Bài 1 đến 10/48

Chủ đề: Những điều đáng suy gẫm!

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Anna's Avatar
    Thanks
    851

Default Re: Những điều đáng suy gẫm!

NẾU MỘT NGÀY EM IM LẶNG

Nếu một ngày tôi hoàn toàn im lặng. Bạn sẽ đối xử với tôi ra sao?

Có thể bạn sẽ nghĩ rằng, ôi con nhỏ trái tính trái nết. Cứ để nó một mình rồi nó sẽ hết hâm.

Có vài người sẽ hỏi tôi rằng vì sao em im lặng? Có vài người sẽ cuốn lên rằng...sao em không nói lời nào?

Nếu một tuần tôi hoàn toàn im lặng. Bạn sẽ đối xử với tôi ra sao?

Có thể bạn sẽ chạy lại hỏi tôi làm sao, rồi sẽ nhận một nụ cười nhẹ từ tôi và đôi mắt tôi nhìn bạn như muốn nói "Tôi không sao đâu..."

Nếu suốt 1 tháng trời tôi vẫn im lặng. Bạn sẽ đối xử với tôi ra sao?

Có thể bạn sẽ thôi không nhìn tôi dò hỏi, thôi không cố gắng im lặng ngồi cạnh tôi chờ đợi tôi sẽ nói điều gì đó. Bạn cũng không cố gắng tìm hiều tại sao tôi im lặng nữa. Và bạn sẽ thở dài mỗi khi có ai đó nhắc về tôi trước mặt. Tôi thành một góc nhỏ gì đó không thể hiểu nối trong tim bạn.

Có thể một vài người sẽ quên rằng tôi là ai? và cũng có một số người sẽ loáng thoáng nhớ rằng đã từng có một người bạn như thế.

Còn nếu đã nửa năm rồi, tôi im lặng.Bạn sẽ đối xử với tôi ra sao?

Rất tiếc là lúc đó bạn đã không còn nghĩ gì đến tôi nữa rồi. Sự im lặng của tôi đã xua tôi ra khỏi ký ức và` suy nghĩ của bạn. Nếu có lúc nào đó lơ đãng nhớ lại, bạn sẽ ngạc nhiên nghĩ rằng sao chúng ta có thể từng thân thiết với nhau chừng ấy.

Dường như quy luật khắc nghiệt quá bạn nhỉ? và tôi cũng biết đó là lẽ thường mà....

Và rồi...
    Khi ánh nắng buổi sáng đầu tiên của ngày thứ ...nào đó... tính từ khi tôi im lặng chiếu xuống giường bạn.

Bạn thấy trên bậu cửa sổ còn lại một bông cúc trắng và lá thư xanh màu lá cỏ. Lá thư tôi viết cho bạn:

"Sự im lặng không có nghĩa là ngừng yêu thương."

Im lặng đôi khi có những nguyên nhân của nó, Im lặng không có nghĩa là quên..

NHƯ VẪN CÒN ĐÂY

Last edited by Anna; 02-06-2011 at 01:52 PM.
    Khát khao bay giữa bầu trời. Nếu có kiếp sau...chỉ xin làm cơn Gió, lang bạt đó đây...

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của Anna:

Nhím con (02-06-2011),Nhudadauyeu (02-06-2011),TeacherABC (02-06-2011)