Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... LastLast
Bài 41 đến 50/71

Chủ đề: Điên và Yêu

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Default Re: Điên và Yêu

Bài này của bác hay..........
    Tôi sẽ Vốt cho bác đấy
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của Tazang:

kehotro (30-04-2011),MTTC70 (28-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (28-04-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    120

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    hì hì, mình bị đổi giới tính nhỉ? Hi, M... rất vui khi em tới với NR... MTCC70 là 1 người bạn rất đáng yêu... Tuy B mới quen nhưng thực sự thấy quý cái nhiệt tình và cả vốn hiểu biết của anh ấy... B phải học hỏi từ anh ấy nhiều thứ
    Ha ha ha! Chào anh Bou !!! Ke ke ke! Bou ơi TBNS buồn rùi nè. Híc híc... lại như Siêu mẫu Mỵ Châu thời @ " trái tim nhầm chỗ ...roài" than ôi! Than ôi!
    Cuộc sống đôi khi vẫn cho ta cơ hội lần thứ hai

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của ThiênBồngNguyênSoái:

Boulevard (28-04-2011),kehotro (30-04-2011),MTTC70 (28-04-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Chắc là Siêu mẫu Mỵ Châu thời @ Mercury nhầm B là 1 đấng nam tử thôi, may mà TMCC nhắc nhở. Còn B chưa mang tim đặt vào đâu... nên chưa bị nhầm nhọt sang trồng trọt... TBNS đừng có buồn vội thế...
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

