Bài 1 đến 10/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Threaded View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết

Hị hị... Em mà còn trẻ ấy à??? Gần 40 rồi chị ơi! Chị à, Bạn bè trong công việc của Boulevard toàn là các bậc cha, chú thôi ạ... Em toàn "kết" người già thôi. Người già là những người có nhiều kinh nghiệm và có thể giúp cho mình khai thác được nhiều vấn đề cần hiểu biết. Chị TP chưa đủ già đâu nếu nói về "tầm cỡ" già mà Bou thường gặp hàng ngày ạ. Em đề nghị chị không được dùng từ "già" cho mình đâu đấy. "Gừng càng già càng cay" và vấn đề là có thể nhan sắc và tuổi tác già nhưng tâm hồn thì vẫn rất trẻ trung, rất yêu đời thì đáng trân trọng chứ ạ. Như bác TT của nhà mình đấy chị, bác ấy làm thơ tình nồng nàn như 1 nhà thơ trẻ vậy. Nếu không đọc văn của bác ấy mà đọc thơ tình thì tưởng bác ấy ít tuổi hơn cả Boulevard...
    Em nhận thức đúng vấn đề đấy. Nếu biết trân trọng những mối quan hệ em có thể nhận được rất nhiều từ sự hiểu biết và kinh nghiệm của những người lớn tuổi, những kinh nghiệm mà bản thân họ đã phải đổi rất nhiều thời gian, công sức mới có được. Khi chị mới đi làm cũng được các anh chị ấy quý và giúp nhiệt tình lắm, sau này chị cũng giúp lại nhiều người nhưng giới trẻ hiện nay thì lại quá thực dụng và nhiều nguời không có sự ham mê nghề nghiệp chỉ lấy mục đích kiếm tiền là chính tới mức bất chấp khả năng gây ra những hậu quả nghiêm trọng. Vả lại vấn đề giáo dục của mình có nhiều điểm chưa ổn cho nên sinh viên ra trường kiến thức ban đầu kém quá. Hihihi...
    Chết thật, chỉ là những suy nghĩ rất đời thường của chị thôi nhé. Chúc em 1 tháng mới thật vui và may mắn.

Sẽ còn có ngày mai

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (10-08-2010),Phu sinh (10-08-2010),Sheiran (10-08-2010)