Trang 1 / 2 12 LastLast
Bài 1 đến 10/17

Chủ đề: Ai bán niềm vui cho bạn bè nào!

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Ai bán niềm vui cho bạn bè nào!

1 ngày bận rộn, mệt nhọc và ốm nhưng tâm trạng lại phấn khởi và vui vẻ. Mâu thuẫn quá phải không cả nhà. Boulevard lập topic này mong mọi người, ai có "niềm vui" vào bán cho những kẻ ít niềm vui, đang buồn những câu chuyện vui từ bản thân và bạn bè... Giúp cho cuộc đời thêm ý nghĩa và đẹp hơn cả nhà nhé!
    Chúc mọi người khi vào topic này sẽ ngập tràn niềm vui và sự hứng khởi để đi tiếp những ngày mới!

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Bình Nguyên (13-12-2010),Nhím con (06-09-2010),Phu sinh (03-09-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Default Re: Ai bán niềm vui cho bạn bè nào!

Niềm vui ít quá, hiếm hoi quá... Còn nỗi buồn thì lại nhiều quá... Nên mong sẽ có nhiều niềm vui góp vào đây của từng con người để niềm vui được nhân rộng hơn...
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

4. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Phu sinh (03-09-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Rao phụ Bou...

Ai.... Aiiiiiiiiiiii.. có niềm vuiiiii... bán hôn!!!

6. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Boulevard (03-09-2010)

Thanks
    5.803

hic hic. Xin niềm vui mà chẳng ai cho niềm vui nhở. Mình bèn "tự sướng" bằng buổi chiều nay gọi bánh Pizza về để thấy nụ cười vui trên môi cô con gái vậy!

Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Rao phụ Bou...

Ai.... Aiiiiiiiiiiii.. có niềm vuiiiii... bán hôn!!!
    "Bán hôn"... há há. Câu này nghe ngộ nhở? Đúng là ngôn ngữ TPHCM. Bán không... thành "bán hôn"... Muốn bán nhưng chắc người mua ở TPHCM thì chỉ "hôn treo" ạ!

9. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Phu sinh (04-09-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    "Bán hôn"... há há. Câu này nghe ngộ nhở? Đúng là ngôn ngữ TPHCM. Bán không... thành "bán hôn"... Muốn bán nhưng chắc người mua ở TPHCM thì chỉ "hôn treo" ạ!
    Sao lại hôn treo? B định treo lên cây ấy hả? Phải gọi là hôn gió chứ
    Giống như thế này ... phải hôn

Sẽ còn có ngày mai

11. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (03-09-2010),Phu sinh (04-09-2010)

Thanks
    5.803

Hôn gió cũng đúng chị ạ, mà hôn treo nghĩa là không được hôn mà để treo lên thôi ạ!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473

Hôn gió cũng đúng chị ạ, mà hôn treo nghĩa là không được hôn mà để treo lên thôi ạ!
    Dường như là chưa chính xác nha Bou em! Hôn treo diễn dịch là treo tạm đấy, gặp dịp là trao liền á!

14. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

thuphong (04-09-2010)

Thanks
    5.803

Unhappy Re: Ai bán niềm vui cho bạn bè nào!

Tại vì anh rao "bán hôn" nên em mới tưởng tượng là sẽ bán... còn có mua hay không thì còn là chuyện của người mua chứ nhỉ? Em rao là muốn mua niềm vui cơ mà, có nói là muốn mua... nụ hôn đâu. Nếu vậy thì ngược lại... nếu là em sẽ phải định giá "nụ hôn" của mình... và cũng phải hỏi giá thành của nụ hôn mà người ta bán chớ ạ.

Anh Phù Sinh có vẻ "mạnh mẽ" nhở. Cứ dọa dẫm em khi nào gặp sẽ không "bắt tay", "bắt chân", giờ lại dọa "bán hôn"... Ke ke. Xin thông báo với anh PS là đàn ông từ trước tới nay gặp em, tiếp xúc với em ... xong rồi ai nấy đều có cảm giác chung là "sợ em"... Không biết tại sao nữa... Chắc em không có duyên ạ! Không tin bác hỏi bác TZ, bác Lao Ái, em Quỷ xứ, anh Cookoo... mà xem... gặp em xong rồi, họ hổng muốn gặp em lại luôn đó. Vô duyên quá thôi! Còn đàn bà thì... Sunwild gặp 1 phát, em Ngày hôm qua 2 phát.... rồi cũng out luôn. Anh TT tử tế cho em gặp 2 phát! Em chỉ sợ anh PS gặp 1/2 phát đã dùng môn "ù té quyền" roài

16. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Phu sinh (04-09-2010)

Thanks
    10.473

Tại vì anh rao "bán hôn" nên em mới tưởng tượng là sẽ bán... còn có mua hay không thì còn là chuyện của người mua chứ nhỉ? Em rao là muốn mua niềm vui cơ mà, có nói là muốn mua... nụ hôn đâu. Nếu vậy thì ngược lại... nếu là em sẽ phải định giá "nụ hôn" của mình... và cũng phải hỏi giá thành của nụ hôn mà người ta bán chớ ạ.

Khà... Khà... Chính vì em muốn mua niềm vui đấy chứ! Chẳng phải nhờ cái câu "bán hôn..." mờ em có đến 3 cái hình cười ha hả đó sao. Nếu tính giá trị thì tương đương 6 nụ cười toe toét hay 12 nụ cười mĩm. Mỗi nụ cười mĩm = 1 niềm vui, vị chi là 12 cái niềm vui, quy ra có 1 nụ hôn, rẻ chán mờ!

Anh Phù Sinh có vẻ "mạnh mẽ" nhở. Cứ dọa dẫm em khi nào gặp sẽ không "bắt tay", "bắt chân", giờ lại dọa "bán hôn"... Ke ke. Xin thông báo với anh PS là đàn ông từ trước tới nay gặp em, tiếp xúc với em ... xong rồi ai nấy đều có cảm giác chung là "sợ em"... Không biết tại sao nữa... Chắc em không có duyên ạ! Không tin bác hỏi bác TZ, bác Lao Ái, em Quỷ xứ, anh Cookoo... mà xem... gặp em xong rồi, họ hổng muốn gặp em lại luôn đó. Vô duyên quá thôi! Còn đàn bà thì... Sunwild gặp 1 phát, em Ngày hôm qua 2 phát.... rồi cũng out luôn. Anh TT tử tế cho em gặp 2 phát! Em chỉ sợ anh PS gặp 1/2 phát đã dùng môn "ù té quyền" roài
    Uhm... Uhm... Chắc là mọi người hãi em hôm nào nổi hứng lại đưa lên cái cột "những... khuôn mặt mốc... thời đại" nên mới thế chứ gì.
    Nhờ lợi thế xa xôi nên anh tha hồ thi thố "mạnh mồm công" mà chẳng sợ gì cả, và cho dù là a bờ cờ môn "ù té quyền" nhưng bù lại môn "tẩu vi cước" đạt mức thập thành hỏa hầu nên dẫu mấy phát cũng không lo!
    Last edited by Phu sinh; 04-09-2010 at 02:37 PM.

18. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Boulevard (04-09-2010)

Trang 1 / 2 12 LastLast