Trang 37 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 27353637383947 ... LastLast
Bài 361 đến 370/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

.
    Mọi chuyện xong xuôi và khá tốt đẹp... bạn hỏi:"nhẹ lòng rồi chứ" mình suy nghĩ rồi nói " không anh ạ, là bắt đầu một giai đoạn mới" . Mà đúng vậy, cuộc đời mỗi người là một chuỗi những ngày không hề bằng phẳng, kết thúc giai đoạn này là mối lo cho giai đoạn mới... thực chất tốt hay xấu do chính mình đạo diễn phần nhiều nhưng mình chẳng phải là đạo diễn tài ba

thế mới khổ.

Nhiều chuyện phải suy nghĩ khiến tóc mình bạc đi 1 đám. Mọi khi cô gội đầu nói chị thích thật tuổi này mà chẳng hề có sợi bạc nào vậy mà mấy lần gần đây nó thông báo. Chị nhé nhiều tóc bạc rồi đấy, thế có khổ không chứ

Sẽ còn có ngày mai

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (23-07-2011),Candy (23-07-2011),Dung_SHA (23-07-2011),Lão K (26-07-2011),Nhím con (24-07-2011),Phu sinh (23-07-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Tóc bạc á? Chị dùng Hà thủ ô và ba kích nhá! 1 kg hà thủ ô + 3 lạng bakich sau đó thì xay và hòa với nước sôi uống. Đen liền hà...Cái chiêu e vừa phổ biến mà đã quên ngay... Thử đê

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

4. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (23-07-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Tóc bạc á? Chị dùng Hà thủ ô và ba kích nhá! 1 kg hà thủ ô + 3 lạng bakich sau đó thì xay và hòa với nước sôi uống. Đen liền hà...Cái chiêu e vừa phổ biến mà đã quên ngay... Thử đê

Thế em đã thử chưa? sau vụ phản ứng thuốc vừa rồi chị sợ chết khiếp các loại thuốc bắc, thuốc nam... chưa dám thử lại loại nào. Nếu bị dị ứng thuốc lại 1 lần nữa có người sẽ giận lắm

Sẽ còn có ngày mai

6. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (24-07-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Thế em đã thử chưa? sau vụ phản ứng thuốc vừa rồi chị sợ chết khiếp các loại thuốc bắc, thuốc nam... chưa dám thử lại loại nào. Nếu bị dị ứng thuốc lại 1 lần nữa có người sẽ giận lắm

Mới được 1 tháng, chưa thấy tác dụng ... phụ... vì tóc chưa thể mọc ngay, tóc lại nhuộm màu nâu nên ứ biết có đen hơn không... vậy chờ em thử nghiệm thêm vài tháng nữa nhá nhá ! Hà thủ ô là bổ máu nên khôgn sợ chị ạ
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

tanthinh (25-07-2011),thuphong (24-07-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    477

Thế mà em giữ bí quyết chẳng phổ biến cho anh gì cả,hiiii

Thanks
    3.762

.
    Lâu lắm cả nhà mới cùng đi chơi. bọn nhóc nói đi câu cá chơi ở đó cả ngày mình cứ nghĩ làm gì hết thời gian nhưng ngược lại thời gian trôi qua thật nhanh và rất vui. Không ngờ mọi người thích thú với trò câu cá như vậy và mình cũng ngộ ra có lẽ đời có số thật. Thằng nhóc cứ thả cần là có cá lượn quanh và nó giật được mấy con liền trong khi những cần câu xung quanh cứ im phăng phắc. Cần câu của cô con dâu thì chỉ có côn trùng tới đậu hết bướm đến chuồn chuồn mà tới mấy loại chuồn chuồn... chuồn chuồn ngô, chuồn chuồn ớt và chuồn chuồn khoang... mình chẳng câu được con gì ngoài mấy con cá trong nồi, cô con gái câu được 1 con còn ông xã lo mắc mồi câu cho lũ nhóc. Nhìn qua mấy hàng xóm thấy mặt mũi đăm chiêu rất chăm chú nhưng k thấy phao lay động gì cả.

Đây là thành quả của bữa câu. Một đĩa cá rán vàng rộm (mua ngoài chợ chắc chỉ vài chục ngàn nhưng vui)

Hàng xóm đăm chiêu, nhà mình gỡ cá hihihi... chốc chốc lại thấy có người ra coi cái chậu cá có gần chục con cá nhỏ đang bơi lội tung tăng của nhà mình

Những chú chuồn chuồn rất khoái cái cần câu của cô con dâu

Last edited by thuphong; 25-07-2011 at 11:29 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

11. Có 9 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (25-07-2011),Lão K (26-07-2011),Marat Safin (25-07-2011),Nhím con (28-07-2011),Nhudadauyeu (27-07-2011),OA _ NỮ (25-07-2011),Phu sinh (26-07-2011),Tazang (25-07-2011),TeacherABC (25-07-2011)

Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của tanthinh Xem bài viết
    Thế mà em giữ bí quyết chẳng phổ biến cho anh gì cả,hiiii
    @ Anh Tân Thịnh : Thứ nhất là em chưa kịp ngắm xem tóc anh có bạc hay không nên không phổ biến bí quyết và đã phổ biến chung ở Những khoảnh khắc roài. Em không lo bạc tóc mà lo mọc tóc anh ạ... kkk Còn nhiều bí quyết lắm ví dụ như "giảm eo" nhưng mà em sợ anh không theo nổi em được ...

