Bài 1 đến 10/26

Chủ đề: Hành trình Bangkok

Hybrid View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Default Re: Hành trình Bangkok

Ngày đầu tiên bước chân đi bộ ra đường, chưa đau nhức nên rất sung

Đường phố Bangkok rất sạch sẽ, không thấy rác và khói bụi, cũng không hề bốc mùi mỗi khi bước qua trạm xe buýt.

Đi được một đoạn thì bị một ông chặn lại, tiếng anh rất khá. Mình hỏi đường đi đến MBK (Mahboonkrong), ông í bảo hôm nay là lễ, ở chùa mở lễ hội bắn pháo hoa từ 4h - 6h, rồi bảo mình đi đến đó bằng xe tut tut rồi sẽ đi boat ra chùa (với số tiền 800bath/ người, đi bằng boat). Mình thấy là lạ vì trên đường đi ko hề thấy không khí của lễ hội, nhưng cũng muốn thử ngồi xe tut tut (vì giá chỉ có 30bath).

Ghé ngân hàng đổi tiền trước đã ...

Đường phố cũng có dây điện, nhưng ko lòng thòng như mình. Người dân Thái chạy xe cũng rất có kỷ luật.

Thái Lan đúng là một đất nước của màu sắc, trên đường đi minh gặp rất nhiều màu xe, nhưng ko chụp hình kịp.

Đến nơi thấy vắng tanh, khách du lịch chỉ có 2 người ... biết là bị gạt rồi, nên chỉ chụp hình 2 con mèo dễ thương ở đó rồi cương quyết bắt tut tut chở về MBK, mặc cho nó bảo là ngày lễ nên MBK đến 6PM mới mở cửa.

Chính xác là ông kia và thằng tut tut đang lừa gạt, vì MBK mở cửa liên tục và rất rất là đông khách

Còn tiếp ....
    Last edited by MinhThy; 08-09-2010 at 09:47 AM.

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của MinhThy:

Lão K (08-09-2010),OA _ NỮ (07-09-2010),onesieuthi (07-09-2010),Phu sinh (08-09-2010),TeacherABC (07-09-2010)