Bài 1 đến 10/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Hybrid View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của Bình Nguyên Xem bài viết
    Bé đáng yêu quá chị nhỉ !
    Em biết nhiều bà nội cũng từng hùng dũng với tuyên bố như chị nhưng khi có bé rồi ko rời ra được và ko thể yên tâm khi ko tự mình chăm lo cho bé này. Mẹ theo tiêu chuẩn chỉ được nghỉ 5 tháng thôi, cháu gần ông bà nhiều hơn gần mẹ mà nên sẽ bé hơi và quấn ông bà lắm lắm Trẻ con như một phép nhiệm màu trong cuộc sống, là tiếng cười là niềm vui và hạnh phúc của cả nhà... gắn kết thêm tình yêu thương ...

Chúc bé hay ăn chóng lớn, ngoan hiền khỏe mạnh để nụ cười ông bà cha mẹ luôn rạng rỡ nha. Yêu bé !
    Cám ơn em đã chia sẻ, chị cũng vậy đó bây giờ nhiều khi hai đứa mang cháu sang ông bà ngoại mà ông nội cứ than, có 3 ngày ông bà về quê mà nó gầy hẳn đi, mất hết cả ngấn cổ nhưng chị cứ phải gạt đi, cháu ông bà nội cũng là cháu ông bà ngoại chứ thỉnh thoảng phải để cháu về chơi với ông bà cho khỏi nhớ.
    Đúng là có bé như một sợi dây gắn kết yêu thương bây giờ cứ vắng bé 1 buổi là nhà vắng hẳn.

Bây giờ mẹ chỉ được nghỉ 4 tháng thai sản, hồi mẹ cháu chuẩn bị sinh bác sỹ chuẩn đoán sớm 2 tuần nên nghỉ trước gần 3 tuần tới hồi sinh xong xin nghỉ them nửa tháng mà cũng chỉ đc 4 tháng đã phải đi làm, đi làm là gân như mất sữa thật phí

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Ui bao giờ em được lên chức bà nội như chị nhỉ để em có mẫu nhĩ luyện tay nghề...Hì hì.
    Em thích trẻ con lắm và cũng chăm nuôi con trẻ rất kỹ. Chị gái và anh rể em ở bên này mỗi khi về VN hay kể với mọi người chuyện em chăm con thế nào với một giọng rất chi là tị nạnh và khó chịu. Vì em "nhất bên trọng, nhất bên khinh".
    Mới tuần trước, em có một người bạn đàn ông tự nhiên phát ngôn một câu rất chi là chướng tai với em.
    - Về già Thu sẽ khổ lắm...
    Em nghe mà ngớ người ra hỏi lại he.
    - Cái gì? nói lại cái nghe...Khổ vì tiền, khổ vì tình, khổ vì bệnh....khổ vì con....Xin lỗi nhá, nếu U nói Me khổ vì tiền thì Me công nhận vì Me lúc nào cũng sợ chết mà chưa kịp tiêu hết tiền.
    Còn nếu U nói Me khổ vì tình thì Me cũng phải chịu, vì ai bảo ông trời khi nặn ra cái loại đàn ông như ông, chỉ nướng phần dưới mà quên nướng cái phần trên...Nên Me yêu ko nổi cái đầu đất, nên Me khổ về già...
    Em vẫn còn muốn tả ngôn liên tục với he cho hả hơi thì he gắt lời em.
    - Về già Thu khổ vì cháu....Vì Thu phải trông cháu....
    Trời đất, Em nghe mà sóng lòng cuồn cuộn dâng lên chị ạ, lần này em chẳng cần thèm nói bóng gió văn chương nữa cho mỏi thần kinh lưỡi, Thế là em cứ tuốt lưỡi phi ngôn những lời lẽ rất chi là nhạy cảm với he.
    - Ôi My God. Yeh...Me khổ vì cháu vì Me còn có cháu để trông. Còn U, Hai đời vợ, hai dòng con nhưng U đến già cũng ko được trông mặt con huống chi được coi mặt cháu.
    - Khi vợ chồng ly dị, con theo mẹ thì người bố phải có bổn phận cấp dưỡng tiền nuôi con. Điều đó ko chỉ thể hiện sự quan tâm con cái mà còn chứng tỏ quyền hành của một người cha khi mình muốn dạy dỗ chúng nghe lời...
    Nhưng còn ông, Ông bỏ vợ và quỵt nợ tiền nuôi con nên ông mới trở thành đồ mất dạy. Con ông mới ko thèm nhìn cha, cháu ko nhìn ông....Ông có muốn khổ như tôi cũng ko được lớ...
    - Tôi chỉ tiếc một điều sao mình ko lấy chồng sớm, sanh con sớm để được khổ sớm như lời ông nói...
    - Đồ ...đồ bại não...Háo sắc.
    Được cái đám bạn bè này của em nghe em chửi đểu cũng ko chấp chị à, họ cũng chỉ quay đi và lầm bầm nói.
    - Đàn bà với tiểu nhân ko thèm chấp...Nói nhiều phí hơi, nói dai phí sức, ức chế tổn dương...
    Nếu cha này bỏ vợ lại quỵt tiền nuôi con thì Oa chửi như vậy là còn nhẹ quá rồi, gần chị em phụ nữ NR thì y sẽ bị chửi nặng hơn nữa vuốt mặt k kịp chỉ còn nước chạy việt dã may ra mới thoát hihihi.
    Khi chưa có cháu k thấy hết tình cảm đâu, nó k giống tình cảm với con… khác lắm có thể do bây giờ mình nhiều tuổi cho nên thích trẻ con bởi nó cũng phần nào giống mình, một già một trẻ bằng nhau. Chị nhận thấy chị có cháu tự nhiên mình dễ tính hẳn ra mới lạ chứ. Những gì cần đến tự nhiên nó đến thôi, chị cứ nghĩ chị sẽ có cháu ngoại trước nhưng hóa ra trời lại cho cháu nội trước mà nó dễ thương hết sức, lúc nó mới sinh còn cụ ngoại 86 tuổi cụ đi khoe khắp phố cứ mong bế chắt sang cho cụ bồng.
    Chúc Oa nhanh có cháu nhé
    Last edited by thuphong; 19-07-2012 at 09:48 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 7 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (19-07-2012),get_out_cs (21-07-2012),Nhím con (22-07-2012),Nhudadauyeu (20-07-2012),OA _ NỮ (19-07-2012),Phu sinh (20-07-2012),Triplec (17-08-2012)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Đúng là em thấy bé giống bà nội hơn cả bố. Nhất là ở đôi mắt tinh nhanh và cái miệng hóm hỉnh... Giống bà thế không biết sau này tính có giống bà không, tinh tế, tinh nghịch và cả tinh khôn nữa... Hí hí... trộm vía bà và cháu nhá!
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

