Trang 1 / 3 123 LastLast
Bài 1 đến 10/25

Chủ đề: Cả nhà bình chọn giúp cho iem này nhé

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Red face Cả nhà bình chọn giúp cho iem này nhé

http://missvietnamworld.com.vn/vi-VN...Thi-My-51.aspx

Em này do cơ quan em bảo kê vì đã có đóng góp từ thiện cho trẻ em nghèo ở Kỳ Sơn Nghệ An, nhà mình vào vote giúp nhé! Cứ mỗi lần mở máy tính là lại được tính 1 lần vote, nên ngày nào các bác cũng vote cho em nó nhé. thanks

Last edited by Boulevard; 12-08-2010 at 03:42 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Member PhotobucketPhotobucket explore's Avatar
    Thanks
    99

Default Re: Cả nhà bình chọn giúp cho iem này nhé

Em vừa bình chọn xong, được 730 phiếu rồi bác ạ

Link đây này
    Anh đi anh nhớ quê nhà
    Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương (nhưng đừng có hoá chất nhá)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Bác Ex ơi, bác dậy cho Boulevard cách dẫn link vào chữ của mình với, giống như cái chữ "đây này" của bác ấy ạ. Cách dow 1 bài báo trên mạng vào NR như thế nào được nguyên văn cả ảnh nữa ạ... Thấy bác giỏi, nhà em phải xin học ké! Bác hướng dẫn luôn vào topic này cho em nhé.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

4. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

explore (11-08-2010)

Member PhotobucketPhotobucket explore's Avatar
    Thanks
    99

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Bác Ex ơi, bác dậy cho Boulevard cách dẫn link vào chữ của mình với, giống như cái chữ "đây này" của bác ấy ạ. Cách dow 1 bài báo trên mạng vào NR như thế nào được nguyên văn cả ảnh nữa ạ... Thấy bác giỏi, nhà em phải xin học ké! Bác hướng dẫn luôn vào topic này cho em nhé.
    Bác khen làm em xấu hổ quá.
    Mọi cái hướng dẫn giá mà cùng ngồi trên máy thì dễ nhưng mô tả thì khó quá.
    Nhưng thôi em chỉ cho bác cách đưa link vào 1 cụm từ nhé

1. Bác mở link của trang cần giới thiệu, copy dòng địa chỉ của nó
    2. Bác quay lại bài viết bôi đen cụm từ đó (như của em là đây này)
    3. Bác bám vào biểu tượng chèn liên kết (nó có hình dáng là quả cầu xanh có số 8 nằm ngang phía dưới ở hàng 2 ấy)
    4. Khi thấy ô cửa xuất hiện, bác dán dòng địa chỉ vào, bấm ok là xong.

Còn chuyện "dow 1 bài báo trên mạng vào NR như thế nào được nguyên văn cả ảnh" thì em chưa biết ạ và chưa thử ạ, bác nào biết chỉ cho em với
    Anh đi anh nhớ quê nhà
    Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương (nhưng đừng có hoá chất nhá)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhím con's Avatar
    Thanks
    3.633

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    B ui, cũng đơn giản thui muh, cách làm thủ công của NC là : Phần chữ B copy bình thường như B vẫn làm, còn phần ảnh thì B kích chuột phải vào ảnh đó, xuống phía dưới vào Properties => copy link (ở Location) => chèn ảnh vào chỗ tương ứng trong bài viết bằng việc post ảnh với thẻ [IMG]

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.
    @Boulevard : cái trang của em chị thử mở mấy lần đều k được.
    Sẽ còn có ngày mai

Hêy ... coi chừng xước màn hình PhotobucketPhotobucketPhotobucket onesieuthi's Avatar
    Thanks
    189

YM: onesieuthi
    Mobile: 0909 xxx 010
    Email: nhacungxxx@nhacungxxx.vn

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

MT ko thích bé này .... cặp mắt nhìn ko hút hồn người đối diện, vẻ đẹp không làm ngta phải ngoáy nhìn.

Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của MinhThy Xem bài viết
    MT ko thích bé này .... cặp mắt nhìn ko hút hồn người đối diện, vẻ đẹp không làm ngta phải ngoáy nhìn.
    Hì hì, bé này hổng có xinh xuất sắc mà... Có điều thì nàng làm từ thiện và học hành tử tế. Lại là con nhà từ chân lấm tay bùn đi lên nên cơ quan mình ủng hộ iem ấy là vì lý đo đó.

http://vietnamnet.vn/vanhoa/201008/H...ng-dan-926448/

Hoa hậu thích làm... nông dân
    Cập nhật lúc 10:57, Thứ Ba, 03/08/2010 (GMT+7)

- Giấu cha giấu mẹ đi thi hoa hậu, cô sinh viên năm ba ngành nông học bất ngờ được đăng quang.
    TIN LIÊN QUAN
    Khóa sổ CK HHTG người Việt: 30 nhan sắc toàn cầu
    HHTG người Việt giữ vĩnh viễn vương miện 1 tỷ đồng

Người đẹp yêu nghề nông

Trúng tuyển vào Đại học Sư phạm Vinh chuyên ngành sinh học với số điểm khá cao, hết học kỳ 1, Phùng Thị Mỹ được nhà trường cử sang Nga học chuyên ngành nông học tại trường Đại học Nông nghiệp Matxcơva Timiriazeb.

