Trang 9 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910111959 ... LastLast
Bài 81 đến 90/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Chị ơi bài thơ này hay quá và tình yêu của người con gái (đàn bà) cũng đằm thắm da diết quá... Em đọc câu "Dẫu tuổi xuân dần đi trong chạng vạng. Dẫu mai này gục xuống thảm lá thu"... thấy nao hết cả lòng. Em thì em chẳng chờ "người ta" đâu nếu chẳng có hi vọng. Biết đâu mình chờ đợi thì người ta lại "ấm" ở 1 nơi nào khác... Hoặc họ để cho mình chờ tới già... em ứ chờ... Giá mà em có bài thơ này hồi trẻ nhở, em đi tán cho các anh biết mặt!
    Hihihi... Tiếc là hồi trẻ chị cũng chẳng biết viết thơ, Khi chị biết viết thơ thì chỉ còn mỗi ông xã biết chờ mình thôi...
    Tất nhiên mình chỉ chờ khi biết họ đã chờ mình rồi chứ ai lại đi chờ người chẳng có chút cảm xúc nào với mình thì phí quá... Chị là người được thần Dớt bảo hộ cho nên chị rất thực tế... hihihi...

Cái câu Em chờ anh dẫu tàn mọi mùa thu chị cũng thích lắm
    Con gái chị đọc xong bài thơ này nó cũng rất thích
    Em thử đoán xem bài này chị viết tặng cho ai.

Viết xong một bài thơ có người cùng cảm nhận thật vui...Dẫu biết rằng thơ mình thực ra chẳng hay được đến thế ... Hì... chỉ là đôi dòng cảm nghĩ vậy thôi...

Last edited by thuphong; 25-08-2010 at 05:54 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (25-08-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Em chờ anh dẫu tàn mọi mùa thu
    ...Dẫu mai này gục xuống thảm lá thu...

Chị ơi, em sẽ học chị chờ cái kiểu như thế....

Em chờ anh, dẫu chiều lạnh tuyết rơi
    Dẫu lệ đá dội tim em đục rỗng
    Dẫu trắng đêm linh hồn em hấp hối
    Dấu thân hình mọng ướt khối đá xanh
    Chào OA, em đã về nhà rồi hả. Làm chị hồi hộp muốn chết luôn
    Đi du lịch như em giống như đi thám hiểm vậy...

Hic... hic... em chờ còn dã man hơn nữa kìa
    Đọc xong chị k dám thở nữa nè
    Ai ơi... ai à... có nghe thấy k vậy...

Sẽ còn có ngày mai

4. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

hahaha (25-08-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

[COLOR="rgb(75, 0, 130)"][I]
    Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Hihihi... Tiếc là hồi trẻ chị cũng chẳng biết viết thơ, Khi chị biết viết thơ thì chỉ còn mỗi ông xã biết chờ mình thôi...
    Tất nhiên mình chỉ chờ khi biết họ đã chờ mình rồi chứ ai lại đi chờ người chẳng có chút cảm xúc nào với mình thì phí quá... Chị là người được thần Dớt bảo hộ cho nên chị rất thực tế... hihihi...

Cái câu Em chờ anh dẫu tàn mọi mùa thu chị cũng thích lắm
    Con gái chị đọc xong bài thơ này nó cũng rất thích
    Em thử đoán xem bài này chị viết tặng cho ai.

Viết xong một bài thơ có người cùng cảm nhận thật vui...Dẫu biết rằng thơ mình thực ra chẳng hay được đến thế ... Hì... chỉ là đôi dòng cảm nghĩ vậy thôi...

Ke ke, vậy thì em đoán không nhầm thì là "ÔNG XÃ" của chị rồi. Em là típ người sống thực tế không thích sự viển vông. Lãng mạn đôi chút trong cuộc sống hay hài hước cho đỡ căng thẳng... để rồi lại bước vào thực tế để đối chọi với muôn vàn những khó khăn. Cuộc đời Bou cũng thăng trầm lắm... nhưng em luôn giữ cho mình những khoảng trời riêng trong suy nghĩ và một bản lĩnh mà khó có thể bị cuốn theo cơn lốc của mọi trào lưu xã hội... Em vào NR cũng với một mục đích "Vui là chính" nên chẳng nặng nề. Cứ thấy ai có cái gì hay, cái gì vui, cái gì buồn thì mình cùng chia sẻ. Có khi cũng chẳng cần phải gặp mặt nhưng lại thấy trân trọng, quý mến qua những suy nghĩ của bạn bè trên diễn đàn.