6. Có 3 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

kehotro (30-04-2011),MTTC70 (28-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (28-04-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của ThiênBồngNguyênSoái Xem bài viết
    Vì là giấy, nên sao ta cứ nghĩ là vàng để đem đi thử lửa? Đến lúc cháy mất rồi lại thất vọng lòng dạ bạc đen? Sao ta không hiểu rằng, bởi là giấy, nên cái cần và nên làm là chúng ta phải nâng niu, giữ gìn cho nhau để tránh khỏi nắng mưa của cuộc đời?
    Tôi muốn được kể một câu chuyện:
    Chuyện xưa kể rằng, có một đạo sĩ nổi tiếng thần thông, trong một lần ngao du sơn thuỷ, thấy một phụ nữ đang quỳ bên một ngôi mộ mới, vừa khóc vừa quạt. Lấy làm lạ, đạo sĩ kia mới đến hỏi sự tình. Mới hay rằng, người dưới mộ là người chồng vừa khuất của thiếu phụ.
    Ngán thay, trước khi chết có trăng trối lại rằng đến khi mộ khô thì người vợ trẻ hãy tái giá. Người thiếu phụ vì thế mới ở đây, quạt cho mộ nhanh khô. Người đạo sĩ động lòng, mới hoá phép giúp cho thiếu phụ, ngôi mộ thoắt cái đã khô như những ngôi mộ cũ. Người thiếu phụ vui vẻ cảm ơn đạo sĩ để về nhà, nơi người tình mới của mình mong đợi.
    Người đạo sĩ về nhà, đem chuyện kể với vợ của mình. Vợ của đạo sĩ chê cười người đàn bà kia thật bạc tình. Được một thời gian, bỗng dưng người đạo sĩ mắc phải bạo bệnh, liệt giường và tạ thế. Trước khi nhắm mắt mới trăng trối lại rằng hãy giữ quan tài đủ 7x7 là 49 ngày rồi hãy an táng. Người vợ khóc vâng lời.
    Một ngày kia, có một người xưng là học trò đến xin ở lại chịu tang người đạo sĩ. Dung mạo người học trò thật khôi ngô tuấn tú. Thế rồi, chỉ 3 ngày sau, người vợ đạo sĩ đã ăn nằm với người học trò.
    Thế rồi được 7 ngày sau, người học trò lăn ra ốm. Bệnh ngày một nặng. Mới nói với người vợ đạo sĩ rằng, ta mắc phải bạo bệnh, chỉ có ăn óc người mới khỏi được. Người vợ liền lấy vồ, bật nắp quan tài định đập vỡ đầu xác chết để lấy óc cho nhân tình ăn.
    Nào ngờ, vừa bật nắp quan tài thì vị đạo sĩ tỉnh lại. Người thiếu phụ quay lại thì chàng trai trẻ đã biến mất tự khi nào. Mới hay, đó là do phép thuật phân thân của người đạo sĩ cao tay. Người vợ xấu hổ quá, mới tự tử mà chết.
    Người đạo sĩ đó là Trang Chu (còn gọi là Trang Tử), cũng là một hiền triết của Phương Đông chúng ta. Câu chuyện đó, câu chuyện “vợ thầy Trang Chu” lưu truyền gần 2000 năm để chê cười cái gọi là “lòng dạ đàn bà”.
    Ngày nay, lại có chuyện anh đảng viên nọ sau khi “hoàn thành kế hoạch” (2 con), mới giấu vợ đi đình sản. Người vợ thì lại muốn sinh thêm con cho vui cửa vui nhà nên “tích cực cố gắng” mà mãi không thấy “kết quả”. Người chồng vẫn giấu vợ, thậm chí bởi vì cái khoản đình sản kia không ảnh hưởng đến khả năng đàn ông của anh, nên anh lại còn làm ra vẻ tích cực “phụ giúp” vợ mình...
    Thế rồi, một hôm người vợ vui vẻ thông báo những “nỗ lực cố gắng” của 2 vợ chồng đã có “kết quả tốt đẹp”, cô đã có thai 3 tháng. Choáng váng, nhưng người chồng giấu đi để đi “kiểm định lại”. Kết quả biểu đồ của anh là 0%... Cuộc tiểu phẫu đình sản đã thành công tốt đẹp.
    Ấy, cái câu chuyện thời nay cũng đang nói đến cái lòng dạ con người...
    Lại có người lấy email giả, để chính mình chat và “thử lòng” người chồng mà mình hết mực thương yêu. Để đến khi anh ta trở nên lạnh nhạt tình cảm vì cho rằng người vợ thiếu tin tưởng tình yêu của mình. Rồi lấy bạn gái của mình để thử chồng... và rồi rước đau khổ vào mình khi người chồng chẳng “trước sau như một”...
    Còn bao nhiêu câu chuyện trớ trêu nữa mới đủ để chúng ta hiểu rằng, lòng người ta là giấy, chứ nào đâu phải vàng đá... Vì là giấy, nên sao ta cứ nghĩ là vàng để đem đi thử lửa? Đến lúc cháy mất rồi lại thất vọng lòng dạ bạc đen? Sao ta không hiểu rằng, bởi là giấy, nên cái cần và nên làm là chúng ta phải nâng niu, giữ gìn cho nhau để tránh khỏi nắng mưa của cuộc đời?
    Sao ta không hiểu rằng, bởi là giấy nên đẹp xấu là do ta vẽ nên, tốt lành là do ta viết nên mà thù hận cũng là do ta đặt bút. Sao ta không viết lời hay, vẽ lấy bức tranh yên bình để xây dựng, gìn giữ lấy cái hạnh phúc mong manh của gia đình?
    Tôi chẳng cho cách làm của thầy Trang Chu là hay, tôi chẳng cho người đảng viên kia là không có lỗi. Tôi cũng chẳng ủng hộ việc thử lòng của các chị thời nay với email và các phương tiện khác. Thời gian thì trôi đi, nhưng lòng người thì vẫn vậy thôi, vẫn là giấy... Mà đá cũng mòn, vàng cũng phai, huống hồ là giấy...
    Người ta, cùng là một người, sao có lúc nhân từ đáng yêu, lại có lúc cay nghiệt thế? Ấy bởi ai cũng có 2 mặt tốt xấu trắng đen lẫn lộn.
    Là những người thề non hẹn biển với nhau, cam kết gắn bó với nhau để xây dựng tổ ấm của mình, tôi thiết nghĩ việc nên làm là ta mang cái mặt tốt ra để đối đãi với nhau. Lấy mặt trắng mà đối đãi với nhau (phu phụ tương kính như tân - vợ chồng kính nhau như khi còn mới). Đó mới là cái kế vạn toàn. Chứ nếu cứ mang cái mặt trái để đối đãi với nhau, mang cái xấu để dành cho nhau, như thế thì đồng sàng mà dị mộng, người hiền lành mà đối xử với nhau như trộm cướp. Cái đó gần với sự tan vỡ lắm.
    Ai ơi, nếu còn thương nhau, chớ có thử lòng nhau. Và hãy hiểu, lòng con người là giấy. Ai không động lòng trước một cử chỉ ân cần? Ai vô cảm bởi một lời khen? Ai vắng nhau lâu ngày mà không hề ham muốn? Chẳng phải lòng mình cũng vậy ư.
    Bạn sưu tầm một bài viết rất hay và có ý nghĩa. TP cũng rất thích câu chuyện này. Đọc xong còn vấn vương mãi.
    Những bài sưu tầm bạn nên viết chữ sưu tầm ở trên hoặc dưới bài viết để tránh những phiền hà nha.

