Bài 1 đến 8/8

Chủ đề: Gửi đến Bạn, những lời tri ân từ tận đáy lòng.

Hybrid View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket THAI AN's Avatar
    Thanks
    33

Default Re: Gửi đến Bạn, những lời tri ân từ tận đáy lòng.

Sáng nay, nhận được tin của Anh Nhân ái, em biết ngay ai là người báo cho anh tin ấy, quả không sai!

Em có biết, biết lâu rồi, biết xong để vậy, suy nghĩ thôi chứ chẳng làm gì được. Trước có nói chuyện với chị OA là thế này, thế kia, thông tin này, thông tin kia, rồi tương lai, kế hoạch, giúp đỡ,...dạ, vâng, xong rồi quên đi mất. Nhiều thứ cần phải làm hơn cho cuộc sống hiện tại, nhiều mối quan hệ cần phải lưu tâm hơn nhưng chắc chắn có những mối quan hệ dù chỉ thoánq qua, nhẹ nhưng ngấm đều sẽ còn mãi...

Sâu tận đáy lòng, em thấy có lỗi với chị OA, thực sự là như vậy. Có lẽ khi còn trẻ người ta sống hời hợt, sống gấp quá chăng mà vô tình quên đi mất bên cạnh còn có nhiều thứ khác đáng trân trọng biết bao!

Chưa có dịp diện kiến, chưa có dịp đàm đạo nhưng không vì thế mà suy nghĩ về một ái đó sẽ mất đi. Chị Oa à, có nhiều thứ nó chỉ thoáng qua trong một thời gian ngắn thôi nhưng nó ngấm, ngấm quá....và cũng từ dịp đó mối quan hệ vô hình được chuyển thành chữ BẠN, BẠN thì mãi là BẠN, nó khác chữ BÈ! Có lẽ, khi về già người ta mới có dịp để tiếc nuối thì phải?

Nhiều lúc buồn, muốn viết quá, muốn lắm nhưng rồi cái thú viết nó không thắng được nỗi buồn nên đành để cái thú vui nó trôi đi. Nhiều lúc muốn vào NR với những người bạn một thuở, chỉ vào xem BẠN sinh hoạt, viết lách,...thế nào nhưng (lại nhưng nữa rồi) hai cái vai nó nặng gánh quá, lại cuống cuồng chạy đi, chân không chạy thì tay bơi, đầu chạy...

Thời gian đã, đang và sẽ trôi, chẳng ai giữ được, có chăng chỉ giữ lại những suy nghĩ, ký ức, ân tình...

Ngày mai là một ngày mới...Chắc chắn là như vậy!!!
    Hãy sống như đời sông, để biết yêu nguồn cội
    Hãy sống như đời núi, để vươn tới tầm cao
    Hãy sống như biển trào, để thấy bờ bến rộng
    Hãy sống và ước vọng, để thấy đời mênh mông...

2. Có 7 thành viên cám ơn bài của THAI AN:

Ban Mai (15-06-2011),LaoÁi (03-05-2012),Nhân ái (08-10-2010),OA _ NỮ (07-10-2010),Phu sinh (11-10-2010),SunWild (07-10-2010),thuphong (07-10-2010)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    14

Default Re: Gửi đến Bạn, những lời tri ân từ tận đáy lòng.

Trích dẫn Trích dẫn của THAI AN Xem bài viết
    Sáng nay, nhận được tin của Anh Nhân ái, em biết ngay ai là người báo cho anh tin ấy, quả không sai!
    ...

Chị ON có báo tin cho A đâu, chị ON chỉ trả lời A khi A hỏi thôi. Có lẽ AE mình có những điều khá giống nhau (đọc những lời GB nói mà suy vào mình... hihi).
    Linh tính A mách bảo có cái gì đó đặc biệt tại topic này, nên A chủ động hỏi chị ON... mới biết câu chuyện và thật sự rất ngỡ ngàng.
    Cuộc đời thật là lạ. Nỗi buồn của câu chuyện, con người... khuấy lên trong ta niềm đam mê với những điều chưa biết, sự lý thú.
    Đó là điều khiến ta luôn dõi theo những người BẠN.

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của Nhân ái:

Ban Mai (15-06-2011),OA _ NỮ (09-10-2010),THAI AN (08-10-2010)