Trang 101 / 338 Đầu tiênĐầu tiên ... 519199100101102103111151201 ... LastLast
Bài 1.001 đến 1.010/3378

Chủ đề: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Marat Safin's Avatar
    Thanks
    3.491
    Thanked 5.135 Times in 1.170 Posts

Default Re: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Vận động viên FTC vinh dự đạt giải " người đàn ông có miệng đẹp nhất Bình Châu năm 2011"

Vận động viên FTC vinh dự đạt giải "tư thế điệu nhất Bình Châu năm 2011"

@ Thảo_Ana: HLV Đồng của Dung_Sha mà thấy là ghen tỵ luôn á!

Thành_TC và Trang đạt giải "Gia đình có tinh thần thể thao nhất" sáng sớm đã lôi thằng nhỏ dậy tập thể dục.... trong khi thằng nhỏ thức cả đêm vì bị người lớn làm ồn.... hèn chi thằng nhỏ khóc quá trời!

Thiện Quang đạt giải "Vận động viên có ý đồ đen tối nhất Bình Châu 2011" vì sáng sớm đã tranh thủ lấy lòng ông của "trái tim bên lề"

.. ngoài ra còn tranh thủ tình cảm của Bà, rồi vợ chồng Hùng_F, Dung_Sha nữa chứ!

Cặp vận động viên đạt giải "độc ác nhất Bình Châu 2011" Cha mẹ đánh banh.. bắt thằng cu con lượm banh ... thở không nổi!

Ghi nhận sự cố gắng của Trưởng ban tổ chức cả trong lẫn ngoài sân bóng...

Hùng_F

Thiện Quang và Bình...

Last edited by Marat Safin; 14-08-2011 at 12:52 AM.

2. Có 7 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Davydenko (14-08-2011),Dung_SHA (14-08-2011),Emanuel (14-08-2011),Hàm Long (14-08-2011),huongnhu (14-08-2011),Thảo_ANA (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Dung_SHA's Avatar
    Thanks
    3.036
    Thanked 2.340 Times in 551 Posts

Sáng nay, cả nhà Sha dậy sớm để tổng vệ sinh nhà cửa, hai đứa nhỏ dễ thương ghê, tụi nó bảo mẹ là " Hôm nay là lễ Vu Lan báo hiếu nên ba mẹ nghĩ đi để tụi con dọn dẹp nhà cửa cho ! "Mình không thích thuê người giúp việc vì không muốn con cái ỷ lại người làm. Vệ sinh nhà cửa xong, cả nhà đưa nhau đi hồ bơi, hai đứa dụ bố thưởng một bữa gà rán ngon lành. Vô siêu thị mua vài thứ, Hùng F chọn đĩa phim mới của Tom Hank và Julia Robert, hẹn tối về xem, khỏi ra rạp phim. Thấy cuộc sống sao đẹp quá chừng, sau một tuần làm việc mệt mỏi, mình được nghĩ ngơi, chăm sóc cho những người mình yêu thương, và điều đó làm mình hạnh phúc biết bao !

4. Có 8 thành viên cám ơn bài của Dung_SHA:

Davydenko (14-08-2011),Emanuel (14-08-2011),Hàm Long (14-08-2011),Marat Safin (14-08-2011),Phu sinh (16-08-2011),Thảo_ANA (14-08-2011),thuphong (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)

Member PhotobucketPhotobucket Davydenko's Avatar
    Thanks
    1.816

Trích dẫn Trích dẫn của Dung_SHA Xem bài viết
    Sáng nay, cả nhà Sha dậy sớm để tổng vệ sinh nhà cửa, hai đứa nhỏ dễ thương ghê, tụi nó bảo mẹ là " Hôm nay là lễ Vu Lan báo hiếu nên ba mẹ nghĩ đi để tụi con dọn dẹp nhà cửa cho ! "Mình không thích thuê người giúp việc vì không muốn con cái ỷ lại người làm. Vệ sinh nhà cửa xong, cả nhà đưa nhau đi hồ bơi, hai đứa dụ bố thưởng một bữa gà rán ngon lành. Vô siêu thị mua vài thứ, Hùng F chọn đĩa phim mới của Tom Hank và Julia Robert, hẹn tối về xem, khỏi ra rạp phim. Thấy cuộc sống sao đẹp quá chừng, sau một tuần làm việc mệt mỏi, mình được nghĩ ngơi, chăm sóc cho những người mình yêu thương, và điều đó làm mình hạnh phúc biết bao !

NHẠC RỪNG !!!

