Trang 1 / 4 123 ... LastLast
Bài 1 đến 10/36

Chủ đề: Đêm qua bạn nằm mơ thấy gì?

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Đêm qua bạn nằm mơ thấy gì?

Giấc mơ là 1 thế giới kỳ lạ...

Nó thường là những mảnh ghép...

Nó thường ko có tính logic...

Và đôi khi mình luôn tự hỏi sao mình lại mơ những điều mình chưa từng nghĩ hay tưởng tượng?

Đôi khi mình nghĩ liệu đó có phải là những điềm báo?

Hãy cùng chia sẻ những giấc mơ nhé cả nhà!
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của Sheiran:

MinhThy (22-07-2010),onesieuthi (22-07-2010),Phương Lê (22-07-2010),SunWild (22-07-2010)

Hêy ... coi chừng xước màn hình PhotobucketPhotobucketPhotobucket onesieuthi's Avatar
    Thanks
    189

Default Re: Đêm qua bạn nằm mơ thấy gì?

Đêm qua mơ thấy ... đi chơi với người trong mộng
    YM: onesieuthi
    Mobile: 0909 xxx 010
    Email: nhacungxxx@nhacungxxx.vn

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của onesieuthi:

Phương Lê (22-07-2010),Sheiran (22-07-2010),SunWild (22-07-2010)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Phương Lê's Avatar
    Thanks
    982

... đêm qua nằm mơ thấy đi chơi với cô bé thủ qũy của cơ quan, một nơi rất thơ mộng... có hồ nước mênh mông, có vườn cây xanh ngát.... rồi vào 1 chòi lá ấm cúng, kín đáo... mắt trông vào mắt, tay nắm bàn tay.... bỗng giật mình... thức giấc! Đến giờ đi làm rồi! Một chút tiếc nuối.....
    Em đi.... rồi tay gầy nào vẫy
    Em đi.... rồi đôi mắt nào cay..

6. Thành viên cám ơn bài của Phương Lê:

Sheiran (22-07-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Phương Lê Xem bài viết
    ... đêm qua nằm mơ thấy đi chơi với cô bé thủ qũy của cơ quan, một nơi rất thơ mộng... có hồ nước mênh mông, có vườn cây xanh ngát.... rồi vào 1 chòi lá ấm cúng, kín đáo... mắt trông vào mắt, tay nắm bàn tay.... bỗng giật mình... thức giấc! Đến giờ đi làm rồi! Một chút tiếc nuối.....

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

Phương Lê (25-07-2010),Sheiran (22-07-2010)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867

23h, tắt đèn ngủ sớm, nằm - ôm gối - đắp chăn - đâu vào đấy, chưa kịp nhắm mắt thì một luồng áp lực xộc đến, kéo mi mắt mình khép lại... Mình đã quá quen với cảm giác này... biết ngay là sắp thấy ma...

Mỗi lần đến một chỗ ở mới, mình luôn nằm mơ thấy ma một số lần, đến khi "quen" với mấy con ma ấy thì mới không sợ và không thấy nữa, lâu lâu chúng chỉ đùa 1 tí, nói chuyện vài câu rồi thôi. Chỗ này mình thấy lạ vì đến ở đã hơn 3 tháng mà chưa thấy ma lần nào, hóa ra là hôm nay...

3 năm gần đây mình thay đổi chổ ở 3 lần, chỗ hiện tại là lần thứ 3. Chổ thứ nhất có một bà lão và một thanh niên, họ khá hiền, vui tính, sau khi thấy họ mình có cầu cơ vài lần, nói chuyện cũng vui, mình biết họ cần gì để cúng cho họ. Chỗ thứ 2 là một nhóm nam nữ, khoảng 4-5 người. Lúc đầu cũng nhát mình ghê lắm, sau khi mình dọa "bẻ cổ" vài lần thì chỉ cười hề hề ko nhát nữa, thỉnh thoảng mình mệt thì ùa đến cười rộn lên kêu mình dậy ko cho ngủ, mình kêu đi là đi ngay.

Chổ này... lần đầu tiên mình thấy nhưng tự dưng có cảm giác sợ mơ hồ, sợ thật sự... hình như có 2 người, nhưng 1 người mình chỉ nghe tiếng, không trông thấy, người mình thấy là một phụ nữ, tóc ngang lưng - xõa tung rối mù, mặc bộ đồ trắng như phạm nhân, trước ngực máu nhuộm đỏ... người phụ nữ ấy quì trước mặt mình, không nói gì... chỉ như thế... với tiếng khóc khe khẽ...

Mình bật dậy... ko dám ngủ tiếp... mở laptop ngồi gõ vu vơ... đến gần 3h sáng thấy không khí có vẻ dịu xuống mới tắt máy... từ từ nằm xuống... mình nói thầm "ko ngủ sáng tôi ko thể dậy nổi"... rồi ngủ một cách chậm rãi...

10. Có 8 thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Boulevard (25-07-2010),Candy (26-07-2010),MinhThy (23-07-2010),Phương Lê (25-07-2010),Phu sinh (25-07-2010),SunWild (23-07-2010),TeacherABC (24-07-2010),Triplec (23-07-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Chuyến này phải giới thiệu Sheiran tham gia nhóm Ghost Lab trên kênh Discovery mới được!

12. Có 2 thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

Phương Lê (25-07-2010),Sheiran (25-07-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Hôm trước nói chuyện với người cũ qua tel, chỉ dừng ở mức độ hỏi thăm rất xã giao, vì mình cũng không muốn khuấy lên nhiều một mảng ký ức đã qua lâu rồi. Tối về mơ thấy mình đến thăm vợ chồng người ta, lúc không có mình không sao, nhưng có mình là họ bắt đầu cãi nhau và người ấy bỏ đi.

14. Có 3 thành viên cám ơn bài của SunWild:

Phương Lê (25-07-2010),Phu sinh (07-08-2010),Sheiran (25-07-2010)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Phương Lê's Avatar
    Thanks
    982

.. Đêm qua mình nằm mơ thấy gặp Bác Hồ, Râu Bác thì dài còn tóc thì bạc phơ! Mình âu yếm, hôn đôi má Bác, Rồi vui bên Bác mình múa, hát..... Bác mỉm cười khen mình ngoan......
    Em đi.... rồi tay gầy nào vẫy
    Em đi.... rồi đôi mắt nào cay..

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    12

Đêm qua mơ đi xe ôm một đoạn hết những 100k đồng, mở ví thấy toàn tờ mệnh giá 121,5k đồng, nhờ mấy bà bán hàng ăn vặt dọc đường đổi cho nhưng không ai có tiền lẻ. Tỉnh dậy vẫn chưa đổi được. Người ta bảo mơ thấy tiền là xui lắm, thảo nào dạo này tiền trong túi cứ chạy ra như bị mất cắp vậy.

Thanks
    4.867

Đêm qua lạ lùng, mơ thấy mem NR mí ghê ^^

Trong giấc mơ mình có nhà riêng, đang ngủ thì bị cướp đột nhập, hoảng quá trốn vào 1 góc đt cho... TZ (seo hem đt cho công an nhỉ ), TZ bắt máy thì nghe bên đầu giây tiếng chị Tím và Huyzz vọng qua, thì ra chị Tím và Huyzz ra HP chơi, 3 ng đang ngồi uống cafe, điều đáng nói là TZ bắt máy mừ hem lo nói chuyện dzí mình, lo 8 dzí hai ng kia thoai, làm mình tủi thân quá chừng

18. Có 2 thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Candy (26-07-2010),Phu sinh (07-08-2010)

Trang 1 / 4 123 ... LastLast