhiều nên thấy lưới là tìm cách đá tung lưới khiến trái bóng tennis cứ thế mà rút lưới liên tục… Lần thứ hai thi đấu thì người đứng cặp lại là một cô gái xinh đẹp, nhỏ nhắn, dễ thương… Thảo_ANA… Híc lại khổ thân cho người đứng cặp với mình khi mà phải bao sân để mình chỉ mỗi một nhiệm vụ đứng trên lưới và… ngắm bóng… Vậy mà các bạn trên sân vẫn vui vẻ thi đấu và tận tình hướng dẫn mình từng đường bóng… Về đến nhà mình thật ái ngại và… đành xấu hổ từ chối những lần Marat Safin rủ lên sân tiếp đó…

Quay lại với bóng đá, hàng tuần cứ chiều thứ ba xách giày chạy với đội bóng công ty; chiều thứ năm lại vác giày lên sân NVH Thiếu Nhi TP so tài với các nhạc sĩ và nhạc công thành phố; sáng chủ nhật tiếp tục xỏ giày với các bạn bè cũ… Nhưng quả thật với thân hình phát tướng như thế này thì mình chạy cảm thấy còn nặng nề nữa huống chi tranh bóng với bọn trẻ… Đã vậy mấy chú nhóc ngày càng thi đấu hăng máu mà mình thì cứ ra sân là máu lửa khiến một tháng 30 ngày thì hơn một nửa là cứ… cà nhắc đi làm… Thế là sân bóng dần thiếu vắng chân sút…”nặng ký” đúng nghĩa…

(ct)
    Điều gì xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim...

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của Emanuel:

Anna (06-01-2012),Dung_SHA (06-01-2012),Marat Safin (05-01-2012),Phu sinh (06-01-2012),Tùng TYN (06-01-2012),Thảo_ANA (06-01-2012)

Thanks
    2.235

Học tennis được một tháng, nghỉ tennis hai tháng thì thằng cháu lại năn nỉ mình ra sân tập chung với hắn. Hai cậu cháu thuê sân rồi tự đánh với nhau miết đến Tết 2010 thì nghỉ tập. Một tháng ăn Tết đúng nghĩa và rời xa sân quần vợt nên những gì đã học cũng bay theo những cái bánh chưng bánh tét, bay theo những cuộc nhậu cùng Mr.Bảo, Marat Safin và...

Thật sự đến lúc này tennis cũng chỉ là một cuộc dạo chơi đối với mình. Tập cho vui và nếu có thiếu tennis cũng chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống của mình. Lần lữa mãi trước lời rủ của ông anh cuối cùng cũng đành miễn cưỡng vác vợt đến sân QK7 tập chung mỗi sáng thứ bảy và chủ nhật hàng tuần. Với các tay vợt hơn mình nhiều tuổi thế mà họ vẫn khiến mình chạy hụt hơi theo trái bóng... Cố gắng luyện tập đồng thời quan sát học hỏi lối đánh của họ mình cũng rút tỉa được những bài học cho riêng mình. Khổ thay những đợt thi của khóa CEO mình đang theo học lại thường trùng vào 2 ngày cuối tuần. Cộng thêm suốt một tháng đánh từ 7g30’ đến 12g trời nắng chang chang như thế khiến mình về đến nhà là trong người cứ nóng bừng bừng... Lại thêm một lần đành “say goodbye” với tennis!!!

Gác vợt rồi lại xách giày tập luyện bóng đá cùng đội bóng công ty chuẩn bị giải KCN và giải ngành khối LIKSIN mỗi tối thứ ba hàng tuần. Thế là môn tennis lại chìm vào dĩ vãng. Suốt tháng 3/2010 thi đấu liên tục hai giải trên và kết quả không được khả quan vì nhiều nguyên nhân khác nhau nhưng chủ yếu là mình quá chủ quan với những thành tích trước đó. Sáu năm liền thi đấu đội bóng đạt được ba lần vô địch và ba lần về nhì, thế mà lần này không qua được vòng tứ kết!!! Buồn và chán nản thì một lần nữa Marat Safin lại mời gọi thậm chí còn đến tận cơ quan để chở mình đến sân tennis cho khuây khỏa.

