Bài 1 đến 10/32

Chủ đề: Bia ôm

Hybrid View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Re: Bia ôm

Sư huynh viết rất thật, kiểu bia ôm đặc trưng của vùng tỉnh lẻ... Cà Mau là nơi BO dạng này cứ nhan nhản như cỏ dại... Những nơi kinh doanh "có nhân tính", tiếp viên sẽ được nuôi ăn ở ko tính tiền, nhưng ko trả lương, ai thích thì ở, ko thích thì đi, nói chung hoàn toàn tự do, nhưng đã ở thì khi chủ quán kêu vào bàn là phải vào, nếu làm việc "thiếu trách nhiệm" sẽ ko được làm việc tại quán nữa. Thu nhập khi "vào bàn" - ngoài tiền bo của khách (tiếp viên được giữ hết 100%), cứ 1 xị rượu trên bàn hết - chủ quán sẽ trả cho tiếp viên 5000 đồng, 1 chai bia từ 1500 đồng - 3000 đồng. Thu nhập của các quán kinh doanh tương đối "sạch" thế này chủ yếu là tiền bia và thức ăn thôi (dĩ nhiên là giá cả khá... trên trời so với ở tỉnh, chứ ko cao như ở SG), và những tiếp viên BO ở tỉnh lẻ, gần như đều kiếm khách để "đi ngoài" hết 99% - kiếm thêm thu nhập, làm ở quán chỉ là tiếp cận "thị trường tiềm năng và khách hàng tiềm năng" mà thôi, đối với họ BO và... hậu BO là 1 "nghề" hẳn hoi, công khai, vui vẻ...
    Last edited by Sheiran; 18-08-2010 at 11:49 PM.
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của Sheiran:

kehotro (19-08-2010),Lão K (20-08-2010),Phương Lê (19-08-2010),Phu sinh (19-08-2010),TeacherABC (19-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Sư huynh viết rất thật, kiểu bia ôm đặc trưng của vùng tỉnh lẻ... Cà Mau là nơi BO dạng này cứ nhan nhản như cỏ dại... Những nơi kinh doanh "có nhân tính", tiếp viên sẽ được nuôi ăn ở ko tính tiền, nhưng ko trả lương, ai thích thì ở, ko thích thì đi, nói chung hoàn toàn tự do, nhưng đã ở thì khi chủ quán kêu vào bàn là phải vào, nếu làm việc "thiếu trách nhiệm" sẽ ko được làm việc tại quán nữa. Thu nhập khi "vào bàn" - ngoài tiền bo của khách (tiếp viên được giữ hết 100%), cứ 1 xị rượu trên bàn hết - chủ quán sẽ trả cho tiếp viên 5000 đồng, 1 chai bia từ 1500 đồng - 3000 đồng. Thu nhập của các quán kinh doanh tương đối "sạch" thế này chủ yếu là tiền bia và thức ăn thôi (dĩ nhiên là giá cả khá... trên trời so với ở tỉnh, chứ ko cao như ở SG), và những tiếp viên BO ở tỉnh lẻ, gần như đều kiếm khách để "đi ngoài" hết 99% - kiếm thêm thu nhập, làm ở quán chỉ là tiếp cận "thị trường tiềm năng và khách hàng tiềm năng" mà thôi, đối với họ BO và... hậu BO là 1 "nghề" hẳn hoi, công khai, vui vẻ...
    Ối giờ...hãi quá
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

4. Thành viên cám ơn bài của Tazang:

Sheiran (19-08-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Ối giờ...hãi quá
    Tặc Zăng nói hãi mới kinh (?)
    "Bia" thì em chả (?) "Ôm" rinh tài tình!
    Không tin cứ ngắm bức hình

6. Có 3 thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

Boulevard (19-08-2010),Phương Lê (19-08-2010),Sheiran (19-08-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Ối giờ...hãi quá
    Ối giời... Lại 1 kẻ "giả dối"... Có mỗi bác Kehotro là xem ra thật thà nên mới kể cho mọi người :
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