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

6. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (25-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Chào OA, em đã về nhà rồi hả. Làm chị hồi hộp muốn chết luôn
    Đi du lịch như em giống như đi thám hiểm vậy...

Hic... hic... em chờ còn dã man hơn nữa kìa

Đọc xong chị k dám thở nữa nè
    Ai ơi... ai à... có nghe thấy k vậy...

Ối chị, chị đọc thơ em xong chị ko dám thở, còn em đọc thơ em xong thì em cũng ...Tắc thở luôn. Hihihi
    chị gọi ai nghe đó chị? em mà biêt có ai để em chờ như thế thì em...chít liền.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

8. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

thuphong (26-08-2010)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    [COLOR="rgb(75, 0, 130)"]

Ke ke, vậy thì em đoán không nhầm thì là "ÔNG XÃ" của chị rồi. Em là típ người sống thực tế không thích sự viển vông. Lãng mạn đôi chút trong cuộc sống hay hài hước cho đỡ căng thẳng... để rồi lại bước vào thực tế để đối chọi với muôn vàn những khó khăn. Cuộc đời Bou cũng thăng trầm lắm... nhưng em luôn giữ cho mình những khoảng trời riêng trong suy nghĩ và một bản lĩnh mà khó có thể bị cuốn theo cơn lốc của mọi trào lưu xã hội... Em vào NR cũng với một mục đích "Vui là chính" nên chẳng nặng nề. Cứ thấy ai có cái gì hay, cái gì vui, cái gì buồn thì mình cùng chia sẻ. Có khi cũng chẳng cần phải gặp mặt nhưng lại thấy trân trọng, quý mến qua những suy nghĩ của bạn bè trên diễn đàn.
    [/COLOR]
    Cám ơn em đã chia sẻ thực lòng.
    Chị cũng không đặt nặng vấn đề gặp mặt dẫu rằng chị vẫn có nhóm bạn xuất phát từ thế giới ảo, khá thân có thể chia sẻ buồn, vui nhưng cứ để mọi chuyện thuân theo lẽ tự nhiên thôi. Có duyên ắt có dịp gặp mặt không thì thôi, hàng ngày có thể gặp nhau trên net, trêu chọc, vui đùa vài câu cho cuộc sống thực đỡ căng thẳng và tẻ nhạt cũng tốt.
    Đôi khi họa với nhau vài bài thơ, đôi khi trò chuyện với nhau dăm phút thấy cuộc sống nhẹ nhàng đi em ạ
    Hì... về bài thơ em chỉ được cái nói đúng. Thơ viết tặng anh xã thì khoe ngay vì nó gắn liền với rất nhiều kỷ niệm, thơ viết vu vơ thì kệ ai muốn hiểu sao cũng được. Là thơ thôi mà... Làm sao phân biệt được trong đó có được bao nhiêu phần trăm là sư thật, bao nhiêu phần là tưởng tượng... Chính vì vậy nó mới thơ

Last edited by thuphong; 27-08-2010 at 02:17 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

10. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (27-08-2010)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Ối chị, chị đọc thơ em xong chị ko dám thở, còn em đọc thơ em xong thì em cũng ...Tắc thở luôn. Hihihi
    chị gọi ai nghe đó chị? em mà biêt có ai để em chờ như thế thì em...chít liền.
    Chờ đợi là một nghệ thuật. Hihihihi...

Tôi chờ chiều tàn nắng nhuộm vàng trên những hàng thông...
    Tôi chờ hoàng hôn buông trên mặt hồ lặng sóng chỉ có gió nhẹ thổi miên man như gọi ký ức từ ngàn xa xưa.... Tôi chờ tiếng chim chiều ríu ran gọi nhau về tổ, đừng có chú chim nào mải chơi rồi bị nhốt trong bông hoa sen nhé... Tôi chờ bước chân người nhẹ nhàng dẫm trên thảm lá khô xào xạc, chờ giọt sương thu bảng lảng trên hồ, màn sương dần hiện rõ hình như tấm voan mỏng trùm lên những cành liễu...
    Tôi chờ tôi trở về thực tại với bữa cơm chiều đầm ấm bên gia đình, nghe tiếng chí chóe của mấy đứa nhóc cãi nhau.
    Hạnh phúc bình dị đến nao lòng...