(ct)

4. Có 7 thành viên cám ơn bài của Emanuel:

Anna (06-01-2012),Davydenko (06-01-2012),Dung_SHA (06-01-2012),Marat Safin (05-01-2012),Phu sinh (06-01-2012),Tùng TYN (06-01-2012),Thảo_ANA (06-01-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Marat Safin's Avatar
    Thanks
    3.491
    Thanked 5.135 Times in 1.170 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Emanuel Xem bài viết
    một cô gái xinh đẹp, nhỏ nhắn, dễ thương… Thảo_ANA… Híc
    ... thế này thì anh chết với Trần Viết Hiệp rồi...!!!

những cuộc nhậu cùng Mr.Bảo, Marat Safin và...
    .... Còn vụ nhậu với ....... thì anh chết với Vy Mập rồi anh ơi!

... Em vừa về đến nhà nè... say quá, mà đọc bài viết của anh tỉnh luôn....!!!

6. Có 5 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Anna (06-01-2012),Davydenko (06-01-2012),Dung_SHA (06-01-2012),Emanuel (06-01-2012),Thảo_ANA (06-01-2012)

Thanks
    2.235

Trích dẫn Trích dẫn của Marat Safin Xem bài viết
    ... thế này thì anh chết với Trần Viết Hiệp rồi...!!!

.... Còn vụ nhậu với ....... thì anh chết với Vy Mập rồi anh ơi!

... Em vừa về đến nhà nè... say quá, mà đọc bài viết của anh tỉnh luôn....!!!
    Biết chắc là như vậy nên tối nay (thứ sáu) anh đã đăng ký... nghỉ lên sân một bữa rồi đó...

8. Có 4 thành viên cám ơn bài của Emanuel:

Anna (06-01-2012),Dung_SHA (06-01-2012),Marat Safin (06-01-2012),Thảo_ANA (06-01-2012)

Member PhotobucketPhotobucket Davydenko's Avatar
    Thanks
    1.816

XUÂN NÀY CON KHÔNG VỀ !
    Khi nhắc đến hai tiếng TỔ QUỐC mỗi người Việt Nam (nói riêng) đều nghĩ về Quê hương: nơi ấy dù sang hay hèn đã nâng niu nuôi dưỡng chúng ta từ thủa thiếu thời qua ánh mắt và hình ảnh trong tâm trí không bao giờ nhạt phai với những Cây đa-bến nước-sân đình với những dòng sông mang nặng phù sa với anh dân cày sáng sáng dắt trâu ra đồng và chiều hè lại nghe tếng sáo diều vi vu trên lũy tre làng và có cả những chiều hẹn hò cùng người yêu trên những con đường có lá me bay..

Khi nhắc đến mái nhà
    Đó hình ảnh người Mẹ bao dung luôn dành cho con những gì tốt nhất trên cõi đời này .

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của Davydenko:

Dung_SHA (06-01-2012),Emanuel (06-01-2012),Marat Safin (06-01-2012),Phu sinh (06-01-2012),Tùng TYN (06-01-2012),Thảo_ANA (06-01-2012)

