Bài 1 đến 10/76

Chủ đề: * Nốt Lặng *

Threaded View

Member PhotobucketPhotobucket Bình Nguyên's Avatar
    Thanks
    1.417

Default Re: * Nốt Lặng *

Anh thương !

Lần đầu tiên thấy cô bé, em đã linh cảm rằng cô bé đến vì anh . Một cô bé đáng yêu luôn cố gắng tỏ ra mình già hơn tuổi và đầy mơ mộng như thế em đã thầm mong những linh cảm của mình mãi chỉ là vơ vẩn ... Em là một người chỉ có đến giác quan thứ 5 rưỡi không tròn 6 vậy mà ngày qua đi anh biết không, ngày chứng minh điều em e sợ lại thành sự thật .

Bây giờ ngồi trước những tâm sự của cô bé em thấy lòng bối rối lạ thường. Và em buồn nữa ...

Em nhìn thấy rõ nỗi buồn đầu tiên lướt qua. Em vẫn gặp nó mỗi lần có thêm 1 người đem thương nhớ gửi nơi anh như thế. Nhưng cái buồn lớn hơn đọng lại là em biết trái tim đa mang của anh rồi sẽ chẳng bình yên...

Cô bé làm em nhớ đến cô bé 19 tuổi . Đã nhiều năm qua đi và em biết em vẫn không thể làm anh có 1 cái nhìn khác về chuyện đó để thôi tự nhận lỗi về mình . Anh có trăm ngàn điều tốt chỉ trừ không biết tốt với chính mình . Tệ quá ! ...

Hi vọng chuyện xưa chẳng lặp lại thêm lần nào . Hi vọng cô bé này đã đủ lớn, có 1 sự hiểu biết hơn và biết yêu thương bản thân mình . Hi vọng mọi chuyện thật nhẹ nhàng ...
    *

Thơ em xuống dòng
    buồn nghiêng dấu lặng ...
    Nỗi nhớ về anh lấp mãi vẫn không đầy.

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của Bình Nguyên:

Boulevard (21-03-2011),Nhím con (22-03-2011),OA _ NỮ (21-03-2011),Phu sinh (21-03-2011)