Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 LastLast
Bài 51 đến 60/71

Chủ đề: Điên và Yêu

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Re: Điên và Yêu

Trích dẫn Trích dẫn của ThiênBồngNguyênSoái Xem bài viết
    Hôm nay TBNS muốn chia sẻ với tất cả các mem NR về Yêu ,Si,Ước rồi Điên và Say. Thi thoảng TBNS cũng Rồmantíc , cũng Yêu.. yêu,si và si hết mình, để rồi Điên và rồi Say. Người Điên không biết nhớ và người Say không biết buồn. Để rồi sau khi Yêu mà bị tình Yêu phụ bạc, Sau khi Say và Điên để quên hết TBNS thấy nên bắt đầu làm lại. Cám ơn một người đã làm cho TBNS hiểu cuộc sống rất đẹp. Còn nhiều việc phải làm...
    ............

Cám ơn mọi người đã quan tâm.

Yêu...
    Ta lỡ quên nên trái tim bỏ ngõ *
    Gió vô tình bùng ánh lửa ngất ngây

Si...
    Khắc vào ta một bóng hình nhòa nhạt
    Sao giủ hoài... vẫn tự nguyện... không buông

Ước...
    Sóng cồn cào âm ỉ điều duy nhất
    Dang rộng tay cuốn trọn ảo ảnh kia

Điên...
    Dầu đã biết duyên này không hề nợ
    Nộ trào dâng tưởng nát cả trời xanh

Say...
    Ừ thôi nhé! Mơ ơi xin tiễn biệt
    Cạn chén này ta lại về... với ta

Hì... không biết xưng hô sao, thôi cứ TBNS vậy! Cảm hứng chơi vài dòng văn xuống hàng giả thơ họa theo ý tưởng của TBNS.

Với PS, chẳng thể giải thích được là nên yêu như thế nào, trái tim có lý lẽ của riêng nó, tự nó sẽ tự tìm ra con đường, mà đâu có ai xài chung trái tim với ai đâu nhỉ! Hì... Hì...

@MTTC70: Hi... Hi... Bạn không cần phải ngại cái "làng thơ này", cứ thoải mái post những ý tưởng của bạn (miễn trong phạm vi quy định của nội quy là được rồi).

* Copy ý của một nữ thi sỹ NR!

2. Có 10 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Boulevard (01-05-2011),DạMiên (30-04-2011),kehotro (30-04-2011),Lão K (30-04-2011),MTTC70 (30-04-2011),OA _ NỮ (30-04-2011),Tazang (30-04-2011),Tường Thụy (30-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (01-05-2011),thuphong (30-04-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    5

Một số bài viết của Thiên Bồng NS vào Niềm riêng khiến tôi và bạn bè rất chú ý. Lâu lắm Niềm riêng mới có một nam nhi luận bàn nhiều tới quan niệm triết lý về tình yêu và cuộc sống. Vì theo cảm nhận của tôi các bác nam nhi nhà mình dường như thích làm hơn thích bàn luận về cái vụ này thì phải! Thiên Bồng NS có đưa ra ý kiến hỏi về yêu và yêu như thế nào bởi bạn đang muốn yêu một cách “Rồ man tíc”. Chiều qua,tôi và 1 mem nam của NR đã tranh luận kịch liệt với nhau khá sôi nổi về cái câu hỏi này của anh ah. Tôi mạn phép đưa ý kiến của anh ấy lên diễn đàn vì con người này cũng chỉ thích làm chứ không chịu nói.

“Tôi có đọc một số bài viết của Thiên bồng gần đây. Có vẻ như bạn là một người rất lãng mạn thì phải (!). Cái sự lãng mạn này được thể hiện bằng những kỷ niệm có lẽ mà với bạn vô cùng ấn xì tượng đó là việc “ăn kem chua”, đi uống trà hoa… Theo tôi, việc thể hiện tình yêu rất giản dị thôi đó là đòi hỏi “một sự công bằng”. Bạn có thể yêu không? Khi bạn đang thiếu tiền học đóng cho con vào ngày mai ? Bạn có thể yên tâm hưởng thụ kem chua không khi mà bố hay mẹ bạn đang nằm viện? Tình yêu cần phải có sự thử thách. Và sự thử thách đó sẽ khiến cho tình cảm của mỗi người trở nên gắn bó mật thiết với nhau hơn là những kỷ niệm phi thực tế… Sự lãng mạn này chỉ nên dừng ở những cô bé, cậu bé sinh viên, khi mà họ đang được bao bọc bởi bố mẹ mà chưa phải bước cuộc đời thực. Tình yêu đòi hỏi phải có sự công bằng, đó là hai người yêu nhau phải có sự cân bằng khi bước vào cuộc đời nhau, đó là khi họ thực hiện được trách nhiệm và tình yêu với cha mẹ, con cái.