Thân mến.
    TP
    Sẽ còn có ngày mai

8. Có 7 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Đông Quân (28-04-2011),Boulevard (28-04-2011),kehotro (30-04-2011),MTTC70 (28-04-2011),OA _ NỮ (30-04-2011),Phu sinh (29-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (28-04-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    120

Thanks, TBNS đã sửa lỗi.

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của ThiênBồngNguyênSoái:

Đông Quân (28-04-2011),Boulevard (01-05-2011),kehotro (30-04-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    120

Hôm nay TBNS chỉ muốn Yêu, muốn Rồmantíc một chút. TBNS đôi khi cũng vẩn vơ thơ thẩn xa rời thực tế. Đọc lại những bài viết cũ, cho một ai đó. Hôm nay TBNS không còn buồn. Nhưng muốn chia sẻ để các mem góp ý. KHI YÊU NÊN YÊU THẾ NÀO?

12. Có 5 thành viên cám ơn bài của ThiênBồngNguyênSoái:

Boulevard (01-05-2011),kehotro (30-04-2011),MTTC70 (30-04-2011),OA _ NỮ (30-04-2011),Phu sinh (29-04-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    120

Hôm nay TBNS muốn chia sẻ với tất cả các mem NR về Yêu ,Si,Ước rồi Điên và Say. Thi thoảng TBNS cũng Rồmantíc , cũng Yêu.. yêu,si và si hết mình, để rồi Điên và rồi Say. Người Điên không biết nhớ và người Say không biết buồn. Để rồi sau khi Yêu mà bị tình Yêu phụ bạc, Sau khi Say và Điên để quên hết TBNS thấy nên bắt đầu làm lại. Cám ơn một người đã làm cho TBNS hiểu cuộc sống rất đẹp. Còn nhiều việc phải làm.
    Yêu và Si:
    Em hãy là ngọn nến của anh em nhé! Bé nhỏ, dịu nhẹ thôi nhưng cũng đủ sưởi ấm cho anh , làm tan chảy băng giá trong trái tim anh

Nó sẽ được thắp sáng và tỏa hơi ấm theo từng hơi thở của anh, để khi anh đang thở, và anh hiểu rằng , anh đang nhớ em rất nhiều.

Em ơi hãy là cơn mưa của anh em nhé! Khi đó em sẽ rơi xuống quanh anh, reo những tiếng tí tách rì rào, xua tan cái không gian cô đơn, ảm đạm nơi anh đang ngồi. Em là mưa, với tất cả sự mát lành xoá tan bao bụi bặm nhọc nhằn.Và anh thử nhắm mắt lại và lắng nghe, anh sẽ nghe thấy tiếng mưa giòn tan như tiếng em cười. Nhưng nếu anh nhắm mắt, "nhắm" cả... tai và để trái tim nghe mưa, anh sẽ được thấy nhịp đập vụng về mà mưa đang cố che giấu. Mưa... yêu anh.

Em hãy là thảo nguyên của anh Em nhé! Một thảo nguyên đẹp và trong lành như cổ tích, đó là em, nơi anh có thể nằm xuống và cảm nhận sự thanh bình trong tâm hồn. Đó là em, những ngọn cỏ xanh mượt, mềm mại đang vuốt ve mái tóc, khuôn mặt anh. Đó là em, là gió reo từng cơn vi vu, ngân nga những bài hát em đã dành cho riêng tình yêu của chúng ta. Lúc nào nghe nó anh cũng hãy mỉm cười và nhớ tới em nhé... Gió nhè nhẹ thổi quanh anh với ước muốn nhỏ nhoi làm dịu đi những mệt mỏi đang vây quanh anh.. Anh hãy đưa tay cho gió nào, gió sẽ đưa anh đến nơi chỉ có anh và gió. Gió yêu anh.

