Trang 48 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 38464748495058 ... LastLast
Bài 471 đến 480/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    [B]...........
    He trả lời.
    "Nhưng cũng có thể họ nói có một người pn đẹp như em ngồi bên cạnh anh ngu sao lái xe nhanh, tốt nhất nên dừng xe lại"
    Nghe chồng tán đã cái lỗ tai còn hơn là bông gòn ngoáy lỗ tai nữa.
    20 năm sau.
    Chồng lái xe xuống đổ săng, ba mẹ con đi WR. Đổ săng xong chồng lên xe lái đi để quên ba mẹ con. Khi đến đám cưới, mọi người hỏi đi một mình à, lúc đó chồng mới giật mình vì vội vàng quá ko biết đánh rới ba mẹ con ở đoạn nào rồi...
    Ối giời ạ! Không thể nào tin nỗi!! Oa có nói phóng kg đấy???

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Bình Nguyên (29-06-2012),get_out_cs (26-06-2012),OA _ NỮ (25-06-2012),thuphong (25-06-2012)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

nói sống nhanh tốt hay chậm tốt cũng khó xác định lắm, Em đồng ý với chị điều đó vì tất cả mọi điều ở trên đời này chỉ là ý niệm khi tâm sinh và bộc phát ra những ngôn từ mà thôi.
    Sống nhanh hay sống chậm thì cũng phải trải qua các giai đoạn của đời người và cùng về tới khởi điểm. Cát bụi cùng trở về với cát bụi. Được gì và mất gì chỉ có họ cảm nhận được.
    Có những người sống nhanh họ vì họ nói họ đang có thời, cờ nắm trong tay thì phải phất....
    Còn những người sống chậm thì họ nói họ đang chờ gió ...Có gió trong tay thì cờ nào cũng phải phất theo họ...
    Hề hề.
    Trong nghệ thuật NA cũng thế. có người thích chụp nhanh để tạo ra những dòng nước mạnh mẽ, chảy tung toé. như hình ảnh dòng thác này.

Và cũng có khi thich chụp chậm để cảm nhận sự mượt mà êm ả vẫn của dòng nước đó.

để hưởng trọn niềm vui

Đời người sống chậm, sống nhanh ai cũng có những lý do hay nhu cầu bản thân. Hiểu đúng sai tuỳ hỉ. OA nhớ mãi một câu chuyện của chính mình.

Hồi mới lấy chồng, ngồi xe ông xã lái rất chậm, OA quen lái tốc độ nên cứ cằn nhằn thì he nói. "Chậm mà tới nơi, còn hơn là ko bao giờ tới"
    OA nói lại him.
    "Nhưng người ngoài nhìn họ nói anh đang tập lái xe"
    He trả lời.
    "Nhưng cũng có thể họ nói có một người pn đẹp như em ngồi bên cạnh anh ngu sao lái xe nhanh, tốt nhất nên dừng xe lại"
    Nghe chồng tán đã cái lỗ tai còn hơn là bông gòn ngoáy lỗ tai nữa.
    20 năm sau.
    Chồng lái xe xuống đổ săng, ba mẹ con đi WR. Đổ săng xong chồng lên xe lái đi để quên ba mẹ con. Khi đến đám cưới, mọi người hỏi đi một mình à, lúc đó chồng mới giật mình vì vội vàng quá ko biết đánh rới ba mẹ con ở đoạn nào rồi...
    Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Cái vụ bỏ quên vợ thì chính mình cũng có lần bị rớt lại như vậy. Ông xã chở đi có công chuyện, đường đông, kẹt xe mình xuống đi bộ bên vỉa hè tới hồi thông đường ông dông xe luôn... mình nhìn theo lắc đầu, chừng nửa tiếng sau thấy quay lại... nếu nói phóng đại lên thì là mà trên xe đã chở cô gái khác...