Và câu nói cuối cùng, chắc Thiên Bồng cũng đùa cho vui khi quyết định “thử” xem thiên hạ nghĩ gì về tình yêu khi trưng cầu ý kiến của mọi người để được “học yêu” như thế nào? Mọi lý thuyết chỉ là lý thuyết. Khi yêu mỗi người có một cách đi riêng để đến với trái tim người con gái”.

Trên đây là ý kiến của anh bạn trai của Dạ Miên. Còn đây là ý kiến của Dạ Miên… Với tôi, tình yêu đến nhẹ nhàng như hơi thở vậy. Yêu và cho là cả một nghệ thuật và cái nghệ thuật đó chỉ có thể xuất phát từ cái tâm của mỗi người – nếu người ta có tấm lòng thì rồi sẽ tới đích. Quan trọng là hiểu được người mình yêu đang muốn gì cần gì mới là điều quan trọng. 1 cuộc gọi, 1 tin nhắn hay sự xuất hiện đúng lúc sẽ mang tới sự hào hứng hân hoan cho người mình yêu. Mọi lời nói lý thuyết sẽ trở nên xáo rỗng cũng sẽ khó có thể tới được trái tim người con gái bằng chính những hành động của người mình yêu.

Khi yêu người đàn ông phải chứng minh được bản lĩnh nam nhi của mình chính là sự xuất hiện đúng lúc, đúng chỗ. 1 chiếc vòi nước bị hỏng, 1 bóng đèn bị cháy… sự xuất hiện đúng lúc của người đàn ông sẽ làm cho người đàn bà cảm thấy mình được yêu và được quan tâm đúng lúc và đúng chỗ hơn là việc họ mải miết với mưa, với gió hay lang thang đi tìm sự chia sẻ đồng cảm từ nhiều người bạn (xin mở ngoặc là khác phái). Yêu chỉ 1 người và hãy thể hiện tâm ý với chỉ người đó thôi, bạn sẽ được yêu lại 1 cách xứng đáng!

Nếu tôi không nhầm thì Thiên Bồng cũng có nick khác trên diễn đàn khác nữa… Nếu người không phải là bạn thì coi như bé cái nhầm ạ. Ngạc nhiên vì luôn gặp được những bài trùng lắp từ diễn đàn này chạy sang diễn đàn kia (và ngược lại)… Có phải đây là một cách “câu mem” để ghi điểm hay chỉ là sự “tiện thể” để chất xám của mình khỏi bị phí hoài ?

Đọc những bài viết và cả những chia sẻ của những người trong các cuộc tình mà Thiên Bồng đưa ra, vẫn thấy bạn có phần trăn trở giữa đi hay ở, giữa quên hay nhớ… Thay vì nhìn lại quá khứ, Thiên bồng hãy viết những bài mới hơn về những cảm xúc mới hơn về cuộc sống và tình yêu… Hình như ai đó vẫn ví von mối tình cuối là mối tình đẹp nhất thì phải…Hoài niệm, “ôn cố tri tân” sẽ khó làm bạn tìm được hạnh phúc mới cho mình. Biết đâu chính vì điều này mà anh đi qua một tấm tri kỷ mà rồi không biết chăng?

PS: Hơi ngạc nhiên vì sao Thiên bồng NS lại lấy cái tên nick của một nhân vật vốn bị coi là rất “phàm phu tục tử” luôn có những ham muốn quá trần tục … nhưng đọc bài viết của Thiên bồng thì dường như cái nick có phần hơi ngược với cái tên thì phải!
    Vài lời chia sẻ mang tính tri ân… Mong rằng Thiên bồng NS hem có giận nha!

4. Có 12 thành viên cám ơn bài của DạMiên:

Đông Quân (30-04-2011),Boulevard (01-05-2011),kehotro (30-04-2011),Lão K (03-05-2011),MTTC70 (30-04-2011),Nguyên Thoại (30-04-2011),OA _ NỮ (30-04-2011),Phu sinh (02-05-2011),Tazang (01-05-2011),Tường Thụy (30-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (01-05-2011),thuphong (30-04-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của MTTC70 Xem bài viết
    Bác TT viết hay quá, đúng là bậc đại ca lão luyện hụp lặn trong tình trường, MTTC em rất khâm phục
    Không phải tại MTTC70 khen đâu. Nhưng đã khoác lác thì khoác lác luôn thể:

Phần II (Phần này nói về âm mưu thủ đoạn):

Bạn không được phép nhận xét xấu về bất cứ người bạn nào của họ, đặc biệt là bạn trai, kể cả kẻ cùng có “ý đồ xâm lược” như bạn. Làm thế, bạn sẽ bị họ coi thường. Nếu tìm được cái gì đáng khen thì bạn hãy khen nhưng nhớ là khen vừa phải thôi. Tốt nhất, nên khen những cái mà họ cũng đã biết thừa hoặc không quan tâm mấy như anh ấy nhà giàu, có địa vị xã hội, khoẻ mạnh, chịu khó ... Chớ có khen tài hoa, lịch lãm, giàu lòng nhân ái hay tư cách đứng đắn, đàng hoàng, đề phòng họ nghĩ rằng thằng cha ấy hơn bạn thì bạn ra rìa ngay lập tức.

Nếu khó khăn quá, bạn hãy thưa thớt đi một thời gian và xoay sang “tán” những người có ảnh hưởng đến họ như bố mẹ, anh em hay bạn gái của họ. Bạn hãy dùng ảnh hưởng của những người ấy mà tác động dần. Trong trường hợp này, kể ra cũng có phần tốn kém bởi các món quà biếu, chứ đối với bản thân họ thì họ chẳng yêu cầu vì cái họ cần là phẩm chất của bạn. Bài này khá xưa nhưng nhờ thủ đoạn đó mà khối kẻ đã thành công.

Trong tình trường có câu “nhất cự ly, nhì cường độ” hay “mưa dầm thấm lâu”. Những điều này chỉ có tác dụng tương đối, mang tính tham khảo, bạn không nên áp dụng một cách máy móc.

Nếu bạn chẳng may thiếu những tiêu chuẩn mà họ đặt ra, bạn đừng vội nản. Hãy điểm huyệt đúng vào gót chân asin của họ. Đó là thích ngọt ngào, thích khen nịnh, yêu hoà bình, cả nể và cả tin.

Đặc biệt, cần lợi dụng lòng vị tha của họ. Phẩm chất này hơn hẳn cánh nam nhi chúng ta. Mỗi lần phạm tội do sơ suất để họ biết được, bạn nên tỏ ra hối hận.

Rồi tự dằn vặt mình, nhận vào mình những điều tồi tệ dù bạn không đến nỗi nào. Nhưng đề phòng họ tưởng thật, bạn hãy bịa thêm cho mình những điều xấu xa mà họ biết chắc chắn là bạn không bao giờ có. Từ đó, họ sẽ không tin những yếu kém khác của bạn kể cả khi bạn quá thừa những tính xấu đi chăng nữa.

Hãy biết dùng khổ nhục kế, kể cả tự vả vào mặt. Cần thiết, bạn hãy nhặt một con dao cùn nào đó làm như thể sắp tự vẫn để chứng tỏ tình yêu của mình. Bạn yên tâm, họ sẽ lao tới, giằng dao ra. Lúc này bạn hãy giãy giụa thật mạnh, càng mạnh, họ càng ôm chặt lấy bạn. Khi đó, chắc chắn họ sẽ thuộc về bạn vì họ rất trọng trinh tuyết. Hẳn là bạn đã biết đến câu chuyện cô gái nào đó rơi xuống nước, được chàng trai vớt lên rồi trở thành vợ anh ta. Không phải đó là cách cô trả ơn chàng trai mà do cơ thể của cô trót chạm vào cơ thể kẻ khác giới mất rồi.

(Bây giờ thì bạn hiểu tại sao tôi khuyên bạn chọn con dao cùn rồi chứ. Tôi không sợ bạn chết vì bạn chỉ giả vờ thôi. Nhưng nếu là dao bén, trong khi giằng co rất có thể gây thương tích cho người con gái mà bạn yêu quí)

Tuy vậy, điều tối kỵ là bạn không được van xin. Trong một hoàn cảnh nào đó, họ có thể chấp nhận một kẻ lừa đảo chứ không chịu chấp nhận một đàn ông hèn nhát.
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

6. Có 9 thành viên cám ơn bài của Tường Thụy:

Đông Quân (01-05-2011),Boulevard (01-05-2011),kehotro (30-04-2011),Lão K (03-05-2011),MTTC70 (30-04-2011),Phu sinh (02-05-2011),Tazang (01-05-2011),ThiênBồngNguyênSoái (01-05-2011),yeu100C (01-05-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    120

TBNS có đăng bên Gió.vn. Thăm dò xem bên Gió thế nào thôi. Cám ơn góp ý chia sẻ của DM. Sẽ tiếp thu ý kiến. Chúc mọi người kỳ nghỉ vui vẻ
    Cuộc sống đôi khi vẫn cho ta cơ hội lần thứ hai

