Bài 1 đến 10/32

Chủ đề: Bia ôm

Hybrid View

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Re: Bia ôm

Bia ôm á, kiểu Bắc thì khác tí, đại loai như này.

Tập 1:

Cưòng oể oải ngồi dậy, hơi rượu váng vất từ hôm qua khiến anh dùng cả 2 tay phải xoa mặt vài lần cho tỉnh táo mà ra khỏi giường. Cánh tay bên trái nhìn như vẫn còn vết hồng hồng, như là son môi của cô nàng tối qua. Chơi công nhận cũng vất vả chứ không phải là chỉ có sướng không. Anh Hải hôm qua về kiểu gì ý nhỉ? Cường chỉ láng máng nhớ mình leo lên taxi, đọc 1 cái địa chỉ, vịn vào cột điện và hàng rào mấy lần mới lên được nhà.

Thực ra Cường cũng chẳng phải là dân chơi gì, công việc mà nhậu, thế thôi. Làm quản lý dự án, là B cho mảng thi công xây lắp công trình viễn thông cũng nhiều áp lực. Ngoài chuyện ăn, ở cho anh em, kiểm tra thiết bị, thiết kế, đóng gói, vận hành, chạy thử thí nghiêm đến bàn giao, không chuyện gì là không đến tay. Đi nhậu cũng là một hình thức làm việc, khi các anh, các chú bên A ra Hà nội công tác, ký kết rồi tổ chức chiêu đãi thân mật. Ban đầu sẽ là một cái nhà hàng, rượu bia 1 -2 chập và giới thứ nhất thì đi về. Chập 2 bắt đầu khi Cường nói các a để em đưa về cho nó đỡ lạ đường Hà nội. Vậy là taxi thẳng tiến. Liên Trì, Nhất Thống, Bùi Thị Xuân, Thái Hà... loanh quanh chỉ có vậy.

Dân bắc kiểu Hà thành thì hơi khác các nơi. Đi ăn, thường là ăn 1 mạch, uống 1 mạch ban đầu lấy không khí đặng còn phân nhóm. Ai phải về, cứ việc. Ai cần, tiếp tục đi. Cái món Bia ôm thuần, vừa nhậu vừa ôm đã tuyệt chủng ở ngoài này do, nói thật, ăn và ấy cùng một chỗ kinh bỏ mẹ. Ăn cứ phải xong rồi mới tính tiếp.

Thì tính thế nào? anh em mình đi hát cho xả rượu. Vào phòng, chon chỗ, các em lục tục kéo đến. Ai ưng cô nào thì vẫy vào chỗ mình.

(thôi coi như đặt gạch, vui hôm nào viết tiếp, hnay lười rồi)

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của Phuc_tr:

kehotro (20-08-2010),Nhím con (21-08-2010),Phương Lê (20-08-2010),Phu sinh (20-08-2010),Sheiran (20-08-2010)