Trang 7 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 567891757 ... LastLast
Bài 61 đến 70/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết

Hị hị... Em mà còn trẻ ấy à??? Gần 40 rồi chị ơi! Chị à, Bạn bè trong công việc của Boulevard toàn là các bậc cha, chú thôi ạ... Em toàn "kết" người già thôi. Người già là những người có nhiều kinh nghiệm và có thể giúp cho mình khai thác được nhiều vấn đề cần hiểu biết. Chị TP chưa đủ già đâu nếu nói về "tầm cỡ" già mà Bou thường gặp hàng ngày ạ. Em đề nghị chị không được dùng từ "già" cho mình đâu đấy. "Gừng càng già càng cay" và vấn đề là có thể nhan sắc và tuổi tác già nhưng tâm hồn thì vẫn rất trẻ trung, rất yêu đời thì đáng trân trọng chứ ạ. Như bác TT của nhà mình đấy chị, bác ấy làm thơ tình nồng nàn như 1 nhà thơ trẻ vậy. Nếu không đọc văn của bác ấy mà đọc thơ tình thì tưởng bác ấy ít tuổi hơn cả Boulevard...
    Em nhận thức đúng vấn đề đấy. Nếu biết trân trọng những mối quan hệ em có thể nhận được rất nhiều từ sự hiểu biết và kinh nghiệm của những người lớn tuổi, những kinh nghiệm mà bản thân họ đã phải đổi rất nhiều thời gian, công sức mới có được. Khi chị mới đi làm cũng được các anh chị ấy quý và giúp nhiệt tình lắm, sau này chị cũng giúp lại nhiều người nhưng giới trẻ hiện nay thì lại quá thực dụng và nhiều nguời không có sự ham mê nghề nghiệp chỉ lấy mục đích kiếm tiền là chính tới mức bất chấp khả năng gây ra những hậu quả nghiêm trọng. Vả lại vấn đề giáo dục của mình có nhiều điểm chưa ổn cho nên sinh viên ra trường kiến thức ban đầu kém quá. Hihihi...
    Chết thật, chỉ là những suy nghĩ rất đời thường của chị thôi nhé. Chúc em 1 tháng mới thật vui và may mắn.

Sẽ còn có ngày mai

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (10-08-2010),Phu sinh (10-08-2010),Sheiran (10-08-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

.

T yêu! Một tháng mới thật may mắn nghe con.
    Ráng lên.
    Mẹ không thích công việc mà con lựa chọn nhưng mẹ tôn trọng và ủng hộ con

Sẽ còn có ngày mai

4. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (10-08-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Tháng này đặc biệt quan trọng với Boulevard nên cảm ơn lời chúc tốt đẹp của chị TP. Em cũng chúc chị 1 tháng vui vẻ và suôn sẻ chị nhé! Chúc T yêu của chị cũng thật may mắn! Hì, tới cơ quan em thấy ai cũng cười tươi như hoa... Chắc sợ cãi nhau thì cả tháng cãi nhau ! Tối qua tới tận 11g30 em còn cãi nhau nốt với sư phụ em về chuyện đề tài cho luận án, 12 giờ em mới được về tới nhà... Hôm nay thì tránh đối đầu

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

6. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (10-08-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Một tuần nhiều suôn sẻ chị nhé!

8. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

thuphong (10-08-2010)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Một tuần nhiều suôn sẻ chị nhé!
    Hết ngày thứ 3 rồi nè. Chúc muộn thế ....à muộn còn hơn là không chứ nhỉ.
    Chúc em một tháng mới thật may mắn và hạnh phúc.

.
    Sẽ còn có ngày mai

Thanks
    3.762

.
    Hic... viết 1 bài thơ tặng cho con. Các bạn vào com, đọc và trả lời một hồi tự nhiên thấy trách nhiệm của mình sao mà lớn thế.
    Khiếp thật

Sẽ còn có ngày mai

11. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

SunWild (11-08-2010)

Thanks
    3.762

.
    Hà Nội trong tôi

-Alo, phải số đt của D không đó?
    -Tôi đây. Ai ở đầu dây đấy ạ?
    -M đây.
    -Oh, xin chào, lâu quá mới gặp bạn.
    Dạo này mình bận quá chẳng thơ phú gì. Bạn dạo này ra sao?
    -Thì cũng vẫn vậy thôi… công việc, gia đình, cơm nước hihihi… chẳng có gì mới
    - mình mới đọc mấy bài thơ viết về Hà Nội của bạn định họa nhưng không họa được
    - Sao vậy? Nó lan man quá à?
    - Không phải mà mấy lão phá Hà Nội quá, ngay cái vụ nghìn năm Thăng Long cũng thế cho nên không viết nổi, viết dễ bị động chạm quá
    - oh, vậy hả.