8. Có 4 thành viên cám ơn bài của ThiênBồngNguyênSoái:

Boulevard (01-05-2011),kehotro (02-05-2011),MTTC70 (01-05-2011),Phu sinh (02-05-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Tôi là dân ngoại đạo nên nhiều khi vào làng thơ ko đủ dũng khí post bài như lão Trư.
    Xin đóng góp với lão Trư về yêu của người đàn ông đa tình: người đàn ông đa tình nhưng lại rất thích những người đàn bà chung tình, mặc dù hiểu họ không phải giành cho mình. Tôi nghĩ lão Trư có dư sức để hiểu khi yêu người ta phải làm gì. Vấn đề là trước khi muốn được yêu thì phải nghĩ tới việc cho đi đã, thì bạn mới nhận được.
    Oh bla bla... Ngạc nhiên chưa kìa... MTTC70 ơi, anh đã có dũng khí để post bài rồi đấy chứ! 1 người đàn ông đa tình nhưng biết "chung tình" đúng lúc... Hem biết nhận xét của B có sai về anh không? Nhưng thực sự những gì anh làm và anh thể hiện đã khiến B em phần nào cảm thấy rất "nể" đó... Không biết đây có phải là cái cách mà "đại ca" TT em nêu ở chiêu "cưa cẩm" là cứ khen đối phương nhưng chỉ khen vừa thui... còn giành cho mình những lời khen cũng "đắt giá" không kém... hem biết thế nào, nhưng thực sự rất trân trọng! Mong anh tiếp tục gắn bó với NR... Hình như 2 hôm nay cả anh và TBNS đều "bỏ bê" NR rồi... Buồn quá thể!

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

MTTC70 (01-05-2011),Phu sinh (02-05-2011),tanthinh (12-05-2011),Tazang (01-05-2011),Tường Thụy (01-05-2011),ThiênBồngNguyênSoái (04-05-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    245

Thích quá hôm nay mình lại được B cho lên mây xanh rồi, hay định dung MTTC làm hình nhân để khích kẻ khác đây, kekekek. Dù sao cũng cảm ơn B nhiều

12. Có 2 thành viên cám ơn bài của MTTC70:

Boulevard (02-05-2011),ThiênBồngNguyênSoái (04-05-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    107

Nhân tài của niềm riêng lúc này nhiều quá. Lâu ngày trở lại thấy có những bài viết rất đặc sắc. Hoan hô!
    Lang thang chân bước vô tình
    Bạc phơ vó ngựa, rập rình ánh sao

14. Có 4 thành viên cám ơn bài của votinh:

Boulevard (02-05-2011),Lão K (03-05-2011),Tường Thụy (02-05-2011),ThiênBồngNguyênSoái (04-05-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của votinh Xem bài viết
    Nhân tài của niềm riêng lúc này nhiều quá. Lâu ngày trở lại thấy có những bài viết rất đặc sắc. Hoan hô!
    Hihi, sáng nay vào thấy bác Vô tình "chém gió" hơi ác... Bác cũng là 1 nhân tài quý và hiếm của Niềm riêng roài... Bác về góp gió thành bão cho Niềm riêng thêm sinh lực mới ạ
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

16. Có 3 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

kehotro (02-05-2011),Tường Thụy (02-05-2011),ThiênBồngNguyênSoái (04-05-2011)

Thanks
    5.803

Thích quá hôm nay mình lại được B cho lên mây xanh rồi, hay định dung MTTC làm hình nhân để khích kẻ khác đây, kekekek. Dù sao cũng cảm ơn B nhiều
    Boulevard chưa bao giờ coi MTTC là hình nhân và làm lý do để khích bác ai đó cả... B đến với bác MTTC thực sự chân thành và trân trọng, nói vậy MTTC không tin nhưng B không bao giờ lấy bạn bè để làm hình nhân cả. Sao vậy chứ? Thích gì là B em cứ nói thẳng toẹt... Mà vấn đề là đã là bạn thì cần phải có tiếng nói để giúp bạn mình cùng tiến chứ ạ?

18. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

kehotro (02-05-2011),MTTC70 (02-05-2011),tanthinh (12-05-2011),Tazang (02-05-2011),Tường Thụy (02-05-2011),ThiênBồngNguyênSoái (04-05-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    245

Hoan hô B, B về cái là đông vui ngay.

20. Thành viên cám ơn bài của MTTC70:

Boulevard (03-05-2011)

Trang 6 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 LastLast