Thanks
    2.235

Tennis và FTC

Lúc ấy Marat Safin đang... “độc thân” vì phu nhân cùng cục cưng Sukbin đang ở quê ngoại. Mỗi chiều tối hai – tư – sáu khi thì mình ghé nhà Marat Safin, khi thì Marat Safin ghé cơ quan, hai anh em đi ăn rồi Marat Safin...”dụ dỗ” mình trở lại sân Mai Khôi để... xem Marat Safin thi đấu. Gặp lại những người bạn mới quen trước đây ai cũng vui vẻ hỏi thăm và động viên mình tham gia cùng anh em. Những ngại ngùng xa lạ trước đây dần trở nên thân thiết gần gũi. Dù đến sân với quần áo đi làm mình vẫn say mê theo dõi và vỗ tay tán thưởng hòa cùng nhịp thở của tennis với các anh em trên sân. Dần dần cái máu thể thao lại trỗi dậy, mình lại xách vợt và... đều đặn đến sân mỗi tối hai – tư – sáu trong tuần. Đến với sân Mai Khôi mỗi người đều có một công việc khác nhau nhưng cùng chung một tình yêu “Tennis” và thế là mình lại hòa nhập dần với tình yêu ấy...

Mấy tháng trời gia nhập hội, mình đứng cặp với hầu hết các thành viên. Mỗi người mỗi kiểu đánh đã khiến mình học hỏi rất nhiều. Một tranhiep trẻ trung với lối đánh dũng mãnh nhanh nhẹn như sóc và là một tấm gương tự hoàn thiện kỹ thuật.

Một Hùng_F với cú giao bóng chuẩn xác góc A, cú trái phải đều như nhau và thật chính xác. Hùng_F có lối đánh điềm tĩnh hòa nhã nhất trên sân.

Một tamer federer hào hoa luôn thi đấu với những cú vuốt bóng cuối sân khó chịu.

Một thành viên mới nhất Tùng TYN yêu bóng như yêu... “em” điệu đàng từng đường bóng. Những pha đánh bóng "Trời ơi!" của Tùng_TYN đã đi vào tự điển giáo khoa quần vợt FTC.

Một Marat Safin lãng tử đậm chất nghệ sĩ luôn là nguồn cảm hứng cho anh em trên sân, thi đấu hùng hục mãnh liệt như khi... “ấy” nhưng có những lúc “yếu xìu” như... “vừa xong” trận; ở Marat Safin trong một lúc tập trung sung sức có thể hạ gục bất cứ tay vợt mạnh trên sân bằng cú trái tay điệu nghệ hay cú cắt bóng... “thấy ghét” và ngược lại... Marat Safin có thể thua bất cứ tay vợt nào khi anh mãi sa vào... “mê hồn biểu diễn”...

Một Thành TC hiền hậu nhưng cú giao bóng lại dữ dằn sấm sét, có những lúc thi đấu thật hay rồi bỗng dưng lại... mê ngủ ngay trên sân thi đấu.

Một Khôi NAL luôn thi đấu thật tập trung, mỗi đường bóng với anh luôn mãnh liệt kèm theo tiếng... “” uy hiếp tinh thần đối phương.

Một bác Davydenko cần cù siêng năng, giao bóng với tất cả sức mạnh thời trai trẻ.

Một Minh_E với lối đánh ngày càng... “ma” và luôn thi đấu hết mình, Minh_E có thể "lên công về thở" nhưng vẫn trụ vững trên sân...

Một Lộc_Tsonga ra sân là quyết đấu nhanh gọn.

Một Po_Map thật đúng với cái tên “mập” nhưng trên sân lại dũng mãnh tiến công đều đặn.

Và còn nữa hai bóng hồng trên sân, đó là Thảo_ANA thi đấu không khoan nhượng với kỹ thuật hoàn thiện; đó là chủ tịch kiêm “mama” tổng quản Dung_SHA với nét đẹp nhu mì, phúc hậu ngoài đời nhưng vào sân thì thật kiên cường nắn nót từng đường bóng.

(ct)
    Last edited by TeacherABC; 06-01-2012 at 06:11 AM. Reason: Sửa lỗi font.

