Bài 1 đến 10/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Threaded View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

.
    Con gái gọi điện thoại, mẹ ơi bạn con vào Sg mẹ gửi quà cho con nhé,
    Con thích món gì? Một bộ ấm chén, truyện, cốm, hồng ngâm... ôi thèm quá! Hì... con bé háu ăn... được rồi nhưng hình như hồng ngâm đã hết mùa, sáng nay thấy mấy cô bán hàng gần nhà nói vậy, để chiều mẹ với em ra chợ Bắc Qua xem nhé, mẹ nhớ tìm nhé, con thèm nhất là hồng ngâm, ăn k biết no, nhưng nhớ là ăn ít thôi k có bị đầy bụng đấy. Cuối cùng mua được 2 kg cốm với 3 kg hồng ngâm. Nó mừng tíu tít, con bé này... ham đọc truyện từ nhỏ, giá sách của nó đã chuyển đi phần lớn nhưung vẫn còn rất nhiều truyện, cậu anh họ đến nhắc cái vali hỏi gì mà nặng dữ vậy cô? Ui dào sách thôi mà cháu, nó vẫn thích đọc sách giấy chứ k thích đọc truyện trên máy tính. Cũng là một thói quen thôi, nhớ cái hồi khó khăn đồng chí hải quan mở cái 2 cái thùng đồ của mình k có mấy đồ gia dụng mà phần lớn là sách kỹ thuật liền quay sang nhìn mình như người ngoài hành tinh... mà có lẽ vậy thật!! Người ta phải đóng phụ tùng xe đạp với giấy, phim chụp ảnh vải may quần áo chứ, thôi thì cũng là một sự lựa chọn.
    Mấy đứa nhỏ ở cơ quan hay hỏi cô ơi cái này làm thế nào, cháu đọc ở đây này, đưa sách cho nó thì nó bảo, bây giờ đọc thì khi nào làm được ạ, cô chỉ luôn cho nhanh, nhưng chỉ cho cháu xong là cháu quên luôn, tự đọc và làm mới nhớ lâu, lần sau gặp lại cháu sẽ k quên nữa, cháu ngại đọc sách lắm...

Mình sẽ chú ý để A Gừ của mình k ngại đọc sách, đọc sách cũng là một thú vui.
    Last edited by thuphong; 04-11-2012 at 03:43 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 7 thành viên cám ơn bài của thuphong:

1100i (12-11-2012),Boulevard (05-11-2012),get_out_cs (24-11-2012),Lão K (06-11-2012),OA _ NỮ (06-11-2012),Phu sinh (05-11-2012),SunWild (11-11-2012)