Bài 1 đến 10/71

Chủ đề: Điên và Yêu

Hybrid View

Newbie Photobucket
    Thanks
    120

Default Re: Điên và Yêu

Hôm nay TBNS chỉ muốn Yêu, muốn Rồmantíc một chút. TBNS đôi khi cũng vẩn vơ thơ thẩn xa rời thực tế. Đọc lại những bài viết cũ, cho một ai đó. Hôm nay TBNS không còn buồn. Nhưng muốn chia sẻ để các mem góp ý. KHI YÊU NÊN YÊU THẾ NÀO?
    Cuộc sống đôi khi vẫn cho ta cơ hội lần thứ hai

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của ThiênBồngNguyênSoái:

Boulevard (01-05-2011),kehotro (30-04-2011),MTTC70 (30-04-2011),OA _ NỮ (30-04-2011),Phu sinh (29-04-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của ThiênBồngNguyênSoái Xem bài viết
    Hôm nay TBNS chỉ muốn Yêu, muốn Rồmantíc một chút. TBNS đôi khi cũng vẩn vơ thơ thẩn xa rời thực tế. Đọc lại những bài viết cũ, cho một ai đó. Hôm nay TBNS không còn buồn. Nhưng muốn chia sẻ để các mem góp ý. KHI YÊU NÊN YÊU THẾ NÀO?
    TT không còn tuổi yêu nữa nhưng cũng có kinh nghiệm mấy chục năm hụp lặn trong tình trường rồi. Hi hi. Thấy bạn kêu gọi góp ý, mình cũng xin có mấy câu dông dài.

Tựu trung, phụ nữ đều thích khen (gái yêu bằng tai, trai yêu bằng mắt), thích độc quyền. Họ thiết thực, khi yêu đều hướng tới hôn nhân. Họ rất ghét ai vừa yêu họ vừa đánh mắt sang cô gái khác.

Khi yêu, họ muốn chọn người đàn ông có thể che chở cho họ. Nói thế không có nghĩa là họ nhằm vào tiền tài hay địa vị. Họ cần một người đàn ông mà những lúc sóng gió họ biết trông cậy vào bản lĩnh của anh ta, qua đó, họ có thể yên tâm và tự hào về chồng mình. Họ sẽ mang bạn đến gặp các bạn nam của họ (không phải bạn trai đâu) để thử thách bạn. Bạn cứ việc uống bia hay cà phê và nói chuyện, chỉ cần biết từng lời nói, cử chỉ của bạn không lọt khỏi mắt họ. Dân gian có câu:
    Trai khôn kén vợ chợ đông
    Gái khôn kén chồng giữa chốn ba quân.
    Lại có cả câu “gái ham tài, trai ham sắc”.

Những lời có cánh họ cũng rất thích nhưng họ thích hành động hơn. Í, nói hành động có thể ai đó hiểu nhầm sang hành động bằng tay chân. Hi hi. Có nghĩa là vòng vo in ít thôi kẻo họ sốt ruột. Hãy quan tâm đến họ một cách tỉ mỉ nhất, từ những thứ quà vặt cho đến loài hoa họ thích. Nói năng chân thành nhưng không tỏ ra quê mùa. Riêng chuyện này có sự khác nhau giữa hai giới. Con gái tỏ ra nhà quê lại có sức thuyết phục lớn hơn con gái thông minh, sành điệu.

Nói cảm nhận về họ hoặc nói đến tâm trạng của mình nên tránh ướt át lâm li quá theo kiểu tiểu thuyết của Tự lực văn đoàn. Hãy tỏ ra uyên bác nhưng bằng số lượng chữ nghĩa (hay lời nói) ít nhất.

Họ không thích những anh ba hoa. Nhưng chất khôi hài, hóm hỉnh thì lại có sức chinh phục rất lớn.

Theo mình, khó nhất là giai đoạn thăm dò. Làm sao có thể biết được họ sẵn sàng nhận lời mình hay không. Giai đoạn này cũng là giai đoạn thú vị nhất của cuộc tình. Còn khi yêu rồi, đi chơi với nhau, âu yếm, hôn hít thì cũng bình thường.

Muốn biết thì phải dùng phép thử. Thử tí một, tăng liều lên dần dần, nhưng đừng quá cẩn thận có thể lỡ cơ hội. Cũng đừng nôn nóng, đốt cháy giai đoạn, điều này coi chừng dẫn đến bị từ chối thẳng thừng. Nghĩa là vừa tạo ra cơ hội vừa chớp đúng thời cơ. Tóm lại, nhanh chậm 1 tí có thể dẫn đến hỏng việc. Khó thế. Hi hi

Hãy tưởng tượng bạn là Tư lệnh của một chiến dịch. Quân đông, súng nhiều nhưng tổ chức kém, lại thiếu tin tình báo thì chưa chắc đã chiến thắng.