"Hãy làm người yêu của anh, em nhé!".Anh yêu Em....thật nhiều..!!!
    Si tiếp nè:
    Anh luôn mong được ngược thời gian, để có thể giữ lại những gì mình từng để tuột mất...
    Từ nay,một mình Anh sẽ lang thang trên con đường vắng, kỷ niệm lại tràn về làm lòng Anh đau nhói. Đây là ngày đầu tiên chúng mình xa nhau? Tất cả như dập dờn trước mắt đưa Anh về với vùng trời kỷ niệm. Đêm thật dài và hoang vắng, - những ngôi sao mang nhiều niềm mong mỏi...chỉ còn lại mình Anh lặng lẽ nghĩ về em, lặng lẽ yêu Em!
    Kỷ niệm xoáy sâu vào tim Anh, vào nỗi nhớ Em thấu buốt tim can. Bàn tay ấy, lời yêu thương ấy, sự quan tâm ấy...giờ đang ở nơi nào? Kỷ niệm quá đỗi ngọt ngào về Em cứ nhập nhòa ẩn hiện trước mắt, trong trái tim Anh khiến nhiều lúc Anh từng nghĩ mình có thể buông xuôi tất cả để nuôi mãi bóng hình của Em. Hạnh phúc trong tình yêu thương, chăm sóc, sự quan tâm lo lắng của Em đối với Anh thật ngắn ngủi.Tất cả đã bất chợt quay đi, bỏ lại một mình Anh với tình yêu dang dở, một nỗi nhớ quay quắt về Em
    Ngày ấy Em vào trong quán cà phê tìm gặp anh vì tò mò. Anh cũng vậy. Anh muốn gặp em, người con gái có giọng nói dễ thương không bao giờ tỏ thái độ khó chịu khi anh gọi, bất kể em bận hay không em đều trả lời anh. Hai người ngồi nhìn nhau anh nghĩ như đã gặp nhau từ lâu. Và chúng ta đã ngầm thoả thuận với nhau. Chúng mình yêu nhau nhé. Khi yêu người ta có muôn ngàn lý do để đến với nhau và cũng có hàng trăm ngàn lý do để xa nhau, phải không Em? Anh và Em cũng không phải là ngoại lệ. Nhưng em ơi, tại sao em lại đưa ra một lý do mà anh không thể nào chấp nhận được? Em phải trả nợ ân nghĩa, em nợ người ta quá nhiều? Trên thế gían có vay có trả. Nhưng em đã trả 7 năm tuổi xuân, không lấy chồng, còn anh ta đã có vợ con. Anh ta nói sẽ bỏ vợ để lấy em. Anh hỏi em sao tại sao anh ta không lấy em 5 năm về trước, mà phải đợi đến bây giờ khi anh gặp em anh ta lại đòi bỏ vợ, lại đòi nhảy sông tự tử nếu như em lấy anh? Ngày hôm nay em hứa sẽ có một câu trả lời chính thức, anh đợi từ sáng rồi và anh biết Em sẽ xa anh. Đêm qua mưa rơi, anh nằm không ngủ được, từng hạt mưa như xoáy nát tim anh.Tại sao Em không can đảm nói ra những điều chôn giấu trong lòng Tại sao em phải là người nói ra lý do đó, trong khi em vẫn muốn có anh bên em? Đôi lúc Anh tự hỏi tại sao không thể quên Em? Anh vắt kiệt tim mình để yêu, để mong mỏi về một ngày mình sẽ có nhau trong đời . Anh và Em xa nhau để lại sau lưng những kỉ niệm, phải chăng vì vậy mà Anh không thể quên Em- quên tình yêu của anh? Bởi vì anh vẫn chưa quen với suy nghĩ không còn em ở bên cạnh anh. Cùng anh đi lang thang ngắm hoa đào, cùng anh đi ăn Kem chua vào ngày Hà Nội lạnh nhất. Đôi lúc kỹ niệm lại sống dậy thành những rung cảm rồi tất cả lại ngủ yên, lại chìm vào cõi hư vô...
    Người ta luôn hối tiếc và mong thời gian quay ngược để có thể giữ lại những gì mình đã từng để tuột mất khỏi tầm tạy Nhưng tạo hoá không dành cho con người đặc ân đó bao giờ ...
    Em đã không còn yêu Anh nữa! Em đã đuổi anh đi khỏi những ký ức đẹp đẽ. Mình anh lẻ loi về với hiện tại tàn nhẫn ... nhưng tất cả chỉ càng làm Anh thêm nhớ Em Vẫn còn đó những kĩ niệm vẹn nguyên về Em với biết bao hi vọng. Em nói anh đợi em nhé xem anh ta có bỏ vợ không, anh vẫn đợi em vẫn âm thầm hy sinh, hy vọngcó ngày nào đó Em sẽ quay về... Nhưng có phải Em đã có lối đi riêng và đã xa anh mãi mãi . Dẫu biết rằng mình đã chia tay, Em hoàn toàn không còn thuộc về Anh nữa, nhưng sao Anh vẫn nghe tim mình đau nhói và hụt hẫng vô cùng ...
    Anh chỉ còn biết nhìn từng kỷ niệm ra đi mà không thể nào níu giữ bởi anh chỉ có một mình giữa cuộc đời ... Anh đã chẳng thể có Em cho riêng mình, cho dù có cay đắng, Anh vẫn luôn thầm chúc cho Em vui và hạnh phúc ... Vì anh nghĩ em hạnh phúc thì anh cũng hạnh phúc. Anh yêu em!
    Nhớ nhung và chuẩn bị Điên.
    Em àh sáng nay đi làm đi qua quán Trà Hoa anh thấy nhớ em vô cùng. Vậy là từ nay anh không còn được cùng em uống trà và tâm sự nữa rồi. Em đã từng nói anh là " Đồng hồ báo thức của em". Nhưng hôm nay anh không gọi em, anh phải tập quen với cuộc sống không có em. Em hiện hữu trong cuộc sống nhưng không dành cho anh.Anh không trách em đâu, nhưng anh thấy hụt hẫng, bao dự định, bao mơ ước vụt tan thành mây khói.