Tắc xi-tắc xi,đi về kinh tế mới.
    Bao nhiêu-bao nhiêu ? ba đồng năm mươi xu.
    mắc quá-mắc quá, ba đồng thôi đi nhá
    OK-không sao, xin mời cô lên xe !..
    ---------------------------------------------------

Mấy hôm nay lên Diễn đàn chủ yếu liếc, ngó và ..xin cám ơn hôm nay chúa nhật thấy bài vở hình ảnh, đồ ăn ngon quá ai cũng đẹp và hiền tiếc quá mình không được đi. đọc mấy bài của Dung sha (người xây tổ ấm của g/đ Hung F) thấy xúc động quá. Vâng mình nghĩ đó chính là những điều rất thật và bình dị nó đang diễn ra trong cuộc sống hằng ngày của mỗi g/đ chúng ta, mưu cầu hạnh phúc là quyền và là nhu cầu của mỗi con người nhưng cũng không nên cố sức chạy theo một hình mẫu cao siêu , ảo vọng..cuộc sống thật thú vị khi mọi người biết yêu thương nhau ,quan tâm và cùng chia xẻ từ những điều bình thường và hạnh phúc sẽ trọn vẹn khi chúng ta cảm nhận được từ những việc tưởng chừng đơn giản ấy phải không các bạn ?.
    Nhân mùa lễ VU LAN BÁO HIẾU xin gởi tới g/đ Hùng F nói riêng và toàn thể g/quyến của hội FTC lời chúc s khỏe -hạnh phúc-thành đạt và gặp thật nhiều may mắn trong cuộc sống . DEV
    Last edited by Davydenko; 14-08-2011 at 05:17 PM.

6. Có 7 thành viên cám ơn bài của Davydenko:

Dung_SHA (14-08-2011),Emanuel (14-08-2011),Marat Safin (14-08-2011),Phu sinh (16-08-2011),Thảo_ANA (14-08-2011),thuphong (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)

Thanks
    3.036

Trích dẫn Trích dẫn của Davydenko Xem bài viết
    NHẠC RỪNG !!!

Tắc xi-tắc xi,đi về kinh tế mới.
    Bao nhiêu-bao nhiêu ? ba đồng năm mươi xu.
    mắc quá-mắc quá, ba đồng thôi đi nhá
    OK-không sao, xin mời cô lên xe !..
    ---------------------------------------------------

Mấy hôm nay lên Diễn đàn chủ yếu liếc, ngó và ..xin cám ơn hôm nay chúa nhật thấy bài vở hình ảnh, đồ ăn ngon quá ai cũng đẹp và hiền tiếc quá mình không được đi. đọc mấy bài của Dung sha (người xây tổ ấm của g/đ Hung F) thấy xúc động quá. Vâng mình nghĩ đó chính là những điều rất thật và bình dị nó đang diễn ra trong cuộc sống hằng ngày của mỗi g/đ chúng ta, mưu cầu hạnh phúc là quyền và là nhu cầu của mỗi con người nhưng cũng không nên cố sức chạy theo một hình mẫu cao siêu , ảo vọng..cuộc sống thật thú vị khi mọi người biết yêu thương nhau ,quan tâm và cùng chia xẻ từ những điều bình thường và hạnh phúc sẽ trọn vẹn khi chúng ta cảm nhận được từ những việc tưởng chừng đơn giản ấy phải không các bạn ?.
    Nhân mùa lễ VU LAN BÁO HIẾU xin gởi tới g/đ Hùng F nói riêng và toàn thể g/quyến của hội FTC lời chúc s khỏe -hạnh phúc-thành đạt và gặp thật nhiều may mắn trong cuộc sống . DEV
    Anh em trong Hội FTC ngưỡng mộ bác Davy về tính hiếu thảo với Mẹ lắm đó nhe ! Chúc anh và gia đình khoẻ mạnh, hạnh phúc....!

8. Có 4 thành viên cám ơn bài của Dung_SHA:

Davydenko (14-08-2011),Emanuel (14-08-2011),Marat Safin (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)

Thanks
    3.036

Hôm nay đọc lại tác phẩm Người Bình Xuyên trên mạng, lượm được thông tin này, Sha đố mọi người là đoạn văn sau viết về ai, có liên quan gì đến Hội FTC mình không nhé !:
    "Sau Đại thắng mùa Xuân, anh Mười đắc cử đại biểu Quốc hội cùng với anh Mười Tôn, đơn vị An Giang. Hai ông Mười là niềm hãnh diện chính đáng của đồng bào Hòa Hảo yêu nước không riêng gì trong tỉnh mà cả miền Tây.
    Thiếu tướng Tô Ký nêu ba đặc điểm của anh Mười như sau: “Chơi với Bình Xuyên mà không nhiễm Bảy Viễn, đi với Hòa Hảo mà không theo Huỳnh Phú Sổ, chơi với Cao Đài mà không theo Phạm Công Tắc”. Đó là bản lĩnh của anh Mười. Niềm vui của nhân sĩ Huỳnh Văn Trí là các con em đều học đến nơi đến chốn, đại học và trên đại học.
    Khi gặp nữ bác sĩ Huỳnh Trong, chủ nhiệm khoa sản tại bệnh viện Từ Dũ, tác giả chợt nhớ tới Giấc ngủ mười năm của Trần Lực (tức Bác Hồ) đã đọc hồi chín năm. Một người tù vượt ngục có bao giờ dám mơ ước con mình trở thành bác sĩ? Vậy mà anh Mười có đến hai người con bác sĩ (thêm Huỳnh Ri, anh hùng Cồn Cỏ) và còn nhiều được sĩ, kỹ sư…
    Còn chứng mình nào hùng biện hơn quyết định theo cách mạng của gia đình anh Mười? Chẳng những “không sợ mất gì cả, chỉ mất đi xiềng xích” (như Mác nói) mà còn bảo đảm tương lai cho con cái mình.
    Cái mất và cái được của giới giang hồ khi đi kháng chiến đã hiện ra, rõ như bang ngày. "

( Nguồn từ tác phẩm Người Bình Xuyên- Nguyen hung)
    Last edited by Dung_SHA; 14-08-2011 at 08:53 PM.