8. Có 3 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

kehotro (19-08-2010),Phu sinh (19-08-2010),Sheiran (19-08-2010)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Cái việc này là phải hết sức thông cảm thôi Bou ơi! KHT thì từ trước tới giờ không có cô nào quản lý, chẳng có em nào để ý. Muốn viết thế nào chẳng được. Còn các chàng nhà ta thì bị quản lý, kềm chặt. Léng phéng là không xong. Kakaka
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của kehotro:

Boulevard (19-08-2010),Lão K (20-08-2010),onesieuthi (19-08-2010),Phương Lê (20-08-2010),Phu sinh (19-08-2010),Sheiran (19-08-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Ối giời... Lại 1 kẻ "giả dối"... Có mỗi bác Kehotro là xem ra thật thà nên mới kể cho mọi người :
    Hì... Đâu cứ phải thật thà, không có kinh nghiệm thì viết làm sao được nhỉ!

12. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Phương Lê (20-08-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hì... Đâu cứ phải thật thà, không có kinh nghiệm thì viết làm sao được nhỉ!
    Không phải bác ơi. Ý em không đề cập tới người biết hay không có kinh nghiệm. Mà chỉ đề cập tới người biết lại la toáng lên là : "Hãi quá!" hoặc giả bộ "chẳng biết gì" rất "vô tội". hichic. Em thấy cái câu ấy nó phản ánh không đúng sự thật! Chứ có phải "bẩu" ai không kể là "giả dối" đâu. Đúng là bác PS đang bị "chạm" gì rồi. Em phận đàn bà nên cũng tò mò. Thấy bác Kehotro kể chuyện của đàn ông thì dĩ nhiên là thích nghe rồi. Vì em có được mục kích bao giờ đâu? Lâu rồi, Boulevard phải làm 1 bài phóng sự về băng đĩa lậu, ra Chợ Giời để mua băng đĩa khiêu dâm và đĩa phim "mát" qua hết hàng này tới hàng kia bị chủ cửa hàng "lườm" rồi bảo không có. Em nhờ mấy cậu bạn giai đi mua, lập tức có ngay. Vì người ta biết em không phải là đối tượng "máu" cái vụ đó mà.

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

14. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Phương Lê (20-08-2010),Phu sinh (19-08-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Không phải bác ơi. Ý em không đề cập tới người biết hay không có kinh nghiệm. Mà chỉ đề cập tới người biết lại la toáng lên là : "Hãi quá!" hoặc giả bộ "chẳng biết gì" rất "vô tội". hichic. Em thấy cái câu ấy nó phản ánh không đúng sự thật! Chứ có phải "bẩu" ai không kể là "giả dối" đâu. Đúng là bác PS đang bị "chạm" gì rồi. Em phận đàn bà nên cũng tò mò. Thấy bác Kehotro kể chuyện của đàn ông thì dĩ nhiên là thích nghe rồi. Vì em có được mục kích bao giờ đâu? Lâu rồi, Boulevard phải làm 1 bài phóng sự về băng đĩa lậu, ra Chợ Giời để mua băng đĩa khiêu dâm và đĩa phim "mát" qua hết hàng này tới hàng kia bị chủ cửa hàng "lườm" rồi bảo không có. Em nhờ mấy cậu bạn giai đi mua, lập tức có ngay. Vì người ta biết em không phải là đối tượng "máu" cái vụ đó mà.

Không phải "máu" mà là mặt em khi ấy in cái chữ to tướng "not dân chơi"! Mí vụ kia cũng y như thế thôi, lơ ngơ là bị từ chối thẳng thừng! Anh cũng tính la y như mí ông í, mờ thấy em chẳng tin nên im re đấy thôi!

16. Có 2 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Boulevard (20-08-2010),Phương Lê (20-08-2010)