Bài 1 đến 10/52

Chủ đề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Threaded View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Trích dẫn Trích dẫn của Administrator Xem bài viết
    Thân gửi các bạn đang tham gia topic:

Mong các bạn bình tâm.
    1 bài viết hay quá. Xin cảm ơn Administrator. Mặc dù là mod nhưng BLV cũng không được biết Administrator là ai. Qua những sự việc xảy ra trên blog NKK của mình, BLV cũng đã rút ra một số kinh nghiệm riêng cho mình. Từ ngày làm mod chỉ biết ủng hộ và đồng tình với những bài viết tốt của thành viên trong NR, chứ chưa hề bị "đụng độ" bởi những ý kiến trái chiều. Thế nên cũng không thể tránh khỏi những sai sót có thể xảy ra. BLV sẽ rút kinh nghiệm hơn trong việc sửa chữa những bài viết trong blog (Để cho khách quan hơn, riêng Blog Những khoảnh khắc từ bây giờ xin nhờ 1 mod khác giữ vai trò kiểm duyệt sửa chữa hoặc̀ xóa đi những yêu cầu của BLV hoặc của các thành viên khác). Nếu BLV có gì sai thì bạn bè hãy nhắc nhở nhé. Lần đầu tiên làm mod đấy ạ Chúng ta vào diễn đàn chẳng ai được lợi lộc gì cả ngoài có thêm bạn bè để chia sẻ những niềm vui, nỗi buồn, những kinh nghiệm trong cuộc sống, đặc biệt là thưởng thức những tác phẩm của nhau. BLV không có khả năng làm thơ, viết chuyện nên chỉ góp bằng những bài báo, những tác phẩm ảnh sưu tầm và những câu chuyện hay cóp nhặt ngoài xã hội… Và lấy chính những câu chuyện về cuộc đời của mình để giãi bầy tâm sự. Nếu BLV có trót quá khoe thì cũng thông cảm nhé, vì đây là 1 cảm xúc rất rất đời thường thôi. Vui thì cũng muốn khoe mà buồn thì cũng muốn có người khóc cùng với mình. Và dĩ nhiên những lời khuyên chân tình, khách quan của người ngoài cuộc bao giờ cũng đáng quý trọng. Ở ngoài xã hội, chúng ta còn bắt tay với Mỹ, với Trung Quốc - những kẻ đã từng sang xâm lược nước ta. Thì tại sao ở một ngôi nhà nhỏ với một số người rất nhỏ này, chúng ta không thể lấy tình để đối xử với nhau hơn là cứ chăm chăm tìm lỗi câu từ hay bắt lỗi nhau để làm gì, nhất là ở topic blog - 1 topic rất nhạy cảm và mang chủ quan của mỗi cá nhân. BLV vẫn âm thầm đọc tất cả các topic trong chuyên mục blog. Bài viết nào hay hoặc có nhiều cảm xúc, BLV thường comment hoặc thanks, còn với những bài viết BLV không đồng tình quan điểm thì BLV lặng lẽ đi qua… Trừ phi những quan điểm quá sai lệch ảnh hưởng tới chính trị hoặc những vấn đề suy thoái đạo đức… và đi trái lại tiêu chí “Chân tình hội ngộ” của diễn đàn. BLV vào với mục đích hợp sức để Niềm Riêng phát triển. Bản thân BLV cũng đã đề nghị với các Mod cho mình rút khỏi vai trò Mod vì mình đúng là chẳng có tí xíu kinh nghiệm nào cả. Làm 1 thành viên khỏe re hơn. Nhưng mọi người vẫn muốn BLV tham gia và từ những khúc mắc như thế này mới có thêm kinh nghiệm cho mình. Có làm thì phải có sai. Có sai thì mới có kinh nghiệm. Ngay từ bài viết của Administrator, BLV đã học hỏi được rất nhiều điều về cách ứng xử trên mạng. Tiện đây cũng xin mở lại topic Những khoảnh khắc để tiếp tục mạch tự sự của mình...
    :
    Last edited by Boulevard; 12-07-2010 at 12:33 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)