Trang 47 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 37454647484957 ... LastLast
Bài 461 đến 470/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    .

"Giả sử có một người nào đó yêu ta, vặt hết chân tay râu tóc của ta buộc ta phải nở một nụ cười thì sao nhỉ, liệu ta có đủ mãnh liệt để cười? "
    Có chứ, nếu người yêu móc tim mình ra, mình vẫn cười như thường, nhằm nhò gì mấy cái râu tóc, chân tay lẻ tẻ.

Người nào viết câu này chắc chưa từng được hưởng "thú thương đau"

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Bình Nguyên (11-06-2012),get_out_cs (06-06-2012),MinhThy (05-06-2012),Phu sinh (06-06-2012),thuphong (19-05-2012)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.
    Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    Có chứ, nếu người yêu móc tim mình ra, mình vẫn cười như thường, nhằm nhò gì mấy cái râu tóc, chân tay lẻ tẻ.

Người nào viết câu này chắc chưa từng được hưởng "thú thương đau"
    Thú thương đau không phải ai cũng đủ dũng cảm nhận lấy đâu LK ơi. Có khi mất một cọng tóc cũng cần suy nghĩ thật nhiều

Thú đau thương.
    Last edited by thuphong; 27-05-2012 at 09:43 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

4. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (11-06-2012),get_out_cs (06-06-2012),Lão K (06-06-2012),MinhThy (05-06-2012),OA _ NỮ (05-06-2012),Phu sinh (06-06-2012)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

.
    Bí mật Tình yêu
    Bất cứ ai có khả năng nhìn thấy cái đẹp sẽ không bao giờ già cỗi trong tâm hồn.
    Franz Kafka

Tình yêu và nghệ thuật

Nghệ thuật làm phong phú thêm cuộc sống, giúp tâm hồn con người thêm bay bổng, thoát ra khỏi những suy nghĩ vụn vặt đời thường.

Thông qua nghệ thuật, chúng ta có thể nhìn sự vật theo những chiều hướng khác nhau, mới mẻ và đa dạng hơn. Từ đó, chúng ta sẽ mở được những cánh cửa khác nhau đi vào chiều sâu tâm hồn.

Nhưng nhiều khi, cuộc sống với lắm khó khăn khiến ta thấy mình dường như không thể nào thoát ra khỏi những lo lắng cơm áo gạo tiền đang bủa vây mình mọi lúc, mọi nơi. Những lo toan thường nhật che khuất những điều thú vị trong cuộc đời này, khiến ta quên mất rằng bản thân chúng ta, với những hiểu biết hạn chế và con mắt nhìn đời hạn hẹp, là vô cùng nhỏ bé so với thế giới bao la ngoài kia. Vì thế, cùng nhau thưởng thức và chia sẻ cảm nhận về thế giới với những người thân yêu là cách chúng ta tự nâng cao giá trị cuộc sống của mình.

Cùng nhau ngắm mặt trời lặn, quan sát bóng tối đang lan rộng báo hiệu màn đêm xuống, nhìn những chú ngỗng trắng đuổi nhau trên sân cỏ, dõi theo lối đi kiên trì và nhẫn nại của chú ốc sên trong vườn… Những điều đơn giản đó sẽ làm phong phú thêm trí tưởng tượng của mỗi người. Cùng nhau ôn lại những kỷ niệm đã qua, nắm tay nhau vào rạp xem một bộ phim nổi tiếng, lắng nghe những bản nhạc yêu thích… Tất cả những việc đó để lại trong tâm hồn chúng ta những cảm giác sâu lắng, giúp chúng ta hiểu nhau hơn mà không cần nhiều lời.

Âm nhạc với ngôn ngữ riêng của nó, với sự sâu sắc, lắng đọng trong từng cung bậc cũng có thể kích thích óc sáng tạo của chúng ta. Màu sắc trong âm nhạc của Mozart cho ta cảm giác tinh tế. Nhạc của Wagner lôi cuốn ta vào những vũ điệu mạnh mẽ, đam mê. Nhạc của Vivaldi thì như cơn mưa tinh khiết có thể tẩy sạch mọi bụi bẩn. Những kiệt tác sơn dầu của Rothko, Van Gogh, Goya… sẽ là những chiếc chìa khóa vạn năng mở cửa tâm hồn con người.