Mấy cái ảnh phong cảnh đẹp quá đi Oa ơi
    Sẽ còn có ngày mai

4. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (29-06-2012),get_out_cs (26-06-2012),Nhím con (26-06-2012),OA _ NỮ (25-06-2012),Phu sinh (26-06-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Chẳng hề phóng đại. Trường hợp này như chị TP nói có thể xảy ra với tất cả mọi người mà. Bạn của OA cũng đã từng bị chồng bỏ quên ở đâu đó trên đường, và mới đây nhất trên báo đăng tin vợ chồng thủ tướng Anh đi ăn tối sau khi ra về lên xe lái một mạch về nhà để quên một đưa con ở quán ăn...
    OA còn có một lần bị bỏ quên ở bãi đậu xe nữa cơ. Hôm đó chồng đi dự tang lễ của bạn chung sở, đang đi giữa đường tự nhiên OA đòi đi theo. Khi đến nhà thờ thì đã vãn, hỏi mọi người thì họ nói đang ở nghĩa trang. Ông xã bảo ngồi ở xe đợi he đi tìm nghĩa trang ở đâu, thế là OA ngồi đợi cho đến khi ngủ thiếp đi vẫn ko thấy chồng quay lại. OA lần mò một mình ra nghĩa trang thấy he đang an ủi hình như là goá phụ rất là thương tâm...OA ra chào hỏi thì he giật mình mới nhớ là có vợ đang chờ. Khi ra xe, OA nói với chồng là "thôi để trị bệnh lãng trí của anh, thì phải có một kỉ niệm nào đó phải thật là sâu sắc khắc vào tâm can phèo phổi của anh..để anh nhớ đời." Thế là OA cầm cái khoá mà ông xã để khoá vô lăng, OA đập tan cái xe BM và nói. "nếu anh stop tôi. tôi đập anh nát như chiếc xe này". Sau đó hai vợ chồng đi tx về nhà bố mẹ chồng, OA kể lại câu chuyện đó cho mọi người nghe, bố mẹ chồng và các cô em chồng hỏi OA" sao ko đập luôn cái bà goá phụ đó đi. " OA trả lời họ. " ba má sui dại con à, đập chồng an toàn hơn là đập thiên hạ, Chẳng lẽ chồng gọi PL bắt con, vào tù con trở thành les thì sao"
    Ôi, kể lại những kỉ niệm cũ mà nhớ chồng và thương chồng quá.
    Last edited by OA _ NỮ; 25-06-2012 at 10:46 PM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

6. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Bình Nguyên (29-06-2012),Boulevard (25-06-2012),get_out_cs (26-06-2012),Nhím con (26-06-2012),Phu sinh (26-06-2012),thuphong (25-06-2012)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

.
    Bé đã nhú được một cái răng bé xíu xịu xìu xiu, cả nhà thích trêu cho bé cười để nhìn cái răng đầu tiên...
    Mấy hôm nay bắt đầu tập bò, cứ nhổm cái mông lên rồi đu đưa 2 chân 2 tay như con nhện nhìn thật buồn cười...
    Bé theo ông nội nhất nhà, ông vừa gọi là choài theo rồi ôm thật chặt như sợ đi mất vì ông bày nhiều trò cho bé chơi và hay hát cho bé nghe, chỉ thích nghe ông hát nghiêm chỉnh cứ ngồi chăm chú mắt tròn xoe theo dõi chứ k nghịch gì hết.... như ngưòi lớn!
    Bé k thích bà lắm bởi vì bà hay cho uống thuốc, nhỏ thuốc tai, thuốc mắt lại bắt ngồi im một chỗ để măm măm cho hết xuất... hihihi có thực mới vực được đạo mà lại. Trẻ con nhạy cảm thật.

Last edited by thuphong; 16-07-2012 at 08:30 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

8. Có 7 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (19-07-2012),Boulevard (15-07-2012),get_out_cs (17-07-2012),Nhím con (22-07-2012),OA _ NỮ (16-07-2012),Phu sinh (16-07-2012),Triplec (15-07-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Em bé xinh quá! Cháu nội của chị à, Triplec thấy bé có nét giống bà nội

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Bình Nguyên (19-07-2012),get_out_cs (17-07-2012),MinhThy (17-07-2012),OA _ NỮ (16-07-2012),Phu sinh (16-07-2012),thuphong (16-07-2012)

Thanks
    3.762

.
    Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Em bé xinh quá! Cháu nội của chị à, Triplec thấy bé có nét giống bà nội
    Cháu nội của chị Triplec ạ, chị cũng k thích trẻ con lắm trước đây chị tuyên bố rất hùng hồn có thể cho thêm tiền để thuê người giúp việc còn mình chỉ chơi với em bé chứ nhất định k trông cả ngày thế nhưng tới khi có cháu thì tự nhiên quan điểm mình thay đổi hẳn, k tin tưởng bất cứ ai chăm cháu, tự tay mình làm lấy hết, các cô bạn cùng cô con dâu tới chơi khi em bé mới sinh thấy chị tắm cho bé còn nói cô tắm cho bé như bác sỹ ấy.