Lâu không thấy em, mọi người cũng hỏi anh, anh đành nói là em và anh chỉ là bạn thôi. Anh đi qua đường NCT nơi trồng nhiều hoa Bướm, lại nhớ em

Cánh hoa mong manh đầy mầu sắc. Run rẩy trước gió, nhưng rất bền, không bị gió thổi bay,tình yêu của anh và em cũng đẹp như những bông hoa Bướm đó, chỉ khác là không bền chặt.... nó đã bị dòng xoáy của cuộc đời cuốn bay đi.... chỉ để lại trong anh một vết thương lòng. Vết thương của anh chưa lành hẳn, em vô tình tặng thêm anh một vết thương khác, sâu hơn... ngọt ngào hơn .

Anh phải tập quên em thôi.

Nhưng thời gian đầu anh sẽ không nhắn tin cho em đâu, vì mỗi lần nhắn cho em anh lại thấy buồn. Thời gian 6 tháng đã qua 1 tháng rồi em nhỉ, nhưng giờ chỉ còn mình anh thôi.

Chúc em một ngày tốt lành em nhé
    Say ..............
    Còn người mà khiến kẻ si tình phải Say và Điên thì sao hãy theo dõi tiếp nè:
    Anh à!

Thật ra em k bít bắt đầu từ đâu và bắt đầu như thế nào.

Hôm nay ngồi 1 mình rảnh rỗi nên em lại nghĩ vẩn vơ và em hiểu 1 điều thật rõ ràng rằng em vẫn còn dành quá nhiều tình cảm cho người ấy. Người mà đáng lẽ em không nên yêu.

Em bít em đã làm cho A đau khổ, nhưng thực sự em không muốn thế. Khi em bít A thời điểm đấy là lúc em thật sự muốn quên tất cả, muốn bước sang một trang mới, một trang mà có người thương yêu mình luôn ở cạnh mình, chăm sóc cho mình khi mình cần và mình có thể chăm sóc và sở hữu một nửa yêu thương của mình với tất cả tâm tình không phải sẻ chia.

Em tưởng em đã quên, có thể quên, nhưng em đã không thể.

Em bít Anh sẽ mắng em là trẻ con, không bít suy nghĩ, nhưng Anh à, tình yêu thì không có lý trí, em không thể điều khiển được trái tim em, và em cũng không muốn làm Anh đau khổ. Em bít A đã khổ quá nhiều rồi, em không thể làm Anh khổ thêm như thế.

Anh hãy quên em đi, đừng nghĩ về em, đừng nhớ về em nữa Anh nhé!

Còn em, em sẽ không quên quãng thời gian đẹp đã có giữa chúng ta, khi mà Anh đã đi cùng em lang thang ngắm hoa đào nở, cùng em lang thang ăn kem lạnh giữa trời giá rét. Em bít không phải ai cũng làm được những điều tưởng như là giản đơn như thế cho em. Thời gian đó em thật hạnh phúc. nhưng em không có quyền tham lam và ích kỷ cho bản thân mình. Em không thể giữ Anh bên em mà không có tình cảm như Anh muốn đc.

Vậy Anh nhé, hãy quên em đi Anh nhé!

Em luôn cầu Chúc Anh gặp nhiều may mắn và hạnh phúc!

Có thể em sai lầm, nhưng Em không bít nói gì hơn.

Anh à!

Anh chắc cho rằng em rất buồn cười phải k?