Nếu như năm đầu tiên nơi đất khách của tân hoa hậu người Việt ở SNG trôi qua có phần nhẹ nhàng bởi phần lớn thời gian được dành để học tiếng, làm quen với cuộc sống và tìm hiểu vùng đất mới thì bước sang năm thứ hai, cô mới thực sự phải đổi mặt với những thử thách.

Phùng Thị Mỹ trên xứ sở bạch dương.

“Cảm nhận về khó khăn lớn nhất là vào đầu năm thứ 2. Hôm đầu tiên nghe giảng lý thuyết, không nghe quen và không thể chép được bài, em thấy lo lắng lắm.” Mỹ kể lại. “Cũng may mà những năm đầu chỉ học lý thuyết đại cương nên sinh viên Việt Nam luôn có ưu thế. Ngoài ra, các thầy cô giáo đều rất tâm huyết, thường xuyên nhắc nhở, động viên em.”
    Ngoài giờ học, Mỹ tranh thủ những lúc rảnh rỗi để đi làm, góp nhặt thêm một khoản ngoài học bổng nhận được để lo cho cuộc sống nơi xứ người. “Em có đi dạy thêm toán, hoá, sinh cho con em các gia đình người Việt. Đến hè thì nhận thêm việc trồng hoa ở công viên nữa. Nhưng công việc này khá mệt và mất thời gian.” Người đẹp bẽn lẽn kể lại.

Giấu cha mẹ đi thi hoa hậu

Đáng lẽ, Mỹ đã có cơ hội khoe sắc cách đây 3 năm về trước ở cuộc thi Hoa hậu người Việt tại Nga 2007. Thế nhưng khi ấy, vì vừa mới chân ướt chân ráo sang xứ bạch dương, không có nhiều bạn bè, lại thiếu chút tự tin nên cô đã không dám đăng ký.

Tuy nhiên, ở cơ hội lần thứ hai, với sự động viên của bạn bè và đặc biệt là chị gái, cô sinh viên 23 tuổi đã quyết định tham gia. Mặc dù vậy, vì sợ cha mẹ lo lắng mà Mỹ đã giấu kín chuyện này.

“Khi quyết định xuất hiện trong một cuộc thi có tính chất cộng đồng, em đã rất cố gắng. Em nghĩ thí sinh nào cũng hướng tới mục tiêu đoạt giải thưởng cao nhất và em đã rất quyết tâm.” Cô cho biết.

Với phần kiến thức được chuẩn bị kỹ càng đồng thời không quên hỏi han kinh nghiệm trình diễn trên sân khấu, Phùng Thị Mỹ đã vượt qua 17 thí sinh khác để đăng quang Hoa hậu thế giới người Việt ở SNG. Đặc biệt hơn, cô sinh viên năm thứ 3 còn ẵm luôn giải thưởng Thí sinh trả lời ứng xử hay nhất.

Phùng Thị Mỹ hạnh phúc trong giây phút đăng quang.

Trong đêm chung kết diễn ra vào cuối tháng sáu tại Matxcova đó, có được niềm hạnh phúc quá đỗi bất ngờ, Mỹ đã khóc. Khóc không phải vì danh hiệu cô giành được, mà khóc vì cảm thấy có lỗi với bố mẹ.

“Con biết ba mẹ luôn lo lắng cho con, lo con chưa đủ chín chắn để đảm đương trọng trách của một Hoa hậu. Đã gần 4 năm con không ở với ba mẹ, một mình con bên này với các bạn. Nhưng ba mẹ hãy tin ở con... Lúc nhận vương miện, con không khóc, nhưng bây giờ con không thể cầm được nước mắt... ” Tân hoa hậu đã tâm sự trên một tờ báo sau khi đăng quang hai ngày.

Sẵn sàng cho cuộc thi lớn

Chỉ còn hơn một tuần nữa, cuộc thi Hoa hậu Thế giới người Việt sẽ chính thức được bắt đầu. Với Mỹ, đây không chỉ là một cơ hội lớn khác trong đời để thể hiện mình mà còn là một dịp được trở về Việt Nam, hội ngộ cùng gia đình. "Nếu lần này không về thi Miss thì chắc phải 3 năm nữa, em mới được về." - Đại diện nhan sắc khu vực SNG thật thà chia sẻ.

Nói về cuộc thi lớn sắp tới, người đẹp xứ Nghệ cho biết mình vẫn đang trong quá trình chuẩn bị. Cô mong muốn sẽ mang đến bất ngờ cho ban giám khảo trong phần thi tài năng với một điệu múa dân gian.

Người đẹp yêu nghề nông đã sẵn sàng cho cuộc thi lớn.

Mỹ cho biết thêm: Với cuộc thi này, điều em kỳ vọng nhất là cái đẹp được tôn vinh cùng với tấm lòng nhân ái. Cùng với đó là những cái bắt tay giữa các cộng đồng dân tộc Việt trên khắp thế giới bày tỏ tình yêu đối với tổ quốc."

Được biết, trước khi có mặt ở Nha Trang, Mỹ đã kịp về quê thăm gia đình đồng thời có những hoạt động từ thiện ở đây.
    Linh Phạm

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Em nay co cai mieng cuoi cung duyen, an anh, vote cho em ay roi vi voi em ai cung nhu ai hihi

Trang 1 / 3 123 LastLast