Bây giờ nhiều khi hy sinh cả những thú vui của bản thân, bọn bạn chị hay nói phải có cuộc sống riêng của mình nữa nhưng thực sự niềm vui của cháu là hạnh phúc của bà, nhìn bé lớn lên từng ngày, hiểu biết nhiều thêm từng ngày, thay đổi từng ngày… thật đắm đuối… cũng nhiều người nói cháu có nhiều nét giống chị nhưng chị nhìn kỹ chẳng thấy nó giống mình gì cả.

Đây là ảnh bố mẹ cháu

Sẽ còn có ngày mai

12. Có 7 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (19-07-2012),get_out_cs (17-07-2012),MinhThy (17-07-2012),Nhím con (22-07-2012),OA _ NỮ (19-07-2012),Phu sinh (18-07-2012),Triplec (17-08-2012)

Thanks
    3.762

.
    Trong vòng 1 ngày đi từ Hà Nội – Nam Định – Hải Phòng –Nam Định – Ý Yên – Hà Nội… mệt và cảm thấy rất buồn, những cuộc chia tay… những người thân lần lượt ra đi về cõi vình hằng. Em, người em trai đầu tiên rời bỏ 9 anh chị em còn lại để ra đi. Nhìn làn khói đen kịt bốc lên trong lò hỏa táng tôi cảm thấy một cách sâu sắc rằng như vậy là cánh cửa của cuộc đời đã đóng lại với một con người. Sang hèn, giàu nghèo, đều phù du k còn ý nghĩa gì nữa.
    Sẽ còn có ngày mai

14. Có 7 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (19-07-2012),Boulevard (19-07-2012),get_out_cs (18-07-2012),MinhThy (19-07-2012),Nhím con (22-07-2012),Nhudadauyeu (19-07-2012),Phu sinh (19-07-2012)

Member PhotobucketPhotobucket Bình Nguyên's Avatar
    Thanks
    1.417

Bé đáng yêu quá chị nhỉ !
    Em biết nhiều bà nội cũng từng hùng dũng với tuyên bố như chị nhưng khi có bé rồi ko rời ra được và ko thể yên tâm khi ko tự mình chăm lo cho bé này. Mẹ theo tiêu chuẩn chỉ được nghỉ 5 tháng thôi, cháu gần ông bà nhiều hơn gần mẹ mà nên sẽ bé hơi và quấn ông bà lắm lắm Trẻ con như một phép nhiệm màu trong cuộc sống, là tiếng cười là niềm vui và hạnh phúc của cả nhà... gắn kết thêm tình yêu thương ...

Chúc bé hay ăn chóng lớn, ngoan hiền khỏe mạnh để nụ cười ông bà cha mẹ luôn rạng rỡ nha. Yêu bé !
    *

Thơ em xuống dòng
    buồn nghiêng dấu lặng ...
    Nỗi nhớ về anh lấp mãi vẫn không đầy.

