Bài 1 đến 10/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Threaded View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

.
    Chợ người cũng thể chợ ta
    Ai hơn ai kém hay là như nhau
    Tôi cần bác giúp mớ rau
    Tôi giúp con bác thuộc lầu toán văn

Hôm trước bên TV có một bài viết về chợ người.
    Vấn đề muôn thuở. Mình định com nhưng nghĩ lại lại thôi. Mình k biết viết văn và không muốn gây tranh cãi. Thợ có cái khó của thợ. Chủ có cái khó của chủ. Hãy hiểu rằng để mở ra một cái xưởng sản xuất dù rất nhỏ thôi cũng phải rất nhiều tâm huyết. Nếu bạn tính toán không cẩn thận có thể lỗ như chơi. Một quyết định sai lầm của bạn có thể dẫn bạn vào con đường phá sản. Khi mở ra xưởng sản xuất về bất cứ vấn đề nào đó bạn cần tìm hiểu kỹ thị trường, kiến thức chuyên môn và học cách quản lý vững vàng nếu không bạn sẽ gặp rắc rối hết chuyện này tới chuyện khác và nếu bạn không cẩn thận có thể sẽ phải trả giá bằng chính mạng sống của mình.
    Ai cũng cần tiền và tiền bạc không tự nó đến nhưng kiếm sống bằng con đường chân chính là điều mà con người nên tâm niệm và ước ao vươn lên. Trong khi đó thợ chỉ cần lựa chọn nơi làm việc thích hợp, ông chủ tính thoáng, điều kiện làm việc mình thích, đồng lương hợp lý là ok. Không đạt được điều đó là bỏ đi nơi khác liền, cũng có rất nhiều thợ mình đào tạo cho thành nghề ngon lành rồi tới lúc đó nơi khác trả cao hơn chút là sẵn sàng bỏ đi…

.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Lão K (18-09-2010),Phu sinh (18-09-2010)