Bài 1 đến 10/71

Chủ đề: Điên và Yêu

Threaded View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Điên và Yêu

Cái nì hơi tế nhị nhỉ? Nhưng thôi em cũng mạnh mẽ "chém gió"... Theo em thì cần phải cân nhắc giữa tình yêu và trách nhiệm. Nếu trách nhiệm nặng hơn nghĩa là tình yêu với con cái và muốn giữ gìn danh dự cho gia đình nhiều hơn thì dừng lại... VÀ nếu dừng lại thì phải tìm cách cải tổ để "yêu vợ" hơn chứ không thì sẽ rất khổ sở khi phải quên đi 1 bóng hồng tri kỷ trong cuộc đời. Còn nếu cảm thấy ái tình với vợ nguội lạnh, con cái có thể lo cho chúng mà không ảnh hưởng tới cuộc sống của chúng và mình, thì đi tiếp chứ.

Phải sống và yêu hết mình đó là quan niệm của BLV. Em không chấp nhận kiểu "tình hờ", "tình ăn trưa" tạm bợ mà chỉ thích ở bên người đàn ông mà mình yêu bất kỳ giờ nào nếu có thể. Tại sao phải kiềm chế tình cảm của mình cơ chứ? Bác chưa đọc mục Nhật ký đàn ông có vợ mà BLV post rồi. Có lẽ cái mà người ta khó có thể dứt bỏ hôn nhân để làm cái mới chính là con cái. Nhưng, con cái có hạnh phúc không khi sống chung trong 1 mái nhà mà bố mẹ của chúng sống với nhau như những người dưng, lạnh lẽo, vô tình...

Theo em, nếu đã gặp tri kỷ thì phải biết mạnh dạn đi tới tận cùng... còn nếu không dừng lại, thì phải cải tổ lại cho mình thật tốt... Còn cách thứ 3, cách này "chuối" nhưng tạm chấp nhận, đó là chấp nhận cảnh "ông ăn phở, bà ăn nem"... chúng ta không thể có tiếng nói chung trong gia đình thì anh và tôi đi tìm sự đồng cảm từ người khác...

Cái này thật là khó... Thôi thì vài lời không biết đúng hay sai vì đã từng là người bị rơi vào cảnh này rồi...
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

bachvan (06-05-2011),MTTC70 (06-05-2011),Nhím con (06-05-2011),tanthinh (12-05-2011),Tazang (06-05-2011)