16. Có 7 thành viên cám ơn bài của Bình Nguyên:

Boulevard (19-07-2012),get_out_cs (19-07-2012),MinhThy (19-07-2012),Nhím con (22-07-2012),Phu sinh (19-07-2012),thuphong (19-07-2012),Triplec (17-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Ui bao giờ em được lên chức bà nội như chị nhỉ để em có mẫu nhĩ luyện tay nghề...Hì hì.
    Em thích trẻ con lắm và cũng chăm nuôi con trẻ rất kỹ. Chị gái và anh rể em ở bên này mỗi khi về VN hay kể với mọi người chuyện em chăm con thế nào với một giọng rất chi là tị nạnh và khó chịu. Vì em "nhất bên trọng, nhất bên khinh".
    Mới tuần trước, em có một người bạn đàn ông tự nhiên phát ngôn một câu rất chi là chướng tai với em.
    - Về già Thu sẽ khổ lắm...
    Em nghe mà ngớ người ra hỏi lại he.
    - Cái gì? nói lại cái nghe...Khổ vì tiền, khổ vì tình, khổ vì bệnh....khổ vì con....Xin lỗi nhá, nếu U nói Me khổ vì tiền thì Me công nhận vì Me lúc nào cũng sợ chết mà chưa kịp tiêu hết tiền.
    Còn nếu U nói Me khổ vì tình thì Me cũng phải chịu, vì ai bảo ông trời khi nặn ra cái loại đàn ông như ông, chỉ nướng phần dưới mà quên nướng cái phần trên...Nên Me yêu ko nổi cái đầu đất, nên Me khổ về già...
    Em vẫn còn muốn tả ngôn liên tục với he cho hả hơi thì he gắt lời em.
    - Về già Thu khổ vì cháu....Vì Thu phải trông cháu....
    Trời đất, Em nghe mà sóng lòng cuồn cuộn dâng lên chị ạ, lần này em chẳng cần thèm nói bóng gió văn chương nữa cho mỏi thần kinh lưỡi, Thế là em cứ tuốt lưỡi phi ngôn những lời lẽ rất chi là nhạy cảm với he.
    - Ôi My God. Yeh...Me khổ vì cháu vì Me còn có cháu để trông. Còn U, Hai đời vợ, hai dòng con nhưng U đến già cũng ko được trông mặt con huống chi được coi mặt cháu.
    - Khi vợ chồng ly dị, con theo mẹ thì người bố phải có bổn phận cấp dưỡng tiền nuôi con. Điều đó ko chỉ thể hiện sự quan tâm con cái mà còn chứng tỏ quyền hành của một người cha khi mình muốn dạy dỗ chúng nghe lời...
    Nhưng còn ông, Ông bỏ vợ và quỵt nợ tiền nuôi con nên ông mới trở thành đồ mất dạy. Con ông mới ko thèm nhìn cha, cháu ko nhìn ông....Ông có muốn khổ như tôi cũng ko được lớ...
    - Tôi chỉ tiếc một điều sao mình ko lấy chồng sớm, sanh con sớm để được khổ sớm như lời ông nói...
    - Đồ ...đồ bại não...Háo sắc.
    Được cái đám bạn bè này của em nghe em chửi đểu cũng ko chấp chị à, họ cũng chỉ quay đi và lầm bầm nói.
    - Đàn bà với tiểu nhân ko thèm chấp...Nói nhiều phí hơi, nói dai phí sức, ức chế tổn dương...
    Last edited by OA _ NỮ; 19-07-2012 at 07:45 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

18. Có 8 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (19-07-2012),get_out_cs (19-07-2012),Nhím con (22-07-2012),Nhudadauyeu (19-07-2012),Phu sinh (19-07-2012),Thảo_ANA (20-07-2012),thuphong (19-07-2012),Triplec (17-08-2012)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Bình Nguyên Xem bài viết
    Bé đáng yêu quá chị nhỉ !
    Em biết nhiều bà nội cũng từng hùng dũng với tuyên bố như chị nhưng khi có bé rồi ko rời ra được và ko thể yên tâm khi ko tự mình chăm lo cho bé này. Mẹ theo tiêu chuẩn chỉ được nghỉ 5 tháng thôi, cháu gần ông bà nhiều hơn gần mẹ mà nên sẽ bé hơi và quấn ông bà lắm lắm Trẻ con như một phép nhiệm màu trong cuộc sống, là tiếng cười là niềm vui và hạnh phúc của cả nhà... gắn kết thêm tình yêu thương ...

Chúc bé hay ăn chóng lớn, ngoan hiền khỏe mạnh để nụ cười ông bà cha mẹ luôn rạng rỡ nha. Yêu bé !
    Cám ơn em đã chia sẻ, chị cũng vậy đó bây giờ nhiều khi hai đứa mang cháu sang ông bà ngoại mà ông nội cứ than, có 3 ngày ông bà về quê mà nó gầy hẳn đi, mất hết cả ngấn cổ nhưng chị cứ phải gạt đi, cháu ông bà nội cũng là cháu ông bà ngoại chứ thỉnh thoảng phải để cháu về chơi với ông bà cho khỏi nhớ.
    Đúng là có bé như một sợi dây gắn kết yêu thương bây giờ cứ vắng bé 1 buổi là nhà vắng hẳn.

