Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 LastLast
Bài 31 đến 40/59

Chủ đề: Ngày cuối tuần của bạn

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Ngày cuối tuần của bạn

Hôm nay bên ON còn một ngày cn nữa. Hôm qua trời mưa, 2 đưa nhỏ ra thư viện học, còn ON thì ngủ li bi "ảnh hưởng thuốc dị ứng". sáng nay gọi phone họ mang bánh cuốn đến, ON ra sân nướng ít thịt cho trẻ con ăn với bánh cuốn, thế là yên tâm bữa trưa. Còn bữa chiều làm món đậu phụ cay với thịt bò. Lươn nướng lên rồi lại mang đi hấp cho nhừ, tiếp theo lại mang đi nướng, dưới nước sốt vào...Món lươn này khi ăn cho vào miệng giòn tan và dừ tơi.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Hôm nay bên ON còn một ngày cn nữa. Hôm qua trời mưa, 2 đưa nhỏ ra thư viện học, còn ON thì ngủ li bi "ảnh hưởng thuốc dị ứng". sáng nay gọi phone họ mang bánh cuốn đến, ON ra sân nướng ít thịt cho trẻ con ăn với bánh cuốn, thế là yên tâm bữa trưa. Còn bữa chiều làm món đậu phụ cay với thịt bò. Lươn nướng lên rồi lại mang đi hấp cho nhừ, tiếp theo lại mang đi nướng, dưới nước sốt vào...Món lươn này khi ăn cho vào miệng giòn tan và dừ tơi.
    UI, Chị tả thấy ngon quá rồi đấy chị ơi.....giá mà kèm theo chai rượu xương rồng nữa thì tuyệt vời đó Chị à

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của son_nu83 Xem bài viết
    Cô đợi mỗi câu này của cháu đó. Nhắn chú lái xe của cháu là cô sơn nữ gửi lời hỏi thăm nhé.. Ờ, mà cuối tuần tới cô lại về quê, cháu liên lạc với chú lái xe của cháu giúp cô đi, chứ cô đi xe máy mãi một mình cũng oải lắm rồi.
    Cô Nữ đã về Hà nội rồi đấy ạ, nếu tuần sau cô lại về quê thì cháu bảo chú lái xe chở cô về nhá. Cô cứ gọi cho chú ấy là chú ấy đi đấy ạ vì cuối tuần chú ý không phải đi làm cô ạ

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

Trích dẫn Trích dẫn của NOE Xem bài viết
    Cô Nữ đã về Hà nội rồi đấy ạ, nếu tuần sau cô lại về quê thì cháu bảo chú lái xe chở cô về nhá. Cô cứ gọi cho chú ấy là chú ấy đi đấy ạ vì cuối tuần chú ý không phải đi làm cô ạ
    Chắc chắn cuối tuần sau cô về quê mà. Cháu cứ nói rồi để đó làm cô nản quá, Bít liên lạc với chú lx của cháu thế nào đây .HUHU
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Chắc chắn cuối tuần sau cô về quê mà. Cháu cứ nói rồi để đó làm cô nản quá, Bít liên lạc với chú lx của cháu thế nào đây .HUHU
    Cô bảo Cô Quỳnh là cô ấy biết chú cháu mà chú cháu là thân với chú lái xe lắm đấy cô ạ

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    UI, Chị tả thấy ngon quá rồi đấy chị ơi.....giá mà kèm theo chai rượu xương rồng nữa thì tuyệt vời đó Chị à
    Có ngay đây, rượu thì có các loại, chỉ thiếu người đối ẩm thôi.

Hôm đến chỗ cửa hàng của mấy ông bạn, nhìn mặt ai cũng buồn hiu hắt, hỏi ra thì họ nói có luật mới ra dành cho người uống rượu lái xe. Nếu cs tóm được thì vào tù 7 ngày luôn. sau đó gửi đi học lớp an toàn giao thông, bằng tịch thu.
    Mọi người bàn nhau nhậu vào giờ trưa, đóng cửa tiệm lại, sau đó chiều lái xe về thì hơi rượu cũng rã rồi.
    Nhưng ON nói nếu nhậu trưa thì các ông nhậu với nhau. ON còn bao nhiêu việc...
    Thôi từ nay mất nhóm nhậu gần nhà rồi...
    Ở VN thì nhậu giờ nào cũng được, sáng trưa chiều tối...Ở bên này ON ko sao uống được rượu ban ngày.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Hic, em đã giới thiệu với nhà mình là quê em miền trung du rùi mà. Em sinh ra ở kho thóc của Vua Hùng đó. hì hì. Phú Thọ đích thị là quê em. Sáng nay 6ruỡi em xuất phát từ HN, 10h về tới nhà. Chiều 3rưỡi từ nhà đi. 7h có mặt ở HN. Cả đi cả về = 300km. Vẫn khỏe re nè. Bằng chứng là giờ này em vẫn ngồi lướt niềm riêng đó. ( ơn trời đã ban cho con sức khoẻ.)
    Có lẽ sẽ có người không tin.... nhưng chẳng lẽ là đồng hương sao? Thú vị thật nhỉ?! Xin dẫn lời 1 bài hát nhé "Kìa Việt Trì...... Thành phố mới, Ông khói vươn cao bầu trời..!"

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

Trích dẫn Trích dẫn của Lê_Minh_Hòa Xem bài viết
    Có lẽ sẽ có người không tin.... nhưng chẳng lẽ là đồng hương sao? Thú vị thật nhỉ?!
    Trùi ui. đây là tin vui trong ngày của em đó nha. He he, lên đây lại tóm đc đồng hương thật hả. vui quá! Em không sinh ra ở Việt Trì nhưng có 4 năm sống ở đó. Thế là em và anh Hoà đồng hương PT rồi..
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Cuối tuần của các anh chị cũng vui ghê, mỗi người mỗi vẻ, MN thích nhất là chương trình cuối tuần của chị ON_NỮ, đọc mà nước miếng cứ chảy hoài.
    MN cũng đã kết thúc những ngày cuối tuần ở quê đầy bận rộn và rất vui, bước chân lên xe rồi mà vẫn còn lưu luyến, mang cả hồn quê lên thành phố.
    Em vẫn như ngày xưa

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Trùi ui. đây là tin vui trong ngày của em đó nha. He he, lên đây lại tóm đc đồng hương thật hả. vui quá! Em không sinh ra ở Việt Trì nhưng có 4 năm sống ở đó. Thế là em và anh Hoà đồng hương PT rồi..
    Nhưng nếu em ở TX Phú Thọ thì từ VT đến nhà em khoảng 25km nữa đó!
    Gặp đồng hương mừng quá, ôm, hôn, thắm thiết, nước mắt tuôn trào!

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 LastLast