Em thật sự không dám đối diện với Anh, thậm chí không dám nhắn tin cho Anh để nói rằng chúng ta nên dừng lại ở đây. E sợ, em sợ làm Anh buồn, em sợ nghe giọng của Anh, em sợ tin nhắn Anh gửi lại làm tim em đau nhói. Em biết, em đã làm tổn thương Anh. Em chỉ mong rằng Anh sẽ hiểu và tha thứ cho em.

Anh từng nói với em nếu em ra đi Anh không còn gì cả, không Anh ạ, Anh đừng nên vì em mà đánh mất niềm tự hào của mình, đừng vì em mà hủy hoại cuộc sống của Anh , anh nhé!

Anh là đàn ông, Anh sẽ mạnh mẽ và vững vàng để làm chỗ dựa vững chắc cho con trai Anh nhé!

Đừng nhớ đến em nữa, Em chắc rằng tương lai phía trước đang rộng mở với Anh vì Anh là người tốt, Anh là người giầu tình cảm, Anh đừng bi quan Anh nhé, Ông trời không phụ người tốt đâu Anh.

Em sẽ giữ mãi những kỷ niệm đẹp đã có giữa Anh và em. Dù rằng thời gian chúng mình có với nhau không nhiều, nhưng đó sẽ mãi là những kỷ niệm đẹp em có và nâng niu. Hãy để em giữ nó Anh nhé!

Nếu có kiếp sau mình sẽ gặp nhau sớm Anh nhé!
    Cô ấy không biết rằng:

Làm gì còn có kiếp sau để mà người thương người nhớ ,trăm năm kiếp này không trọn ,người đừng hẹn ước kiếp sau ,vì cuộc đời thì phải có hư vô ,biết gì đâu khi đã là cát bụi?
    Sắp Điên:
    Em à, trong anh dường như đang có một con sóng dù nhỏ thôi nhưng đủ cồn cào và làm tim nhói đau. Em biết không? Đôi lúc, con sóng nhỏ đó dâng cao khiến anh nhớ em rất nhiều, chỉ muốn đến bên em để nói rằng 'em ơi anh nhớ ,anh nhớ em'.

Em à , em nói lý trí không đồng cảm với con tim.... Em vẫn còn yêu người ấy Nhưng em à, những điều đó chỉ có thể ngăn cách, chỉ là lý do để em xa anh chứ không thể nào khiến con tim anh thôi thổn thức.

Em! Có thể nào cho anh biết em đang nghĩ gì về anh? Còn anh, anh nghĩ rằng Em như người đang đứng giữa rất nhiều ngã rẽ mà không biết nên đi lối nào? .

Anh rất muốn quên em nhưng người ta nói "Muốn quên là sẽ nhớ" nên anh dặn lòng "cố nhớ để mà quên". Đến giờ anh thật sự thấm thía câu nói của một ai đó mà em từng biết "bạn chỉ mất một phút để nhận ra một người đặc biệt, một giờ để đánh giá họ, một ngày để thích và yêu quý họ nhưng sẽ mất cả đời để quên họ". Dù ngày mai, ngày kia hay là ngày thứ… "n" nào đó, chúng ta không thể có nhân duyên để gặp nhau thì anh vẫn tin rằng nơi đây vẫn có một trái tim đang nghĩ, quan tâm đến em. Và anh hôm nay, ngày mai hay ngày thứ… "n", vẫn dành cho em một tấm chân tình dù biết sẽ chẳng đi đến đâu, chẳng có kết quả gì nhưng đó là tình cảm thật sự, rung động muộn màng từ con tim băng giá của anh

Anh lúc nào cũng nhớ đến em, cũng thầm mong em hạnh phúc, hãy cứ để lý trí của em tìm cách trốn tránh anh đi, tìm cách để quên anh vì nhiệm vụ của nó còn phải gìn giữ những thứ quan trọng hơn, mong manh hơn. Dù "trong cõi đời này từ đây mãi mãi không thấy nhau” thì xin vẫn cứ dành cho nhau những gì tốt đẹp vì "ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau", phải không em?
    Và thêm một điều nữa đó là Ước
    Một bài thơ mà có lẽ nhiều người cùng tâm trạng... Có những thứ không bao giờ quay lại.. Để ta biết có rất nhiều thứ khác xưa.. nhưng trái tim chân thành thì vẫn luôn luôn còn đó... Bình yên tựa như cánh cửa có khóa... Chiếc chìa khóa nằm trong tay ai đó.. nhưng không phải trong tay người xưa cũ... Rồi chiếc chìa khóa ấy sẽ có ngày tra vào ổ khóa....
    Bình yên đón nhận.. Bình yên yêu thương... Đừng đóng cửa trái tim mình trước những gì rất đỗi yêu thương.
    Sẽ đến lúc cần phải bắt đầu như chính nó nên được như vậy.
    Để biết yêu thương, trân trọng, gìn giữ hơn...

