Bài 1 đến 10/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Threaded View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chị là PN nên ko cảm giác được khi ôm Huế vào lòng chị nhỉ.
    Em thấy mấy ông VK tuổi mùi kể Huế có đặc sản là được ngồi trong xe xiclo buông mành ôm Huế dạo tứ tung chị ạ. Ko biết có đúng ko. Còn đặc sản này nữa mấy ông ấy gọi là gối đầu sông Hương cũng êm ái lắm. Và còn một đặc sản nữa cơ, gọi là núi Ngự gì đó...thui em ko thấy nên ko dám kể nữa đâu.
    Cái cảm giác ôm Huế vào lòng đó của em quả là chị k được biết

Ngay hôm đến Huế chị được bạn giới thiệu là có thể thuê xích lô đi dạo phố Huế cũng thú vị lắm vì xích lô Huế rất nhiệt tình.
    Chị vừa ra khỏi khách sạn đã được mấy cậu xích lô ra mời dạo phố Huế buổi tối, thấy đi bộ cũng ngại thế là 2 mẹ con thuê 1 chiếc xích lô 50k hẹn là dạo khoảng 5 địa điểm gì đó, cậu đó khá nhiệt tình giới thiệu đủ nơi dạo chơi buổi tối nhưng có lẽ hai mẹ con khá nặng cho nên đi được vào tới phố chính đã thấy tiếng kể chuyện đuối lắm rồi đến 1 hàng may áo dài nó cứ giới thiệu hàng này vải đẹp lắm, may đẹp lắm. Vốn dỹ chị k định may áo dài vì thấy mình mặc k đẹp nhưng nó cứ nằn nì nên nghĩ thôi thì cứ cho nó nghỉ giải lao nhưng khi vào của hàng rồi thấy có nhiều loại vải thiết kế hoa khá đặc biệt. May 1 ngày sau lấy hàng và con gái Huế thì dỗ ngọt khỏi nói ... hai mẹ con bùi tai may hai bộ áo dài với 1 cái sườn xám ... xong 2 mẹ con bảo nhau: thuê được con bé bán hàng như thế này cũng đáng đồng tiền bát gạo...
    Cô bé đến đo, cắt còn tán nào là lưng ong nào là con bé nhà chị có dáng người mẫu...Nếu may k đẹp nữa thì sẽ dẹp tiệm luôn

Tới lúc thử áo thì gần như chuẩn luôn k cần sửa gì cả chỉ nới 1 cm cho thoải mái thôi.

Mình mặc vào nhìn cũng k tới nỗi quá xấu như mình nghĩ.

Khi nghe mình nói chẳng mặc áo dài bao giờ bao nhiêu người ngạc nhiên

Còn một chyện xích lô nữa hôm khác kể tiếp. Hihihih...

Mà này chị nhìn trên đường k thấy xích lô buông mành gì cả thấy xe nào cũng mở toang hóng gió sông Hương hoặc có thể con đường mình đi k phải con đường dành cho tuổi mùi.

Còn gối đầu lên dòng Hương chị cũng có nghe kể nhưng chắc chỉ là thuyền dành riêng thôi. Chắc có những đò lành mạnh. Chị k đi đò sông Hương vì k còn thời gian. Chừng nào đi chị sẽ kể cho em nghe...

Sẽ còn có ngày mai

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Lão K (01-12-2010),OA _ NỮ (29-11-2010),Phu sinh (29-11-2010)