Thế rồi hai người đi từ chuyện cổng chào nghìn năm Thăng Long, hệ thống hè đường, việc cải tạo hệ thống thoát nước của Hà Nội, tại sao ta lại nhập muối trong khi dân làm muối còn tồn muối k thể tiêu thụ, xây dựng nhà máy sản xuất soda để giải quyết vấn đề nhập khẩu và các vấn đề của việc định hướng cho những nhà máy xi măng hiện đang lỗi thời…
    Hết 30’ cả 2 phá lên cười. Bỏ qua chuyện đó đi bạn…

Buông điện thoại rồi tôi ngồi im lặng một lúc lâu… Đúng vậy Hà Nội không còn vẻ yên tĩnh, thanh bình như ngày xưa, rất nhiều chuyện bức xúc hàng ngày mà k thể giải quyết, rất nhiều câu hỏi tại sao và tại sao… chúng tôi chẳng phải nhà thơ, nhà văn cũng chẳng phải nhà Hà Nội học chỉ là những người dân bình thường yêu quý Hà Nội và coi Hà Nội như một phần cuộc sống mà mình rất yêu quý và trân trọng. Tôi vẫn thấy những nét riêng Hà Nội luôn còn và hiện diện đâu đó quanh ta, nó như ăn vào máu thịt của từng người đã sống ở Hà Nội nhiều năm tuy rằng mọi nét đó không còn như xưa nữa, ta vẫn bắt gặp những chiều đàu hè lá sấu rơi ngập lối, những đoạn đường đầy cánh hoa ngọc lan rụng trắng mỗi sớm tinh mơ đang cố tỏa hương thơm lần cuối…
    Đầu hè vào buổi sớm tinh mơ hoặc tối muộn đi bộ trên đường Phan Đình Phùng vẫn thấy hương hoa sấu thơm nồng trên mỗi bước qua…
    Sen Tây Hồ vẫn lấp ló trên những gánh hàng hoa, buổi chiều muộn vẫn những làn sương mỏng mảnh mơ hồ như có như không lan trên mặt Hồ Tây.

Mọi cái không như xưa, chúng ta cũng thay đổi chẳng còn là cô bé mắt tròn trong veo ngày nào nhìn đời không chút gợn đục. Nhưng mỗi lần đứng trước Hồ Tây buổi chiều tôi lại thấy lòng mình thật bình lặng…
    Tôi vẫn yêu những nét đẹp cổ kính vốn có khi qua nhà thờ Cửa Bắc, thành Cửa Bắc… tuy rằng cái cầu thang sắt bên cạnh thành có làm mất đi một chút cái vẻ cổ xưa mà thành vốn có…

Dường như đâu đó đã có hương thu…

Hà Nội 10/08/2010
    Thu Phong

.
    Last edited by thuphong; 11-08-2010 at 11:15 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

13. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Nhím con (12-08-2010),Nhudadauyeu (18-08-2010),Phu sinh (12-08-2010),SunWild (11-08-2010)

Thanks
    3.762

.

Bạn có nhớ sông Hồng không?
    Mùa này nước lớn lắm...

Sẽ còn có ngày mai

Thanks
    3.762

.
    Cứ mỗi lần bị sự cố với máy tính xong là lại tự nhủ lòng. Nhất định lần sau mình sẽ cẩn thận... nhất định sẽ sao lưu những gì mình vừa làm xong vào đâu đó ổ cứng lưu động chẳng hạn... và mình đã rất chăm chỉ được 1 thời gian... khi mình bắt đầu quen với việc tìm là có mở ra là thấy... thì bắt đầu lơ là ... thế rồi vào một buổi đẹp trời bỗng nhiên tất cả đã biến mất k còn tăm tích gì.
    Chẳng biết nên cười hay nên khóc nữa khi mà có rất nhiều thứ đã k thể lấy lại được. Vâng, cái gì cũng có duyên hết... âu là cái số bắt mình phải viết lại những báo cáo này cho nhuyễn như cháo chăng...
    Lục lọi 1 hồi thấy bài thơ viết trêu trong 1 lần bị hỏng ổ cứng còn lưu trong usb đọc thấy tức cười quá

Tài liệu...ơ ơ tài liệu
    Cứ tưởng mày đã mất tiêu
    Bỗng dưng lại được tìm thấy
    Ôi! ta mừng biết bao nhiêu

Thôi ta xin thề xin hứa
    Rằng ta sẽ nhớ sẽ lưu
    Sẽ cất vào trong ổ cứng
    Giữ gìn như giữ…người yêu !

Người yêu…Ừ thôi, manh áo
    Hễ mất coi như gửi diều
    Còn ngươi nếu mà bị mất
    Chắc là khỏi ngủ…hồn phiêu

Sẽ còn có ngày mai

16. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

OA _ NỮ (21-08-2010),Phu sinh (21-08-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Trời ơi. Chị mặc định mydocument vào ổ D là ổ không bao giờ bị xóa, để rồi tất cả các dư liệu chị đánh đều chui vào ổ D chứ không phải ổ C nữa. Như vậy chị sẽ không bao giờ bị mất cả. Chị nhờ người hoặc nhờ One dạy cho dễ lắm mà chị! Còn nữa cứ mỗi 1 năm hoặc nửa năm, chị lại sao lưu những dữ liệu của năm đó vào đĩa CD để giữ làm tư liệu sẽ tốt hơn. Trong máy tính Bou thường lưu dữ liệu theo từng năm và cứ như vậy mỗi năm lại sao lưu ra 1 đĩa như vậy sẽ không bao giờ có cảnh bị mất trắng '
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

18. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (21-08-2010)

Trang 7 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 567891757 ... LastLast