Trang 23 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 13212223242533 ... LastLast
Bài 221 đến 230/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

.
    Bình minh trên bến Ninh Kiều

Mấy bác cháu quyết định thuê thuyền đi dạo chợ nổi và vào thăm khu sinh thái.

Chợ nổi tấp nập với những thuyền ghe treo lủng lẳng những thứ định bán trên một cái cột cao cao…

Những cây dâu sai trĩu trong khu vườn dâu

Cây mít có những trái nằm sát đất. Không nhớ tên loại mít gì nhưng ăn rất ngon, thơm và ngọt, không dính nhựa

Một vườn tắt nở hoa thơm ngát cả không gian

Cây cầu khỉ chênh vênh

Con đường lá mục

Những chú nhím con dễ thương nằm nép vào nhau

Đôi sên yên bình

Và còn nhiều, rất nhiều hình ảnh dễ thương bắt gặp trên đường đi...

Kết thúc là một bữa cơm ăn với có lóc nướng bằng vỏ dừa, lục bình xào tỏi và tôm kho tàu giống món tôm rim tiêu ngoài bắc. Con tôm sông gì mà to đùng… mình ăn thử món lục bình xào tỏi thấy cũng ngon nhưng kết quả bị dị ứng may mà uống thuốc một ngày là hết mẩn ngứa liền

Một ngày tôi ở Hậu giang
    Mênh mang sông nước, lang thang gió chiều
    Tìm anh trong dáng mây xiêu
    Hình như câu hát mang điều nhớ nhau...

Last edited by thuphong; 30-11-2010 at 11:26 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (26-11-2010),huongnhu (28-11-2010),Lão K (01-12-2010),Phu sinh (27-11-2010),Triplec (26-11-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Ha... Ha... Phát hiện ra 1 điều, dường như .... có lẽ.... máy chị chỉ thích hợp với cảnh chụp ngoài trời (tấm nào cũng rõ nét), chụp trong nhà nó lờ mờ sao ấy (nhờ vậy khuôn mặt xấu xí của em được che bớt xíu, còn những khuôn mặt hấp dẫn thì xấu đi tý!)

4. Có 2 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

huongnhu (28-11-2010),thuphong (27-11-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Ha... Ha... Phát hiện ra 1 điều, dường như .... có lẽ.... máy chị chỉ thích hợp với cảnh chụp ngoài trời (tấm nào cũng rõ nét), chụp trong nhà nó lờ mờ sao ấy (nhờ vậy khuôn mặt xấu xí của em được che bớt xíu, còn những khuôn mặt hấp dẫn thì xấu đi tý!)
    Hihihi... ảnh hôm chụp ở Hà Nội trong nhà, trời tối dùng flash mà nó rõ nét đấy chứ. Em xem lại đi
    Nhưng không biết tại sao vào SG tự nhiên hôm đó nó lại mờ đi như thế... chắc tại chị run tay.

Còn ảnh em đẹp lên chút xíu chị nghĩ có lẽ do cái màu xanh lá đó hợp với em hoặc em đang có một niềm vui nào đó nên nó tỏa sáng ngời trên gương mặt làm át những gương mặt khả ái khác của NR

Sẽ còn có ngày mai

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

huongnhu (28-11-2010),Phu sinh (27-11-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Hihihi... ảnh hôm chụp ở Hà Nội trong nhà, trời tối dùng flash mà nó rõ nét đấy chứ. Em xem lại đi
    Nhưng không biết tại sao vào SG tự nhiên hôm đó nó lại mờ đi như thế... chắc tại chị run tay.

Còn ảnh em đẹp lên chút xíu chị nghĩ có lẽ do cái màu xanh lá đó hợp với em hoặc em đang có một niềm vui nào đó nên nó tỏa sáng ngời trên gương mặt làm át những gương mặt khả ái khác của NR
    Khiếp, 2 chị em nhà này PR nhau ghê quá. (nhưng vẫn ko bằng OA khi PR ai đó.)

Hình ảnh chị chụp đẹp và sống động lắm. Nhất là hình ảnh những món ăn.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

8. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

huongnhu (28-11-2010),Phu sinh (28-11-2010),thuphong (28-11-2010)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Khiếp, 2 chị em nhà này PR nhau ghê quá. (nhưng vẫn ko bằng OA khi PR ai đó.)