Có thể một ngày chúng mình sẽ lại yêu
    Nhưng không phải yêu nhau,
    Mà là yêu người khác...

Anh sẽ nắm tay một người con gái khác
    Dịu dàng hơn cả vuốt tóc em ngày xưa
    Em vẫn lo lắng mỗi khi trời mưa
    Nhưng đi đưa áo cho một chàng trai khác...

Bức ảnh cô gái kia có vô tình đi lạc
    Em cũng chẳng ngồi tô vẽ cho xấu xí hơn em
    Anh rồi cũng chẳng còn ghen,
    Những chỗ không anh, em diện màu áo mới.
    Tại đường phố đông người
    Nên chúng mình cứ mặc sức lướt qua nhau.

Có thể một ngày em mặc áo cô dâu
    Anh chụp ảnh cùng nhưng không làm chú rể
    Những đứa con của em sẽ yêu thương cha mẹ
    Trong bức tranh tô màu chẳng có khuôn mặt anh...

Giông bão đi qua ô cửa màu xanh
    Em sẽ làm thơ về tiếng cười con trẻ
    Về bữa cơm, về ngôi nhà và người em yêu hơn cả
    Như anh nghĩ về vợ mình, về hạnh phúc bền lâu.

Có bao nhiêu sao sáng trên đầu
    Em từng nghĩ chỉ anh là duy nhất
    Nhưng cuộc đời nào đâu phải cổ tích
    Chàng chăn cừu cũng đã bỏ đi xa...

Em nghe lại những bản tình ca
    Vẫn dịu dàng, vẫn thiết tha như thế
    Vẫn say mê như chưa hề cũ
    Nhưng sao chẳng đoạn điệp khúc nào lặp lại như nhau?...

Cám ơn mọi người đã quan tâm.
    Last edited by ThiênBồngNguyênSoái; 29-04-2011 at 03:36 PM.

14. Có 8 thành viên cám ơn bài của ThiênBồngNguyênSoái:

Boulevard (01-05-2011),kehotro (29-04-2011),MTTC70 (30-04-2011),OA _ NỮ (30-04-2011),Phu sinh (29-04-2011),Tường Thụy (29-04-2011),TeacherABC (29-04-2011),thuphong (29-04-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    245

Bạn Trư dạo này tốc độ gửi bài tăng ghê nhỉ.
    Tôi là dân ngoại đạo nên nhiều khi vào làng thơ ko đủ dũng khí post bài như lão Trư.
    Xin đóng góp với lão Trư về yêu của người đàn ông đa tình: người đàn ông đa tình nhưng lại rất thích những người đàn bà chung tình, mặc dù hiểu họ không phải giành cho mình. Tôi nghĩ lão Trư có dư sức để hiểu khi yêu người ta phải làm gì. Vấn đề là trước khi muốn được yêu thì phải nghĩ tới việc cho đi đã, thì bạn mới nhận được.

16. Có 8 thành viên cám ơn bài của MTTC70:

Boulevard (01-05-2011),DạMiên (30-04-2011),kehotro (29-04-2011),OA _ NỮ (30-04-2011),Phu sinh (29-04-2011),Tazang (29-04-2011),Tường Thụy (29-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (01-05-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của ThiênBồngNguyênSoái Xem bài viết
    Hôm nay TBNS chỉ muốn Yêu, muốn Rồmantíc một chút. TBNS đôi khi cũng vẩn vơ thơ thẩn xa rời thực tế. Đọc lại những bài viết cũ, cho một ai đó. Hôm nay TBNS không còn buồn. Nhưng muốn chia sẻ để các mem góp ý. KHI YÊU NÊN YÊU THẾ NÀO?
    TT không còn tuổi yêu nữa nhưng cũng có kinh nghiệm mấy chục năm hụp lặn trong tình trường rồi. Hi hi. Thấy bạn kêu gọi góp ý, mình cũng xin có mấy câu dông dài.

Tựu trung, phụ nữ đều thích khen (gái yêu bằng tai, trai yêu bằng mắt), thích độc quyền. Họ thiết thực, khi yêu đều hướng tới hôn nhân. Họ rất ghét ai vừa yêu họ vừa đánh mắt sang cô gái khác.

