Bài 1 đến 10/71

Chủ đề: Điên và Yêu

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Điên và Yêu

Trích dẫn Trích dẫn của DạMiên Xem bài viết

Nếu tôi không nhầm thì Thiên Bồng cũng có nick khác trên diễn đàn khác nữa… Nếu người không phải là bạn thì coi như bé cái nhầm ạ. Ngạc nhiên vì luôn gặp được những bài trùng lắp từ diễn đàn này chạy sang diễn đàn kia (và ngược lại)… Có phải đây là một cách “câu mem” để ghi điểm hay chỉ là sự “tiện thể” để chất xám của mình khỏi bị phí hoài ?

Đọc những bài viết và cả những chia sẻ của những người trong các cuộc tình mà Thiên Bồng đưa ra, vẫn thấy bạn có phần trăn trở giữa đi hay ở, giữa quên hay nhớ… Thay vì nhìn lại quá khứ, Thiên bồng hãy viết những bài mới hơn về những cảm xúc mới hơn về cuộc sống và tình yêu… Hình như ai đó vẫn ví von mối tình cuối là mối tình đẹp nhất thì phải…Hoài niệm, “ôn cố tri tân” sẽ khó làm bạn tìm được hạnh phúc mới cho mình. Biết đâu chính vì điều này mà anh đi qua một tấm tri kỷ mà rồi không biết chăng?

Trích dẫn Trích dẫn của ThiênBồngNguyênSoái Xem bài viết
    TBNS có đăng bên Gió.vn. Thăm dò xem bên Gió thế nào thôi. Cám ơn góp ý chia sẻ của DM. Sẽ tiếp thu ý kiến. Chúc mọi người kỳ nghỉ vui vẻ
    Ồ, Triplec thì lại nghĩ việc một người với những nick khác nhau (hoặc giống nhau) post bài có cùng nội dung ở những diễn đàn khác nhau cũng là bình thường. Mỗi diễn đàn có thể coi như một cộng đồng nhỏ với những đặc điểm riêng về cả về tiêu chí, nội dung sinh hoạt cũng như thành viên (cho dù có thể có một lượng nhất định nào đó thành viên trùng giữa hai diễn đàn). Và bởi vậy không nhất thiết một bài đã được post ở một diễn đàn này thì tác giả không nên post ở diễn đàn khác. Mình nghĩ đó cũng là một cách để tác giả chia sẻ những suy nghĩ, ý tưởng, bài viết của mình với những người bạn ở những diễn đàn khác nhau. Điều đó cũng làm phong phú thêm cho các diễn đàn. Triplec nghĩ là không nhiều thành viên của Niềm Riêng cũng đồng thời là thành viên của Gió.vn. Triplec là một trong những người như vậy và đã rất hứng thú khi đọc các bài viết của TBNS trong topic Điên và Yêu ở Niềm Riêng này. Cảm ơn TBNS!

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Đông Quân (07-05-2011),Boulevard (07-05-2011),kehotro (06-05-2011),OA _ NỮ (08-07-2011)