Bài 1 đến 10/19

Chủ đề: Em đã ngủ với chồng chị chưa?

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Em đã ngủ với chồng chị chưa?

Quả thật lão là cái mỏ. Hay nói chính xác hơn, đã từng là mỏ. Điều ấy cách đây ba mươi năm về trước, cả thành phố đều phải công nhận chứ đâu cần phải một cô gái có trí tuệ siêu việt gì.

Đọc bài viết này OA thật khoái trí, cứ ngồi cười hà hà một mình. Tưởng tưởng ra cô gái kia bỏ bao thời gian, công phu đi đào mỏ, gặp phải cái mỏ rỗng, hay mỏ sắt...Rồi thất vọng, ngồi chửi đổng một mình. Tiếc cho cái công tỉa tót, công mài da, công uốn lưỡi...
    Đàn ông sống bằng ảo tưởng cô ạ, và nuôi dưỡng cái ảo tưởng đó một cách khéo léo là nhiệm vụ của phụ nữ chúng ta.
    Đúng thế. OA có mấy ông anh rể, chỉ thích ngồi kề kà với OA . Chị gái và cháu OA mỗi khi chồng ra khỏi nhà, hỏi chồng đi dâu. mấy anh rể nói đến nhà dì Th chơi. Thế là vợ và cháu lại cười tủm tỉm và nói. Bố chỉ thích được dì bơm bíp. Mấy ông anh đều nói. “ ừ, ở cái tuổi này rồi, bố chỉ còn ăn mày dĩ vãng, và mỗi khi 8 với dì Thu, bố có cảm tưởng thời trai trẻ của mình bùng phát”
    Thế là mấy bà chi OA la oái oái gọi phone cho OA. “Mày cất cái bơm xe đạp đểu đi nhá, mỗi khi ở nhà mày về, mặt ông ấy cứ nghệt ra, rồi vênh lên. Cả con người cứ phập phồng như lên đồng. tao phải hạ hỏa ông ấy, bắt làm việc nhà mệt phờ đến đờ cả người. Hết còn bay với bổng. Nhưng cũng phải cám ơn em gái, nhờ em bơm vài câu nên đêm đến he vô tình bị ảo tưởng ám ảnh, chị được nhờ cái ảo giác đó em gái à”

Tôi tin chắc mình tung tăng chả khi nào muộn, khi mình kiêu hãnh, mình không nghèo khó và mình có sự mặn mà. Những thứ đó cô còn lâu mới đạt tới, cô bé đáng thương ơi!

Thích nhất câu này, làm OA nhớ lại mấy năm trước hình ảnh về một cô bé đến tận KS của OA, ghen ngược với OA khi cô bé dõng dạc tuyên bố.
    “Tôi có tất cả những khí chất của bà đang có, xong tôi còn hơn bà tuổi trẻ và sắc đẹp”

OA cũng trả lời cô bé đó tương tự như câu trên.

“Đừng dùng từ khí chất ám thị vào cô. Cô ko xứng. Những thứ cô đang có, tôi cũng đã từng có, và vẫn hiện có.. Trong thâm tâm cô tự biết. Cô ko bao giờ có thể so sánh được với tôi. Dù cuộc đời cô cố gắng đến thế nào, để vươn tới chạm vào ước mơ của cô sẽ được như tôi.

Tôi kêu hãnh về giá trị bản thân khi
    Tự mình gây dựng. Sáng tạo thành quả. Chắt lọc tinh hoa. Hưởng thủ hết mình.

- Cô mãi mãi ko bao giờ có nổi khí khái đó, để có được khí chất của tôi. Đó là điều phân biệt giữa phong độ và đẳng cấp, đó là điều khác biệt giữa cô và tôi.

P.S. Câu chuyện trên, OA từng kể ở NKCE hồi nấm mốc đang được mùa.

.
    Last edited by OA _ NỮ; 15-10-2010 at 06:06 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

get_out_cs (19-05-2011),Huyzozo (15-10-2010),Phu sinh (15-10-2010)