Hình ảnh chị chụp đẹp và sống động lắm. Nhất là hình ảnh những món ăn.
    Hihihi... hôm đi Châu Đốc chị thấy họ bày la liệt những khay mắm chợt nhớ có hôm em nói rất thích ăn mắm... định chụp ảnh mà vội nên đành thôi.
    Hôm vào Cần Thơ chị cũng có ăn lẩu mắm. Mọi người sợ chị k ăn được nên mua sẵn chân giò nướng giòn nhưng chị ăn cũng thấy ngon lắm... mình thật dễ ăn... Ăn lẩu mắm ở miền tây được cái đủ các loại rau chứ ăn lẩu mắm ở HN thì thiếu nhiều loại rau miền nam. Để chị up ảnh các loại bánh ở Huế nha. Tìm đã ... bánh Huế ăn tại Huế hương vị khác nhiều với bánh Huế ăn tại HN. Nhưng chè thì k thấy gì đặc biệt
    Sẽ còn có ngày mai

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

huongnhu (28-11-2010),Lão K (01-12-2010),OA _ NỮ (28-11-2010)

Thanks
    3.762

.
    Bánh khoái hơi giống bánh bèo nhưng ăn giòn và ngon,

Sẽ còn có ngày mai

12. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (28-11-2010),huongnhu (28-11-2010),Lão K (01-12-2010),Phu sinh (28-11-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

em thích ăn bánh nhất... nên lê la quán Ngon liên tục. Nhìn thèm quá đi! hôm nào mấy chị em tổ chức đi ăn để chị nhớ lại hương vị chuyến du lịch nhỉ? chẹp chẹp...

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

14. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (28-11-2010)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    em thích ăn bánh nhất... nên lê la quán Ngon liên tục. Nhìn thèm quá đi! hôm nào mấy chị em tổ chức đi ăn để chị nhớ lại hương vị chuyến du lịch nhỉ? chẹp chẹp...
    Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết

Hihihi... đi tới vùng nào ngoài việc tham quan ngắm cảnh, gặp gỡ bạn bè người thân thể nào chị cũng phải tìm thử món ăn ngon của vùng đó, không thì phí lắm...
    Cô bạn chị chỉ rảnh đi chơi với chị có 1 hôm sau đó hai mẹ con thuê 1 chiếc xe máy hỏi đường rồi rong ruổi khắp nơi. Trước đó đã được một cậu xích lô giới thiệu Huế thanh bình lắm k hề có ăn trộm và giật đồ. Cô đeo giây chuyền đi thoải mái... tối đó đi ra cầu Tràng Tiền định chụp ảnh cầu đổi mầu.Thấy có một đám đông xúm quanh mấy cậu đang đàn hát giữa đường xe máy để k ai trông và mũ xe máy cũng để thoải mái... nhìn quanh một hồi mình cũng để đó. Hai mẹ con đi dạo 1 vòng quay lại xe máy thì vẫn còn nhưng cái mũ bảo hiểm thì đã bốc hơi. Làm sao đây? mình thì k thể mổ cái mũ khác thay vào và cũng thể đi đầu không ... nhỡ công an hỏi phiền lắm... thế rồi đỗ lại hàng bán khoai nướng hỏi thăm ai bán mũ bảo hiểm gần nhất và kể cho cô ấy nghe chuyện mất mũ cô ấy nói thôi cháu bán lại cho cô cái mũ cũ của cháu. Mai cháu mua cái khác... Hihihi... biết làm sao. Thôi đành mua thế vào cái mũ vừa bị mất. Hôm sau cô chủ nhà hỏi cái mũ đỏ đâu nhỉ. Đành ngơ ngác....

Sẽ còn có ngày mai

16. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (28-11-2010),OA _ NỮ (29-11-2010),Phu sinh (29-11-2010)

Thanks
    3.762

.

Hát trên đường phố.

Sẽ còn có ngày mai

18. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (28-11-2010),Lão K (01-12-2010),Phu sinh (29-11-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Chị là PN nên ko cảm giác được khi ôm Huế vào lòng chị nhỉ.
    Em thấy mấy ông VK tuổi mùi kể Huế có đặc sản là được ngồi trong xe xiclo buông mành ôm Huế dạo tứ tung chị ạ. Ko biết có đúng ko. Còn đặc sản này nữa mấy ông ấy gọi là gối đầu sông Hương cũng êm ái lắm. Và còn một đặc sản nữa cơ, gọi là núi Ngự gì đó...thui em ko thấy nên ko dám kể nữa đâu.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

20. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Lão K (01-12-2010),Phu sinh (29-11-2010),thuphong (29-11-2010)

Trang 23 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 13212223242533 ... LastLast