Tóm lại là mình đang tán phét cho vui (tự nhiên hôm nay đổ đốn ra, thích bốc phét). Bạn nào tin coi chừng hỏng việc đó, đừng bắt đền mình.
    Last edited by Tường Thụy; 29-04-2011 at 06:35 PM.
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

4. Có 10 thành viên cám ơn bài của Tường Thụy:

Boulevard (01-05-2011),DạMiên (30-04-2011),hahaha (29-04-2011),kehotro (30-04-2011),MTTC70 (30-04-2011),OA _ NỮ (30-04-2011),Phu sinh (29-04-2011),TeacherABC (29-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (01-05-2011),thuphong (29-04-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    245

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    TT không còn tuổi yêu nữa nhưng cũng có kinh nghiệm mấy chục năm hụp lặn trong tình trường rồi. Hi hi. Thấy bạn kêu gọi góp ý, mình cũng xin có mấy câu dông dài.:
    Bác TT viết hay quá, đúng là bậc đại ca lão luyện hụp lặn trong tình trường, MTTC em rất khâm phục

6. Có 6 thành viên cám ơn bài của MTTC70:

Boulevard (01-05-2011),DạMiên (30-04-2011),kehotro (30-04-2011),Tường Thụy (30-04-2011),TeacherABC (30-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (01-05-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của MTTC70 Xem bài viết
    Bác TT viết hay quá, đúng là bậc đại ca lão luyện hụp lặn trong tình trường, MTTC em rất khâm phục
    Không phải tại MTTC70 khen đâu. Nhưng đã khoác lác thì khoác lác luôn thể:

Phần II (Phần này nói về âm mưu thủ đoạn):

Bạn không được phép nhận xét xấu về bất cứ người bạn nào của họ, đặc biệt là bạn trai, kể cả kẻ cùng có “ý đồ xâm lược” như bạn. Làm thế, bạn sẽ bị họ coi thường. Nếu tìm được cái gì đáng khen thì bạn hãy khen nhưng nhớ là khen vừa phải thôi. Tốt nhất, nên khen những cái mà họ cũng đã biết thừa hoặc không quan tâm mấy như anh ấy nhà giàu, có địa vị xã hội, khoẻ mạnh, chịu khó ... Chớ có khen tài hoa, lịch lãm, giàu lòng nhân ái hay tư cách đứng đắn, đàng hoàng, đề phòng họ nghĩ rằng thằng cha ấy hơn bạn thì bạn ra rìa ngay lập tức.

Nếu khó khăn quá, bạn hãy thưa thớt đi một thời gian và xoay sang “tán” những người có ảnh hưởng đến họ như bố mẹ, anh em hay bạn gái của họ. Bạn hãy dùng ảnh hưởng của những người ấy mà tác động dần. Trong trường hợp này, kể ra cũng có phần tốn kém bởi các món quà biếu, chứ đối với bản thân họ thì họ chẳng yêu cầu vì cái họ cần là phẩm chất của bạn. Bài này khá xưa nhưng nhờ thủ đoạn đó mà khối kẻ đã thành công.

Trong tình trường có câu “nhất cự ly, nhì cường độ” hay “mưa dầm thấm lâu”. Những điều này chỉ có tác dụng tương đối, mang tính tham khảo, bạn không nên áp dụng một cách máy móc.

Nếu bạn chẳng may thiếu những tiêu chuẩn mà họ đặt ra, bạn đừng vội nản. Hãy điểm huyệt đúng vào gót chân asin của họ. Đó là thích ngọt ngào, thích khen nịnh, yêu hoà bình, cả nể và cả tin.

Đặc biệt, cần lợi dụng lòng vị tha của họ. Phẩm chất này hơn hẳn cánh nam nhi chúng ta. Mỗi lần phạm tội do sơ suất để họ biết được, bạn nên tỏ ra hối hận.

Rồi tự dằn vặt mình, nhận vào mình những điều tồi tệ dù bạn không đến nỗi nào. Nhưng đề phòng họ tưởng thật, bạn hãy bịa thêm cho mình những điều xấu xa mà họ biết chắc chắn là bạn không bao giờ có. Từ đó, họ sẽ không tin những yếu kém khác của bạn kể cả khi bạn quá thừa những tính xấu đi chăng nữa.

Hãy biết dùng khổ nhục kế, kể cả tự vả vào mặt. Cần thiết, bạn hãy nhặt một con dao cùn nào đó làm như thể sắp tự vẫn để chứng tỏ tình yêu của mình. Bạn yên tâm, họ sẽ lao tới, giằng dao ra. Lúc này bạn hãy giãy giụa thật mạnh, càng mạnh, họ càng ôm chặt lấy bạn. Khi đó, chắc chắn họ sẽ thuộc về bạn vì họ rất trọng trinh tuyết. Hẳn là bạn đã biết đến câu chuyện cô gái nào đó rơi xuống nước, được chàng trai vớt lên rồi trở thành vợ anh ta. Không phải đó là cách cô trả ơn chàng trai mà do cơ thể của cô trót chạm vào cơ thể kẻ khác giới mất rồi.

(Bây giờ thì bạn hiểu tại sao tôi khuyên bạn chọn con dao cùn rồi chứ. Tôi không sợ bạn chết vì bạn chỉ giả vờ thôi. Nhưng nếu là dao bén, trong khi giằng co rất có thể gây thương tích cho người con gái mà bạn yêu quí)

Tuy vậy, điều tối kỵ là bạn không được van xin. Trong một hoàn cảnh nào đó, họ có thể chấp nhận một kẻ lừa đảo chứ không chịu chấp nhận một đàn ông hèn nhát.
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

8. Có 9 thành viên cám ơn bài của Tường Thụy:

Đông Quân (01-05-2011),Boulevard (01-05-2011),kehotro (30-04-2011),Lão K (03-05-2011),MTTC70 (30-04-2011),Phu sinh (02-05-2011),Tazang (01-05-2011),ThiênBồngNguyênSoái (01-05-2011),yeu100C (01-05-2011)