Nghệ thuật là phương tiện liên kết những tâm hồn đang yêu, khiến cho tình yêu sâu sắc hơn. Song hành cùng nghệ thuật, tình yêu sẽ thăng hoa.

(Nguồn: Bí mật tình yêu – First News và NXB Trẻ)
    Sẽ còn có ngày mai

6. Có 8 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (11-06-2012),Boulevard (05-06-2012),get_out_cs (06-06-2012),Lão K (06-06-2012),MinhThy (05-06-2012),Nhím con (06-06-2012),phale (10-06-2012),Phu sinh (06-06-2012)

Thanks
    3.762

.

Chị dâu gọi điện thoại: Phong đã mất rồi, thứ 2 đi viếng tại bệnh viện, Ủa, sao vậy mới hôm tết 2 vợ chồng còn đến nhà em chơi, mới hôm trước tết 3 anh em còn đi vào Kontum dự cưới Nguyên, mới hôm sau tết còn đi dự cưới Trang, mới…. cậu ấy bị ung thư gan phát hiện thì đã muộn. Thật tiếc một cậu em khỏe mạnh, năng động trong công việc nhưng lại rất chu đáo, lúc nào cũng cười hiền… vừa chớm tuổi 50, thì ra cuộc đời mong manh lắm thay, xin hãy biết trân trọng. Tham sân si mà chi rồi tất cả cùng về cát bụi, đôi khi xuống nghĩa trang viếng ai đó lại thấy lòng buồn vô hạn.

Thanh thản nhé em. Rời cuộc đời này là rời khỏi buồn đau và bi lụy tới một chân trời khác bình yên hơn.

Sẽ còn có ngày mai

8. Có 8 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (11-06-2012),Boulevard (11-06-2012),get_out_cs (14-06-2012),MinhThy (10-06-2012),Nhím con (11-06-2012),OA _ NỮ (24-06-2012),Phu sinh (12-06-2012),Triplec (11-06-2012)

Member PhotobucketPhotobucket Bình Nguyên's Avatar
    Thanks
    1.417

Hôm nay em nghe chị Bou nói chị TP long thể hơi bất an 1 chút BN vào hỏi thăm chị ạ ! Chị nghỉ ngơi nhiều, giữ gìn sức khỏe để tiếp tục cống hiến cho forum và chia sẻ những nỗi những niềm cùng ACE chị nhé !
    *

Thơ em xuống dòng
    buồn nghiêng dấu lặng ...
    Nỗi nhớ về anh lấp mãi vẫn không đầy.

10. Có 7 thành viên cám ơn bài của Bình Nguyên:

Boulevard (11-06-2012),get_out_cs (14-06-2012),MinhThy (11-06-2012),Nhím con (11-06-2012),Phu sinh (12-06-2012),thuphong (11-06-2012),Triplec (11-06-2012)

Thanks
    3.762

.
    Trích dẫn Trích dẫn của Bình Nguyên Xem bài viết
    Hôm nay em nghe chị Bou nói chị TP long thể hơi bất an 1 chút BN vào hỏi thăm chị ạ ! Chị nghỉ ngơi nhiều, giữ gìn sức khỏe để tiếp tục cống hiến cho forum và chia sẻ những nỗi niềm cùng ACE chị nhé !
    Cám ơn Bình Nguyên rất nhiều, chị bị cảm viêm họng xoàng thôi nhưng mà là cả nhà bị lây nhau nhất là em bé cũng bị ốm nên mệt mỏi chút thôi.
    Xem ảnh em nhiều rùi nhưng rất tiếc chưa được diện kiến em. Hẹn một lần nào đó nhé...

Chị cũng chúc em luôn may mắn và luôn hạnh phúc em nhé.

Bé đi tiêm phòng về sốt rồi bỗng nhiên thấy ho.... sau 2 hôm quyết định đi bác sỹ kiểm tra thì ra bị viêm tai giữa và viêm VA. Sau khi bs cho đơn về uống thuốc thì bị dị ứng lại phải đưa tới viện kiểm tra lại để đổi thuốc, mỗi lần bắt bé uống thuốc với nhỏ mũi nhỏ tai thì thật là tội... bé xíu nhưng đã biết trốn rồi.

Mỗi đoạn đời con người là những nỗi lo khác nhau. Đã lâu lắm rồi chỉ lo những việc "vĩ mô" bây giờ lại chuyển về "vi mô" bỗng nhiên trở thành có cháu mọn với những bận bịu nhỏ nhặt...