12. Có 7 thành viên cám ơn bài của Emanuel:

Anna (06-01-2012),Davydenko (07-01-2012),Dung_SHA (06-01-2012),Marat Safin (06-01-2012),Phu sinh (06-01-2012),Tùng TYN (06-01-2012),Thảo_ANA (06-01-2012)

Member PhotobucketPhotobucket Davydenko's Avatar
    Thanks
    1.816

XUÂN NÀY CON KHÔNG VỀ

Khi nhắc đến hai tiếng TỔ QUỐC mỗi người Việt Nam ( nói riêng) đều nghĩ về Quê hương ,nơi ấy dù sang hay hèn đã nâng niu nuôi dưỡng chúng ta từ thủa thiếu thời qua ánh mắt và hình ảnh trong tâm trí không bao giờ nhạt phai với những cây đa,bến nước sân đình và những giòng sông mang nặng phù sa cùng anh dân cày sáng sáng dắt trâu ra đồng và chiều hè lại nghe tiếng sáo diều vi vu bên lũy tre làng và có cả những chiều hẹn hò cùng người yêu trên những con đường có lá me bay ..

Khi nhắc đến mái nhà

Đó là hình ảnh người mẹ bao dung luôn dành cho con những gì tốt nhất trên cõi đời này .
    Last edited by TeacherABC; 06-01-2012 at 06:13 AM. Reason: Sửa chi tiết lỗi .

14. Có 5 thành viên cám ơn bài của Davydenko:

Dung_SHA (06-01-2012),Emanuel (06-01-2012),Marat Safin (06-01-2012),Phu sinh (06-01-2012),Thảo_ANA (06-01-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Dung_SHA's Avatar
    Thanks
    3.036
    Thanked 2.340 Times in 551 Posts

Sha không ngờ đêm qua, khi mình đang ngon giấc thì có bao nhiêu nhà văn đang làm việc để ghi lại những dòng cảm xúc. Mong được tiếp tục đọc những bài viết của anh Ema về bóng đá và tennis nữa, để xem đoạn kết ra sao, thế nào cũng có mấy trận giết Masa và Dung Sha, rồi cảnh quăng vợt nữa chứ gì ? !
    @ bác Davy: Bác viết về mẹ và quê hương mà đưa hình em vào minh hoạ làm em xấu hổ quá đi thôi, bởi mình còn lâu mới sánh được với những người mẹ Việt Nam ngày xưa, tảo tần, chung thuỷ, hy sinh, vén khéo. Mẹ ngày nay chỉ giỏi đi Shopping thôi !

16. Có 5 thành viên cám ơn bài của Dung_SHA:

Davydenko (07-01-2012),Marat Safin (06-01-2012),Phu sinh (06-01-2012),Tùng TYN (06-01-2012),Thảo_ANA (06-01-2012)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.297

Tùng TYN yêu bóng như yêu... “em” điệu đàng từng đường bóng. Những pha đánh bóng "Trời ơi!" của Tùng_TYN đã đi vào tự điển giáo khoa quần vợt FTC.
    cảm ơn anh Emma nhé, wá khen, wá khen....
    Last edited by TeacherABC; 07-01-2012 at 07:46 AM. Reason: Đóng khung trích xuất.

18. Có 4 thành viên cám ơn bài của Tùng TYN:

Davydenko (07-01-2012),Emanuel (06-01-2012),Marat Safin (06-01-2012),Thảo_ANA (06-01-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Marat Safin's Avatar
    Thanks
    3.491
    Thanked 5.135 Times in 1.170 Posts

... Khoảnh khắc Vũng Tàu Giáng sinh 2011

(Do dung lượng ảnh lớn quá nên Masa sẽ resizelại sau)

Chân dài mà lại quấn khăn
    Bác Davy cứ lăn tăn trong lòng
    Nếu như là ở trong phòng
    Khăn kia rớt xuống thì trông thấy gì....???!!!

Bây giờ Masa em mới hiểu vì sao mà sáng sớm Bác Davy đã ra hồ bơi nằm .... trong khi đã thức cả đêm để đánh bài....!!!
    Last edited by Marat Safin; 07-01-2012 at 12:14 AM.

20. Có 4 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Davydenko (06-01-2012),Emanuel (06-01-2012),Phu sinh (07-01-2012),Tùng TYN (06-01-2012)