@ chị Thu Phong: Nhà chị vui và hạnh phúc ghê. Nhìn mà phát thèm, phát ganh tị roài đây nè... Chuồn chuồm cứ thích bu quanh cần câu của cô dâu mới là lũ chuồn chuồn "man" roài ... hic hic

13. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (25-07-2011)

Thanks
    3.762

.
    Ai cũng có thể quên nhưng một người cẩn thận, chu đáo như em mà quên thì buồn ghê

Sẽ còn có ngày mai

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    .
    Lâu lắm cả nhà mới cùng đi chơi. bọn nhóc nói đi câu cá chơi ở đó cả ngày mình cứ nghĩ làm gì hết thời gian nhưng ngược lại thời gian trôi qua thật nhanh và rất vui. Không ngờ mọi người thích thú với trò câu cá như vậy và mình cũng ngộ ra có lẽ đời có số thật. Thằng nhóc cứ thả cần là có cá lượn quanh và nó giật được mấy con liền trong khi những cần câu xung quanh cứ im phăng phắc. Cần câu của cô con dâu thì chỉ có côn trùng tới đậu hết bướm đến chuồn chuồn mà tới mấy loại chuồn chuồn... chuồn chuồn ngô, chuồn chuồn ớt và chuồn chuồn khoang... mình chẳng câu được con gì ngoài mấy con cá trong nồi, cô con gái câu được 1 con còn ông xã lo mắc mồi câu cho lũ nhóc. Nhìn qua mấy hàng xóm thấy mặt mũi đăm chiêu rất chăm chú nhưng k thấy phao lay động gì cả.

Đây là thành quả của bữa câu. Một đĩa cá rán vàng rộm (mua ngoài chợ chắc chỉ vài chục ngàn nhưng vui)

Hàng xóm đăm chiêu, nhà mình gỡ cá hihihi... chốc chốc lại thấy có người ra coi cái chậu cá có gần chục con cá nhỏ đang bơi lội tung tăng của nhà mình

Những chú chuồn chuồn rất khoái cái cần câu của cô con dâu

Ảnh chụp đẹp quá chị TP ơi! Câu cá cũng có cái thú riêng của nó nhất là khi thấy cần câu của mình bỗng chuyển động và sợi cước thì căng ra... Cái cảm giác đó thật sảng khoái và thú vi! Tea mới chỉ đi câu 2 lần và chỉ bắt được 1 chú cá bằng... bàn tay của mình! Sau này nghiệm ra rằng mình không có số... sát cá!

16. Có 3 thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

Marat Safin (25-07-2011),Phu sinh (26-07-2011),thuphong (25-07-2011)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết

@ chị Thu Phong: Nhà chị vui và hạnh phúc ghê. Nhìn mà phát thèm, phát ganh tị roài đây nè... Chuồn chuồm cứ thích bu quanh cần câu của cô dâu mới là lũ chuồn chuồn "man" roài ... hic hic
    Chị quan niệm hạnh phúc đơn giản lắm, chỉ cần mọi người biết quan tâm tới nhau, sống có trách nhiệm với chính bản thân mình và vui vẻ, yêu thương nhau là ok rồi

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    Ảnh chụp đẹp quá chị TP ơi! Câu cá cũng có cái thú riêng của nó nhất là khi thấy cần câu của mình bỗng chuyển động và sợi cước thì căng ra... Cái cảm giác đó thật sảng khoái và thú vi! Tea mới chỉ đi câu 2 lần và chỉ bắt được 1 chú cá bằng... bàn tay của mình! Sau này nghiệm ra rằng mình không có số... sát cá!
    Thỉnh thoảng chị cũng đi câu với bạn bè nhưng chẳng bắt được con cá nào, chắc là mình k sát cá Em nói đúng chỉ cần cá cắn câu là vui lắm rồi, hôm qua nhà chị bắt được có 7 con cá nhép mà hò reo vui như tết... chị cầm cần câu mãi chả thấy cá cắn câu mà gọi nhóc, nó cầm cần câu nhấp nhứ mấy cái đã có cá cắn câu rồi thế mới kỳ.

Sẽ còn có ngày mai

18. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Nhudadauyeu (27-07-2011)

Trang 37 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 27353637383947 ... LastLast