Từ cái ngày đưa con dâu vào bệnh viện bs ca trực hỏi cho phép 1 người nhà vào với con, mình định nhường cho ông bà ngoại cháu nhưng ông bà ngoại lại nhất quyết đề xuất bà nội... có lẽ đây là lần đầu tiên mình tỉnh táo chứng kiến những ca sinh thường và thấm hiểu một cách sâu sắc sự vĩ đại của những ngưòi phụ nữ.

Bé được cả nhà yêu thương cưng như trứng mỏng, dành quyền quyết định nuôi dạy cháu cho bố mẹ cháu thì bố mẹ cháu lại nói chúng con nhờ bố mẹ vì bố mẹ có kinh nghiệm hơn, hihihi... cái câu nhờ bố mẹ này đã khoác lên người ông bà một trách nhiệm nặng nề. Nhưng có sao nhìn bé vui cười , thương khi bé mệt, tạo cho bé những thói quen tốt... là niềm quan tâm của cả nhà.

Hôm nay bé đã biết lẫy nhoay nhoáy, loáng cái là hết cái giường, nhổm cao cái mông trườn như một chú sâu con, bé rất cố gắng khi nào mệt lại gục đầu xuống gối. Nhìn bé chợt nghĩ để có thể trở thành một con ngưòi hoàn chỉnh đúng là phải trải qua rất nhiều giai đoạn cố gắng và tự hoàn thiện mình và những cố gắng đó phải từ chính bản thân mình k có bất cứ một ai có thể làm hộ được, mong bé sẽ có đủ nghị lực để qua tất cả những chặng đường của cuộc đời và có nhiều may mắn cũng như niềm vui, bà sẽ luôn là ngưòi ủng hộ và chia sẻ với cháu nhưng k làm hộ cháu...

Last edited by thuphong; 11-06-2012 at 09:33 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

12. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (12-06-2012),Boulevard (14-06-2012),get_out_cs (14-06-2012),MinhThy (11-06-2012),Nhím con (11-06-2012),Phu sinh (12-06-2012)

Thanks
    3.762

.
    Thế là em lại yêu, lần thứ bao nhiêu rồi nhỉ, lúc nào cũng vội vàng hấp tấp như thế, đã bao nhiêu lần tôi phải năn nỉ nó. Em ơi, đi chậm lại, dừng chân chút đi và hãy sống chầm chậm một chút như vậy mới thấy hết cái sự cái ấm áp, xao động, lung linh của tình yêu, em cứ vội như thế… em sẽ bị chết ngộp trong đó đấy.
    Em không dừng được chị ơi (nghe câu này mình bết là mình đã già rồi, người già k thể đi nhanh vì sẽ bị chóng mặt) tôi cứ hồi hộp nhìn theo em… khi thì cú điện thoại em gọi cho tôi tâm sự vào lúc khuya khoắt, lúc thì thông báo em đang uống rượu… lúc lại lôi tôi đi café chỉ để nói một điều là em nhớ… rồi em kể say mê những lần gặp nhu những điều người ấy nói... rồi làm thơ cũng vụng dại, ngu ngơ cũng cháy bỏng, khao khát… có người bạn nói với tôi cái sự yêu nó buồn cười lắm yêu là cấm có giấu được bởi chính những người trong cuộc muốn dấu nhưng lại muốn khoe… có lẽ thế thật…
    Thôi thì cầu mong cho em có được hạnh phúc bền lâu, tình yêu không có lỗi bao giờ, hãy bao dung và tha thứ cho nó nhé nhé…
    Last edited by thuphong; 15-06-2012 at 08:18 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

14. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (17-06-2012),Boulevard (14-06-2012),get_out_cs (14-06-2012),MinhThy (14-06-2012),Nhím con (15-06-2012),Phu sinh (14-06-2012)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    .
    ... Em ơi, đi chậm lại, dừng chân chút đi và hãy sống chầm chậm một chút như vậy mới thấy hết cái sự cái ấm áp, xao động, lung linh của tình yêu, em cứ vội như thế… em sẽ bị chết ngộp trong đó đấy.
    Em không dừng được chị ơi (nghe câu này mình bết là mình đã già rồi, người già k thể đi nhanh vì sẽ bị chóng mặt) tôi cứ hồi hộp nhìn theo em……
    Hi... Hi... Theo em thì chẳng phải già đâu chị ui! Tùy tính người đấy, thi thoảng vẫn có người than thở với em là sao đợi mãi chả thấy anh ấy nói gì cả... đó thôi!!!