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của Dung_SHA:

Davydenko (14-08-2011),Marat Safin (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.947

Anh em trong Hội FTC ngưỡng mộ bác Davy về tính hiếu thảo với Mẹ lắm đó nhe ! Chúc anh và gia đình khoẻ mạnh, hạnh phúc....!
    Hiệp Trần còn ngưỡng mộ bác Davy về khoản sáng tác thơ và nhạc nữa..hì hì..

12. Có 4 thành viên cám ơn bài của Thảo_ANA:

Davydenko (14-08-2011),Dung_SHA (14-08-2011),Marat Safin (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.947

Cặp vận động viên đạt giải "độc ác nhất Bình Châu 2011" Cha mẹ đánh banh.. bắt thằng cu con lượm banh ... thở không nổi!

Cặp này đúng là xứng đáng nhận giải "độc ác nhất Bình Châu".. nghĩ lại thấy tội 2 nhóc ghê híc híc

14. Có 4 thành viên cám ơn bài của Thảo_ANA:

Davydenko (14-08-2011),Dung_SHA (14-08-2011),Marat Safin (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)

Thanks
    3.491

Bác Davydenko thì tuyệt vời rồi! đến Bác sĩ Lộc là người khó tính nhất FTC mà còn rất mến tính cách của anh Davydenko huống chi là anh em nhà mình!
    Last edited by Marat Safin; 14-08-2011 at 09:58 PM.

16. Có 3 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Davydenko (14-08-2011),Dung_SHA (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)

Thanks
    3.491

Hôm nay đọc lại tác phẩm Người Bình Xuyên trên mạng, lượm được thông tin này, Sha đố mọi người là đoạn văn sau viết về ai, có liên quan gì đến Hội FTC mình không nhé !:
    "Sau Đại thắng mùa Xuân, anh Mười đắc cử đại biểu Quốc hội cùng với anh Mười Tôn, đơn vị An Giang. Hai ông Mười là niềm hãnh diện chính đáng của đồng bào Hòa Hảo yêu nước không riêng gì trong tỉnh mà cả miền Tây.
    Thiếu tướng Tô Ký nêu ba đặc điểm của anh Mười như sau: “Chơi với Bình Xuyên mà không nhiễm Bảy Viễn, đi với Hòa Hảo mà không theo Huỳnh Phú Sổ, chơi với Cao Đài mà không theo Phạm Công Tắc”. Đó là bản lĩnh của anh Mười. Niềm vui của nhân sĩ Huỳnh Văn Trí là các con em đều học đến nơi đến chốn, đại học và trên đại học.
    Khi gặp nữ bác sĩ Huỳnh Trong, chủ nhiệm khoa sản tại bệnh viện Từ Dũ, tác giả chợt nhớ tới Giấc ngủ mười năm của Trần Lực (tức Bác Hồ) đã đọc hồi chín năm. Một người tù vượt ngục có bao giờ dám mơ ước con mình trở thành bác sĩ? Vậy mà anh Mười có đến hai người con bác sĩ (thêm Huỳnh Ri, anh hùng Cồn Cỏ) và còn nhiều được sĩ, kỹ sư…
    Còn chứng mình nào hùng biện hơn quyết định theo cách mạng của gia đình anh Mười? Chẳng những “không sợ mất gì cả, chỉ mất đi xiềng xích” (như Mác nói) mà còn bảo đảm tương lai cho con cái mình.
    Cái mất và cái được của giới giang hồ khi đi kháng chiến đã hiện ra, rõ như bang ngày. "

( Nguồn từ tác phẩm Người Bình Xuyên- Nguyen hung)
    bài viết nói về Tướng Mười Trí, ba của anh Hồng, đương kim vô địch giải Hữu nghị tháng 2/2011. Mấy hôm nữa Masáẽ post hình của anh Hồng lên để mọi người "đặc biệt là mấy chị sồn sồn" chiêm ngưỡng!

18. Có 3 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Davydenko (14-08-2011),Dung_SHA (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)

Thanks
    3.036

Hôm nay, lục máy ảnh, thấy mấy tấm hình Hùng F chụp dễ thương quá, post lên mọi người xem nhé !
    Hai đứa Thiên Kim, Nam Việt đang thơ ngây đùa giỡn, tấm này chụp ở Nha Trang

Góc sân nhà Sha nè, hoa sen, vạn thọ hai loài hoa Sha thích
    Last edited by Dung_SHA; 14-08-2011 at 10:33 PM.

20. Có 4 thành viên cám ơn bài của Dung_SHA:

Davydenko (14-08-2011),Marat Safin (15-08-2011),Phu sinh (16-08-2011),tranhiep (15-08-2011)