Bây giờ mẹ chỉ được nghỉ 4 tháng thai sản, hồi mẹ cháu chuẩn bị sinh bác sỹ chuẩn đoán sớm 2 tuần nên nghỉ trước gần 3 tuần tới hồi sinh xong xin nghỉ them nửa tháng mà cũng chỉ đc 4 tháng đã phải đi làm, đi làm là gân như mất sữa thật phí

Ui bao giờ em được lên chức bà nội như chị nhỉ để em có mẫu nhĩ luyện tay nghề...Hì hì.
    Em thích trẻ con lắm và cũng chăm nuôi con trẻ rất kỹ. Chị gái và anh rể em ở bên này mỗi khi về VN hay kể với mọi người chuyện em chăm con thế nào với một giọng rất chi là tị nạnh và khó chịu. Vì em "nhất bên trọng, nhất bên khinh".
    Mới tuần trước, em có một người bạn đàn ông tự nhiên phát ngôn một câu rất chi là chướng tai với em.
    - Về già Thu sẽ khổ lắm...
    Em nghe mà ngớ người ra hỏi lại he.
    - Cái gì? nói lại cái nghe...Khổ vì tiền, khổ vì tình, khổ vì bệnh....khổ vì con....Xin lỗi nhá, nếu U nói Me khổ vì tiền thì Me công nhận vì Me lúc nào cũng sợ chết mà chưa kịp tiêu hết tiền.
    Còn nếu U nói Me khổ vì tình thì Me cũng phải chịu, vì ai bảo ông trời khi nặn ra cái loại đàn ông như ông, chỉ nướng phần dưới mà quên nướng cái phần trên...Nên Me yêu ko nổi cái đầu đất, nên Me khổ về già...
    Em vẫn còn muốn tả ngôn liên tục với he cho hả hơi thì he gắt lời em.
    - Về già Thu khổ vì cháu....Vì Thu phải trông cháu....
    Trời đất, Em nghe mà sóng lòng cuồn cuộn dâng lên chị ạ, lần này em chẳng cần thèm nói bóng gió văn chương nữa cho mỏi thần kinh lưỡi, Thế là em cứ tuốt lưỡi phi ngôn những lời lẽ rất chi là nhạy cảm với he.
    - Ôi My God. Yeh...Me khổ vì cháu vì Me còn có cháu để trông. Còn U, Hai đời vợ, hai dòng con nhưng U đến già cũng ko được trông mặt con huống chi được coi mặt cháu.
    - Khi vợ chồng ly dị, con theo mẹ thì người bố phải có bổn phận cấp dưỡng tiền nuôi con. Điều đó ko chỉ thể hiện sự quan tâm con cái mà còn chứng tỏ quyền hành của một người cha khi mình muốn dạy dỗ chúng nghe lời...
    Nhưng còn ông, Ông bỏ vợ và quỵt nợ tiền nuôi con nên ông mới trở thành đồ mất dạy. Con ông mới ko thèm nhìn cha, cháu ko nhìn ông....Ông có muốn khổ như tôi cũng ko được lớ...
    - Tôi chỉ tiếc một điều sao mình ko lấy chồng sớm, sanh con sớm để được khổ sớm như lời ông nói...
    - Đồ ...đồ bại não...Háo sắc.
    Được cái đám bạn bè này của em nghe em chửi đểu cũng ko chấp chị à, họ cũng chỉ quay đi và lầm bầm nói.
    - Đàn bà với tiểu nhân ko thèm chấp...Nói nhiều phí hơi, nói dai phí sức, ức chế tổn dương...
    Nếu cha này bỏ vợ lại quỵt tiền nuôi con thì Oa chửi như vậy là còn nhẹ quá rồi, gần chị em phụ nữ NR thì y sẽ bị chửi nặng hơn nữa vuốt mặt k kịp chỉ còn nước chạy việt dã may ra mới thoát hihihi.
    Khi chưa có cháu k thấy hết tình cảm đâu, nó k giống tình cảm với con… khác lắm có thể do bây giờ mình nhiều tuổi cho nên thích trẻ con bởi nó cũng phần nào giống mình, một già một trẻ bằng nhau. Chị nhận thấy chị có cháu tự nhiên mình dễ tính hẳn ra mới lạ chứ. Những gì cần đến tự nhiên nó đến thôi, chị cứ nghĩ chị sẽ có cháu ngoại trước nhưng hóa ra trời lại cho cháu nội trước mà nó dễ thương hết sức, lúc nó mới sinh còn cụ ngoại 86 tuổi cụ đi khoe khắp phố cứ mong bế chắt sang cho cụ bồng.
    Chúc Oa nhanh có cháu nhé
    Last edited by thuphong; 19-07-2012 at 09:48 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

20. Có 7 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (19-07-2012),get_out_cs (21-07-2012),Nhím con (22-07-2012),Nhudadauyeu (20-07-2012),OA _ NỮ (19-07-2012),Phu sinh (20-07-2012),Triplec (17-08-2012)

Trang 48 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 38464748495058 ... LastLast