Bài 1 đến 10/71

Chủ đề: Điên và Yêu

Threaded View

Newbie Photobucket
    Thanks
    245

Default Re: Điên và Yêu

Gửi cả nhà một bức thư của một thành viên vừa ra nhập NR(đã được sự đồng ý của tác giả) - Xin được chia sẻ cùng thành viên mới.
    Missing You!
    Gửi chồng xa thương nơi ....chín suối!
    Anh nhẫn tâm bỏ mẹ con e đi? hay ông trời ác tâm chia cách vợ chồng mình????, người âm người dương! âm dương cách biệt!
    E như muốn chết đi để không phải chịu đựng những đau đớn tột cùng trong lòng mình, đâu ai hiểu được nỗi lòng em, Chỉ có anh.... nếu như anh còn sống, e tin anh sẽ hiểu được. Nhưng giờ thì sao chứ????
    Em đã mất anh, mất mãi mãi và không bao giờ lấy lại anh được nữa!
    Giờ chỉ có thể gặp được anh trong giấc mơ mà thôi!
    Anh biết không? từng ngày trôi đi đối với e dài như một thế kỷ, từng giây, từng phút lúc nào e cũng nghĩ đến anh, nghĩ đến mà thương mà xót... xót xa anh, xót xa em khi phải ở trong hoàn cảnh này.
    Số e phải vậy sao? Số e lúc nào cũng "một mình" sao???
    Sao ông trời bất công với e vậy, mang anh đến cho e, rồi cướp anh mang đi.???
    Anh vẫn nói sẽ trở về đưa con đi học giúp e, nấu ăn cho mẹ con e, anh còn nói...sẽ bù đắp cho e???vậy mà tại sao???tại sao e không được anh bù đắp, bù đắp hạnh phúc?bù đắp những năm tháng sống thiếu vắng anh? anh biết là e yếu đuối, là e "mít ướt" cơ mà! anh bảo e khóc là anh cũng khóc! Anh ra đi để lại đớn đau trong e, tim e thắt lại khi những hồi tưởng về quá khứ xa xưa, hồi tưởng về những tháng ngày mình bên nhau hạnh phúc.
    Em đã vẫn cảm ơn trời đất mang anh đến cho e. Nhưng giờ thì sao chứ???
    Anh đi để mẹ con e bơ vơ trên cõi đời này! Cuộc sống buồn tẻ, vô nghĩa!Vậy mà vẫn phải sống! Sống để thay anh nuôi dạy con khôn lớn! Nghĩ đến con đường trước mắt đầy chông gai phải đi một mình không có anh! Em thấy nản lắm, nản lắm anh biết không?
    Nhưng vì con, e sẽ cố, cố gắng để anh yên lòng an nghỉ!
    Ở nơi chín suối, anh hãy theo mẹ con em! che chở cho mẹ con e anh nhé! tiếp thêm sức mạnh cho e, để e và con tiếp tục sống với những tháng ngày không còn anh trên cõi đời này nữa.
    Nếu kiếp sau, nếu còn có kiếp sau, em vẫn muốn làm vợ anh, vẫn muốn cùng anh san sẻ gánh nặng trên vai, cùng anh đi tiếp con đường đời gian khổ, cùng anh sinh ra những "thiên thần" của chúng ta.
    Hẹn được gặp anh kiếp sau!
    Mãi yêu anh!
    Vợ yêu!

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của MTTC70:

Đông Quân (28-04-2011),Boulevard (28-04-2011),Lão K (30-04-2011),OA _ NỮ (28-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (28-04-2011)