16. Có 6 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Bình Nguyên (17-06-2012),Boulevard (14-06-2012),get_out_cs (14-06-2012),MinhThy (14-06-2012),Nhím con (15-06-2012),thuphong (15-06-2012)

Thanks
    3.762

.
    Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hi... Hi... Theo em thì chẳng phải già đâu chị ui! Tùy tính người đấy, thi thoảng vẫn có người than thở với em là sao đợi mãi chả thấy anh ấy nói gì cả... đó thôi!!!
    Thực ra nói sống nhanh tốt hay chậm tốt cũng khó xác định lắm, với một người tính cách nhanh sẽ thấy người sống chậm sao mà lâu la thế còn người sống chậm sẽ nhìn thấy người sống nhanh sao mà hấp tấp thế, cũng biết đôi khi những thành công trong cuộc đời cũng phụ thuộc vào sự nhanh tay nhanh mắt nữa. Mình sống chậm nên nhìn con bé chạy nhanh cứ sợ nó bước hụt…. có khi trong thâm tâm nó lại nghĩ thời gian ít lắm đời có được mấy mươi mà không nhanh lên chứ vội vàng lên với chứ.

Trường hợp của em thì cứ nói: nếu anh ấy k nói gì thì để anh nói nhé... hihihi

Sẽ còn có ngày mai

18. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Bình Nguyên (17-06-2012),get_out_cs (24-06-2012),MinhThy (15-06-2012),Nhím con (15-06-2012),Phu sinh (16-06-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

nói sống nhanh tốt hay chậm tốt cũng khó xác định lắm, Em đồng ý với chị điều đó vì tất cả mọi điều ở trên đời này chỉ là ý niệm khi tâm sinh và bộc phát ra những ngôn từ mà thôi.
    Sống nhanh hay sống chậm thì cũng phải trải qua các giai đoạn của đời người và cùng về tới khởi điểm. Cát bụi cùng trở về với cát bụi. Được gì và mất gì chỉ có họ cảm nhận được.
    Có những người sống nhanh họ vì họ nói họ đang có thời, cờ nắm trong tay thì phải phất....
    Còn những người sống chậm thì họ nói họ đang chờ gió ...Có gió trong tay thì cờ nào cũng phải phất theo họ...
    Hề hề.
    Trong nghệ thuật NA cũng thế. có người thích chụp nhanh để tạo ra những dòng nước mạnh mẽ, chảy tung toé. như hình ảnh dòng thác này.

Và cũng có khi thich chụp chậm để cảm nhận sự mượt mà êm ả vẫn của dòng nước đó.

để hưởng trọn niềm vui

Đời người sống chậm, sống nhanh ai cũng có những lý do hay nhu cầu bản thân. Hiểu đúng sai tuỳ hỉ. OA nhớ mãi một câu chuyện của chính mình.

Hồi mới lấy chồng, ngồi xe ông xã lái rất chậm, OA quen lái tốc độ nên cứ cằn nhằn thì he nói. "Chậm mà tới nơi, còn hơn là ko bao giờ tới"
    OA nói lại him.
    "Nhưng người ngoài nhìn họ nói anh đang tập lái xe"
    He trả lời.
    "Nhưng cũng có thể họ nói có một người pn đẹp như em ngồi bên cạnh anh ngu sao lái xe nhanh, tốt nhất nên dừng xe lại"
    Nghe chồng tán đã cái lỗ tai còn hơn là bông gòn ngoáy lỗ tai nữa.
    20 năm sau.
    Chồng lái xe xuống đổ săng, ba mẹ con đi WR. Đổ săng xong chồng lên xe lái đi để quên ba mẹ con. Khi đến đám cưới, mọi người hỏi đi một mình à, lúc đó chồng mới giật mình vì vội vàng quá ko biết đánh rới ba mẹ con ở đoạn nào rồi...
    Last edited by OA _ NỮ; 24-06-2012 at 02:48 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

20. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (25-06-2012),get_out_cs (24-06-2012),Nhím con (24-06-2012),Phu sinh (25-06-2012),thuphong (04-07-2012),toitimtoi (24-06-2012)

Trang 47 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 37454647484957 ... LastLast