Bài 1 đến 10/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Threaded View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

.
    Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Đúng là tâm trạng của nguời mẹ thương con gái đi lấy chồng xa. Chị đừng lo nghĩ quá như vậy, con cái trưởng thành rồi chúng tự phải nỗ lực thôi. Thay vì những bữa cơm đầy đủ với mẹ khi trước thì giờ chúng đã có chồng, có con bên mình, rồi nhà chị có dâu, có cháu nội nữa. Quy luật mà, vui lên vì con gái về chơi rùi. Dạo này bận lắm hay sao em thấy chị âm thầm không lên diễn đàn nhiều. Như em.... Bận đã đành, chị của em phải lên thay phần cho em chứ. Biết đâu kỳ offline sau, Bou sẽ có niềm vui mới thì chị của em phải đi nhé. Em đang chờ tới mùa đông năm mới... Hehe
    Cuộc sống là vậy mà em, nước mắt chảy xuôi, con gái đi lấy chồng phải lo công việc nhà chồng và chăm lo sao cho cái tổ ấm riêng của nó thực sự được yên ấm mới là điều quan trọng nhất. Hiện giờ con em còn nhỏ em sẽ thấy chăm lo và sẻ chia với nó từng chút một, việc học hành, bạn bè, thầy cô giáo và định hướng cho tương lai... có việc nó theo sự sắp đặt của mình nhưng rất nhiều khi nó k theo sự sắp đặt của mình dần dần nó tách ra khỏi mình đi theo một hướng khác... . Khi nào con em lớn lên em sẽ hiểu, nếu may mắn nó thuần tính thì còn nhàn cháu nào cá tính quá thì riêng việc dõi theo nó cũng rất mệt mỏi và đau tim.

Chúc em có nhiều niềm vui mới, thực sự chị cũng rất bận và rất oải.
    Last edited by thuphong; 24-11-2012 at 10:50 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (24-11-2012),get_out_cs (19-12-2012),hahaha (25-11-2012),Lão K (14-12-2012),Phu sinh (26-11-2012)