get_out_cs (21-07-2012),MinhThy (05-09-2012),OA _ NỮ (20-07-2012),thuphong (19-07-2012)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

.
    Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Đúng là em thấy bé giống bà nội hơn cả bố. Nhất là ở đôi mắt tinh nhanh và cái miệng hóm hỉnh... Giống bà thế không biết sau này tính có giống bà không, tinh tế, tinh nghịch và cả tinh khôn nữa... Hí hí... trộm vía bà và cháu nhá!
    Hihihi... tinh nghịch với tinh khôn thì vưỡn chịu thua mấy em NR nhà mình, phải nói phụ nữ NR mỗi ngưòi một vẻ người thì nồng nàn và luôn tràn đầy sức sống như Oa, người thì thông minh, sâu sắc như Triplec và các em gái khác rất hấp dẫn về dáng vẻ bên ngoài cũng như tâm hồn nhạy cảm, vị tha.... đặc biệt nhất là em Bou nhà mình nhanh như sóc luôn ở tư thế quyết chiến, quyết thắng.... k chịu đầu hàng số phận, tham gia NR TP học hỏi được ở các bạn rất nhiều.

Sẽ còn có ngày mai

6. Có 8 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (20-07-2012),get_out_cs (21-07-2012),kehotro (06-09-2012),Lão K (05-09-2012),MinhThy (05-09-2012),Nhím con (22-07-2012),OA _ NỮ (17-08-2012),Triplec (17-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Chị TP đâu mà cả tháng trời ko thấy bóng dáng chị, nhớ thơ và ảnh của chị quá. Chị đừng mải hú hí với cháu nội mà quên mọi người nha chị.
    Em treo vào góc nhà chị hai bức hình để nhền nhện hết chỗ giăng tơ nhé.

Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

8. Có 9 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (17-08-2012),get_out_cs (19-08-2012),kehotro (17-08-2012),Lão K (05-09-2012),MinhThy (05-09-2012),Nhím con (21-08-2012),TeacherABC (17-08-2012),thuphong (18-08-2012),Triplec (17-08-2012)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chị TP đâu mà cả tháng trời ko thấy bóng dáng chị, nhớ thơ và ảnh của chị quá. Chị đừng mải hú hí với cháu nội mà quên mọi người nha chị.
    Em treo vào góc nhà chị hai bức hình để nhền nhện hết chỗ giăng tơ nhé.
    Chào Oa và mọi người, TP vẫn quanh quẩn đây thôi, vẫn về đọc bài của các bạn nhưng lòng k đủ bình yên để ngồi com hay viết cái gì. TP cũng đang mải mê với mấy cái chậu rau mầm, thấy vui vui khi nhìn hạt rau nẩy mầm, lên lá và mình... thì đợi vặt rồi cho vào nồi nấu, thật là một vòng tròn nghiệt ngã nhỉ.

Hôm qua Hà nội mưa gió kinh hồn...

Last edited by thuphong; 20-08-2012 at 04:55 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

10. Có 9 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (18-08-2012),get_out_cs (19-08-2012),kehotro (06-09-2012),Lão K (05-09-2012),MinhThy (05-09-2012),NHAT NGUYET (05-09-2012),Nhím con (21-08-2012),OA _ NỮ (18-08-2012),Triplec (19-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Gởi xong những lời chúc mừng sinh nhật Oa, LK toát mồ hôi lạnh, chân tay run lẩy bẩy vì chợt nhớ s/n TP qua hơn 1 tháng rồi mà mình quên mất.

LK biết thế nào TP cũng nói "Mừng quá, mình già thêm 1 tuổi mà không ai biết."
    TP đừng lo, LK nói nhỏ mình TP nghe, không ai biết đâu. Mọi người chỉ thấy TP trẻ đi chút xíu thôi.
    Cái này đúng là "vụng chèo, khéo chống"

Trể còn hơn không, LK cầu chúc TP những ngày còn lại trong tuổi mới thật hạnh phúc, bình yên, vui vẻ và dồi dào sức khoẻ.

Gần nhà LK có một ngôi làng cổ của Âu Châu tên là Old World Village. Kiến trúc của ngôi làng này theo những ngôi làng nhỏ bên Ý, Đức và Hoà Lan. Cuối tuần, LK hay đến nơi đây vào sáng sớm, lúc còn vắng người. Ngồi uống một ly café, lan man nhớ đến bạn gần, bạn xa, LK thấy mình thật hạnh phúc. Hy vọng TP thích món quà nhỏ này.

Chùm nho thật

12. Có 10 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Boulevard (05-09-2012),get_out_cs (06-09-2012),kehotro (06-09-2012),Marat Safin (06-09-2012),MinhThy (05-09-2012),NHAT NGUYET (05-09-2012),OA _ NỮ (05-09-2012),Serena (05-09-2012),thuphong (05-09-2012),Triplec (05-09-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    Gởi xong những lời chúc mừng sinh nhật Oa, LK toát mồ hôi lạnh, chân tay run lẩy bẩy vì chợt nhớ s/n TP qua hơn 1 tháng rồi mà mình quên mất.
    Thật kỳ lạ, chẳng ai như Lão K, chúc mừng sinh nhật trễ sau... 1 tháng. Thường những trường hợp thế này đa số sẽ cho qua, đã lỡ rồi và tặt lưỡi: "Thôi thì chờ năm sau chuộc lỗi vậy" hoặc tự trấn an, ai cũng quên chứ có phải mình ta đâu... nói chung dù kiểu gì, cuối cùng cũng lờ đi và xem như sự đã rồi, chứ ít ai dám tự nguyện nhận "lỗi" như thế này. Chơi với LK đã lâu, có thể nói là 1 trong những người thân tình với LK nhất, (à à, chỉ thua Triplec một tý ) thế nhưng ngày càng khám phá ra anh có nhiều điều thật đáng quý và thú vị, đáng để học theo...
    Ăn theo Lão K, NN cũng xin chúc chị TP luôn: Bình an, hạnh phúc, và sớm có thêm người nữa để yêu thương (là... cháu nội, cháu ngoại )

14. Có 8 thành viên cám ơn bài của NHAT NGUYET:

Boulevard (05-09-2012),get_out_cs (06-09-2012),kehotro (06-09-2012),Lão K (05-09-2012),MinhThy (05-09-2012),OA _ NỮ (05-09-2012),thuphong (05-09-2012),Triplec (05-09-2012)