Khi yêu, họ muốn chọn người đàn ông có thể che chở cho họ. Nói thế không có nghĩa là họ nhằm vào tiền tài hay địa vị. Họ cần một người đàn ông mà những lúc sóng gió họ biết trông cậy vào bản lĩnh của anh ta, qua đó, họ có thể yên tâm và tự hào về chồng mình. Họ sẽ mang bạn đến gặp các bạn nam của họ (không phải bạn trai đâu) để thử thách bạn. Bạn cứ việc uống bia hay cà phê và nói chuyện, chỉ cần biết từng lời nói, cử chỉ của bạn không lọt khỏi mắt họ. Dân gian có câu:
    Trai khôn kén vợ chợ đông
    Gái khôn kén chồng giữa chốn ba quân.
    Lại có cả câu “gái ham tài, trai ham sắc”.

Những lời có cánh họ cũng rất thích nhưng họ thích hành động hơn. Í, nói hành động có thể ai đó hiểu nhầm sang hành động bằng tay chân. Hi hi. Có nghĩa là vòng vo in ít thôi kẻo họ sốt ruột. Hãy quan tâm đến họ một cách tỉ mỉ nhất, từ những thứ quà vặt cho đến loài hoa họ thích. Nói năng chân thành nhưng không tỏ ra quê mùa. Riêng chuyện này có sự khác nhau giữa hai giới. Con gái tỏ ra nhà quê lại có sức thuyết phục lớn hơn con gái thông minh, sành điệu.

Nói cảm nhận về họ hoặc nói đến tâm trạng của mình nên tránh ướt át lâm li quá theo kiểu tiểu thuyết của Tự lực văn đoàn. Hãy tỏ ra uyên bác nhưng bằng số lượng chữ nghĩa (hay lời nói) ít nhất.

Họ không thích những anh ba hoa. Nhưng chất khôi hài, hóm hỉnh thì lại có sức chinh phục rất lớn.

Theo mình, khó nhất là giai đoạn thăm dò. Làm sao có thể biết được họ sẵn sàng nhận lời mình hay không. Giai đoạn này cũng là giai đoạn thú vị nhất của cuộc tình. Còn khi yêu rồi, đi chơi với nhau, âu yếm, hôn hít thì cũng bình thường.

Muốn biết thì phải dùng phép thử. Thử tí một, tăng liều lên dần dần, nhưng đừng quá cẩn thận có thể lỡ cơ hội. Cũng đừng nôn nóng, đốt cháy giai đoạn, điều này coi chừng dẫn đến bị từ chối thẳng thừng. Nghĩa là vừa tạo ra cơ hội vừa chớp đúng thời cơ. Tóm lại, nhanh chậm 1 tí có thể dẫn đến hỏng việc. Khó thế. Hi hi

Hãy tưởng tượng bạn là Tư lệnh của một chiến dịch. Quân đông, súng nhiều nhưng tổ chức kém, lại thiếu tin tình báo thì chưa chắc đã chiến thắng.

Tóm lại là mình đang tán phét cho vui (tự nhiên hôm nay đổ đốn ra, thích bốc phét). Bạn nào tin coi chừng hỏng việc đó, đừng bắt đền mình.
    Last edited by Tường Thụy; 29-04-2011 at 06:35 PM.
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

18. Có 10 thành viên cám ơn bài của Tường Thụy:

Boulevard (01-05-2011),DạMiên (30-04-2011),hahaha (29-04-2011),kehotro (30-04-2011),MTTC70 (30-04-2011),OA _ NỮ (30-04-2011),Phu sinh (29-04-2011),TeacherABC (29-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (01-05-2011),thuphong (29-04-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    245

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    TT không còn tuổi yêu nữa nhưng cũng có kinh nghiệm mấy chục năm hụp lặn trong tình trường rồi. Hi hi. Thấy bạn kêu gọi góp ý, mình cũng xin có mấy câu dông dài.:
    Bác TT viết hay quá, đúng là bậc đại ca lão luyện hụp lặn trong tình trường, MTTC em rất khâm phục

20. Có 6 thành viên cám ơn bài của MTTC70:

Boulevard (01-05-2011),DạMiên (30-04-2011),kehotro (30-04-2011),Tường Thụy (30-04-2011),TeacherABC (30-04-2011),ThiênBồngNguyênSoái (01-05-2011)

Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... LastLast