Bài 1 đến 10/26

Chủ đề: Hành trình Bangkok

Hybrid View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Default Re: Hành trình Bangkok

Sau khi đi dạo 1 vòng khu MBK, chỉ mua được 1 bộ đồ tắm 2 mảnh thì trời đã chập choạng tối ... nhưng nhìn lại thì vẫn chưa đi được hết khu MBK ... hic hic.

Ra gọi chiếc Taxi Meter, leo lên, nó ra giá là 500bath từ MBK đến Patpong, mình nhất định phải mở taxi meter, nó ko chịu .. thế là leo xuống xe và kiu 1 chiếc khác. Thằng này chịu mở taxi meter, nhưng năn nỉ mình đi với giá 150 bath, mình trả 100bath ... nó ok thế là đi. Chạy được khoảng 10', khi đã gần đến khu chợ Patpong thì taxi bị công an thổi vào, mình hỏi thằng tài xế lý do thì nó bảo ... "Police want to have money" ... . Nó gặp công an rồi thì leo lên xe và bảo "You go free" (mất toi 100bath), mình tội nghiệp mới bảo để tip cho 50bath (thằng tài xế nhe răng cười hề hề).

Khu Patpong y như chợ đêm Kỳ Hòa thời chưa bị close nhưng mafia hơn nhiều ... dãy bên tay trái là đầy rẫy nhưng Lady show, sex show. Mình hỏi thằng taxi nếu có Boy show thì mới vào, nó kiu là nake hết, đừng lo ... nhưng thực chất nhìn vào dơ qá là dơ nên thôi. Đi vòng vòng thì có vài bà cái áo, accessories ... chẳng thích tí nào. Giữa chợ là vài ba gian hàng bán các loại vũ khí như ... dao, kéo, kiếm ... à, còn cả mấy cái đồ đeo vào tay để đánh nhau mà trong phim hành động hay có (chẳng biết gọi tên như thế nào) ... còn sex toy nữa chứ, mình đứng lại mắt long lanh ngó thì bị nhỏ nv kéo đi. Cuối chợ có một chú ngồi khắc hoa từ các bánh xà phòng, rất thơm và đẹp ... nhưng mình lại ko mua, chỉ khen 1 câu "very nice" rồi đi. Khu Patpong đó chẳng dám chụp hình gì nhiều vì có cảm giác nguy hiểm.

Đi mỏi chân thì ghé vào chỗ massage, phải mất 1 tiếng rưỡi ngồi cho ngta massage, dân Thái quả là mạnh tay ... tuy mình đã bảo nhẹ tay rồi nhưng ra về vẫn thấy đau nhức. Trong tiệm massage có đề câu "Minimum tip 100bath". Văn hóa Thái ... dường như có cả văn hóa tip ^^, vì đi đâu cũng móc tiền ra tip hihi.

Tầm 9h thì trời đổ mưa, trong 3 đêm mình ở lại Bangkok thì đã hết 2 đêm trời mưa nên đành phải ngậm ngùi về khách sạn ngâm bồn tắm với hoa lan được để sẵn để rải vào bồn và ngắm thành phố Bangkok về đêm ... Chuẩn bị cho chuyến đi ngày mai đến temple ...

Còn tiếp ....

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của MinhThy:

Lão K (09-09-2010),OA _ NỮ (08-09-2010),Phu sinh (08-09-2010),Triplec (08-09-2010)