Bài 1 đến 10/52

Chủ đề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Hybrid View

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Tôi xin trả lời từng việc cụ thể để mọi người thấy rõ mục đích của bạn là gì?
    Thứ nhất + thứ 2 + thứ 3 (của bạn): nick của bạn "vô tình" lập đúng vào ngày 1 người bạn trong NR có post và xóa bài của bạn ấy đi vì có những bất đồng quan điểm về quan niệm sống, đây là lý do 1 số mem nghĩ ngay bạn là 1 nick ảo không có thật. Cũng có thể 1 thành viên nào đó trong NR nhờ bạn vào đây giúp sức trong diễn đàn. Nếu sai thì thôi, chẳng có vấn đề gì, vì cái mà tôi lên án bạn là thái độ của bạn đối với riêng 1 topic và 1 con người. Trong diễn đàn này có vô vàn những topic nóng và hấp dẫn hơn của NKK mà sao bạn lại đọc duy nhất có 1 topic thôi nhỉ ? Đây là lý do mọi người sẽ thấy rõ động cơ của bạn là không hề khách quan.
    Thứ tư: Tôi là nich mới khi vào cũng đã nói rõ tôi là bạn của Boul thì ai cũng biết rành rõ, thậm chí tôi đã được vinh hạnh đi uống cà phê với 1 người bạn của Boul và cũng là thành viên trong Niềm riêng rồi thì sao phải nghĩ tôi là Boul. Vả lại, tôi nghĩ Boul có đủ bản lĩnh và tư cách để tranh luận với bạn chứ không việc gì phải dùng một cái nich khác. Nếu không nhầm tôi đã hỏi số điện thoại của bạn (dĩ nhiên không phải đề làm thân) mà để trao đổi cụ thể cho bạn biết tôi là "người thực" chứ không phải là 1 người ảo như nhiều người phải giấu mặt khi lên diễn đàn.
    Thứ 5 + 6 + 7: Tôi thấy bạn vô lý khi quá cực đoan can thiệp và chỉ trích của mình với 1 người bạn chưa hề quen biết. Tôi đọc topic NKK và thấy mọi người đều rất hưởng ứng những gì Boul làm cho diễn đàn và cũng rất vui vẻ, những lời chia sẻ chân thành của bạn Triplec, bạn Ha ha ha... lo lắng cho hạnh phúc gia đình của Boul, họ đã có 1 cách nói rất tế nhị (Tôi cũng không thể đòi hỏi bạn phải có một cách nói như vậy bởi trình độ và quan niệm sống của mỗi người 1 khác). Nhưng xin nhấn mạnh với bạn topic này nằm trong mục Blog của từng cá nhân thì việc họ thích làm gi thì mặc họ sao phải xía vào làm gì cơ chứ? Bạn không thích thì bạn đừng vào đọc làm gì và cũng chẳng nên viết thì đúng hơn chứ? Tại sao lại phải bắt người ta phải nghe những ý kiến chủ quan từ bạn trong một blog mang tính cá nhân của họ? Hiện giờ tôi vào topic NKK, thấy rất rõ một điều là hầu như những gương mặt quen thuộc - tạo nên tên tuổi của Niềm riêng đều đã ra mặt và đứng bên Boul. Bạn hãy thử nhìn vào những bài viết và đề nghị của bạn có ai hưởng ứng không ? Đó là 1 lời giải cho ai đúng, ai sai và ai nhiều chuyện đấy bạn ạ. Tôi chấm dứt không tranh luận với bạn nữa. Vì tôi thấy Boul nói đúng tội gì phải đi mất công, mất việc để tranh luận những cái mà mình không quan tâm, không có lợi cho mình... Có thể, tôi sẽ không tham gia diễn đàn này nữa, nhưng cũng gửi lại bạn tôi 1 lời nhắn : Chúc bạn bình tĩnh để vượt qua mọi khó khăn của mình. Bạn bè vẫn đang và sẽ mãi ở bên bạn! Sông có khúc, người có lúc... hãy bình tĩnh và đừng vì những lời nói thiếu thiện ý để làm một điều gì có hại cho chính bản thân mình.
    Last edited by nguoisat; 12-07-2010 at 12:01 PM.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Trân trọng mình cũng là trân trọng người, tôi đã đọc lại thấy có 7/8 bài bạn viết (bài viết ở topic khác mới vừa được viết hôm nay thôi) chắc vì tối qua tôi đã vạch ra cái yếu là bạn chẳng chịu tham gia viết cái gì. Thử hỏi mục đích của bạn vào đây để làm gì nhỉ vì cả 7 bài của bạn đều là hướng tới 1 người duy nhất. Admin Đông Quân đã trả lời cho bạn rất rõ ràng rồi mà sao bạn vẫn cứ tiếp tục hỏi đi hỏi lại, thắc mắc đi thắc mắc lại 1 vấn đề... mà vấn đề đó chính bản thân cũng biết rõ rồi. Từ đáy lòng mình, tôi chúc cho bạn bình an và có một cách nhìn rộng lương hơn với mọi thứ và nhất là với Boul - 1 người bạn mới của bạn .