Last edited by thuphong; 27-08-2010 at 02:12 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

12. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (27-08-2010),Lão K (03-09-2010),Nhudadauyeu (27-08-2010),OA _ NỮ (27-08-2010),Phu sinh (02-09-2010)

Thanks
    3.762

.
    Lâu lắm rồi mới lại muối dưa. Có lẽ đến hơn chục năm nay rồi ấy nhỉ... ăn chẳng bao nhiêu mua vài đồng cho xong nhưng chợt lại thấy thương nhớ những ngày cũ cả nhà còn đầy đủ, đông vui. anh H rất thích ăn dưa, cà muối mà mẹ mình lại muối cực khéo, dưa vàng ươm, cà trắng phau dòn tan thơm mùi riềng... mình thì cũng bình thường thôi, có thì ăn vài miếng không thì cũng chẳng phải khao khát gì
    Con nhóc nó giống cha quá. Mẹ nấu canh cua hả. Nhớ dầm cà cho con nhé.

Nhìn vại dưa vàng ươm nhớ mẹ quá.
    Hôm nay 2/9 mà nhà vắng teo.
    Nghe tiếng ê a của nhóc nhà L bên kia... Mỗi người một số phận... sướng khổ chẳng biết đâu mà lần nếu chưa đi hết quãng đường đời

.

Last edited by thuphong; 02-09-2010 at 03:52 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

14. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (02-09-2010),Nhudadauyeu (02-09-2010),OA _ NỮ (02-09-2010),Phu sinh (02-09-2010)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

chị ko đi đâu chơi à, em chỉ đc nghỉ 1 ngày nên ở nhà để ngủ và nghỉ.
    Chị nhắc đến muối dưa làm em cũng nhớ, có lẽ phải 4 năm rồi em cũng chưa muối dưa. Cà thì thi thoảng em vẫn muối.
    Ngày trc nhà đông ng, nên em hay muối dưa, chủ yếu để xào lòng or nấu canh cho cả nhà ăn, nghĩ hồi đầu chưa biết muối, cứ lo lo sợ ko biết muối thì dưa khú, nhưng rồi khi bắt tay làm và đc cả nhà khen cảm giác đc động viên nhiều lắm, bjo nhà ít ng, em cũng lười hẳn, chẳng muối dưa hay cà mấy. Bây giờ chợt nhớ...
    Chúc chị có ngày nghỉ vui vẻ nhiều nhé
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

16. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

thuphong (02-09-2010)

Thanks
    3.762

.
    Chị nghỉ ở nhà thôi. Dạo net. Nghịch mấy cái PS cũng thấy vui vui...
    Chị thích nhất ngồi xem ảnh các loại.... nhất là ảnh phong cảnh.

Dạo này em có đi chơi đâu không???
    Có vui không?

Last edited by thuphong; 02-09-2010 at 08:28 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Có sở thích giống iem thế không biết. Khi nào rảnh, em sẽ đi tìm ảnh phong cảnh nghệ thuật, post vào nhà mình cho chị và mọi người thưởng thức nhé. Đợt này em bắt đầu rảnh... có thể "phục vụ" chị thưởng thức nghệ thuật nhiếp ảnh. Khi nào đi học chắc nghỉ vào chơi buổi tối rồi. Em cũng thích muối dưa cà, có những món đó vào bữa cơm thêm đậm đà chị nhỉ? Iem chưa bao giờ muối dưa, muối cà cả nhưng từ ngày có bé giúp việc, em mang hết cả kinh nghiệm muối dưa, muối cà trên mạng về tìm ra 1 công thức cơ bản rồi đưa cô bé thực hiện. Ai ngờ ăn ngon chị ạ. Vừa ngon, vừa rẻ, lại vừa sạch sẽ nữa.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

19. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (02-09-2010)

Trang 9 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910111959 ... LastLast