Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 LastLast
Bài 41 đến 50/52

Chủ đề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Administrator PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Trích dẫn Trích dẫn của mainhungayhomqua Xem bài viết
    Admin trả lời thế này nghĩa là sao? Sao lại edit nick của tôi? Tôi có viết bài nào trong topic nào của hahaha đâu, tôi mới viết ở "những khoảnh khắc", topic này và topic về bạch tuộc thôi mà. Sao Admin lại edit nick của tôi?
    Bạn mainhungayhomqua ạ,

Bạn lại vội vàng rồi. Bạn hiểu thế nào là edit nick của bạn ? Trong CM của hahaha có ghi nhầm nick của bạn là vannhungayhomqua và hahaha có yêu cầu Mod edit lại giúp vì hahaha không tự edit được. Tôi đã edit lại nick của bạn trong CM đó cho đúng thì tôi đã phạm lỗi gì với bạn ?

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Trích dẫn Trích dẫn của Administrator Xem bài viết
    Bạn hahaha ạ,
    Chính tôi đã đọc yêu cầu của bạn và thực hiện edit nick mainhungayhomqua đúng như ý của bạn. Thực hiện xong, chính tôi đã đọc lại rõ ràng CM của bạn và click THANKS vào đó nữa, nhưng chỉ được mươi giây sau là CM của bạn biến mất, tôi vẫn còn đang tìm hiểu tại sao.

Nội dung CM của bạn không vi phạm gì, và tôi tin là không có Mod nào xóa nó, chỉ có thể có sự cố nào đó thôi.

Bạn cũng là người đã từng gắn bó thân thiết với 4rum và hiểu rõ chuyện này, vậy mà ngay lập tức bạn lại phát biểu:"Haha không thể có ý kiến ở đây thì báo dùm cái..." Mỉa mai người khác làm bạn vui lắm sao ? Có lẽ câu hỏi này không nên nêu ra với bạn nhỉ ?

Rất mong bạn thông cảm vì một sự cố chưa biết rõ.
    Trời đang ở nhiệt độ nóng dã man nên hình như ai cũng bị lây cái nóng của thời tiết vậy.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    12

Tks admin vì câu trả lời nhưng tôi không nghĩ là tôi có vấn đề trong câu chữ. Admin không nói rõ, hahaha cũng không nói rõ đương nhiên tôi phải thắc mắc chứ tôi quy kết gì cho admin mà admin phải lên tiếng là "phạm lỗi" với tôi, không lẽ admin nghĩ tôi và mọi người ở đây đọc hết các comment của mọi người sao mà biết đầu cua tai nheo thế nào, tự nhiên chình ình cái nick của tôi trong bài trả lời hahaha với phần format đậm, rất ấn tượng. Edit nick với đa phần mọi người đều hiểu là edit profile hoặc những vấn đề liên quan trực tiếp đến các thông tin cá nhân của nick đó chứ hiếm người suy luận được edit nick là sửa lại lỗi chính tả hay một thuật ngữ trong một bài viết. Không biết admin có hài lòng về câu trả lời của tôi chưa.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Cám ơn Admin đã giải thích tường tận, có lẽ do trời nóng quá, vậy nếu được, xin Admin phục hồi lại cái post chính của 3h gởi Mainhungayhomqua dùm, và xoá tất cả các reply còn lại không liên quan.

@Mainhungayhomqua: tôi vừa chia sẻ suy nghĩ của tôi với bạn về chuyện clone nick, do nhầm lẫn của một ai đó trong BQT dẫn đến thêm mấy comment vô ích, bạn yên tâm, cuối comment là câu: tôi thích bạn!
    @Chim biển: mừng bác mạnh khoẻ và đã trở lại!

Administrator PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Tks admin vì câu trả lời nhưng tôi không nghĩ là tôi có vấn đề trong câu chữ. Admin không nói rõ, hahaha cũng không nói rõ đương nhiên tôi phải thắc mắc chứ tôi quy kết gì cho admin mà admin phải lên tiếng là "phạm lỗi" với tôi, không lẽ admin nghĩ tôi và mọi người ở đây đọc hết các comment của mọi người sao mà biết đầu cua tai nheo thế nào, tự nhiên chình ình cái nick của tôi trong bài trả lời hahaha với phần format đậm, rất ấn tượng. Edit nick với đa phần mọi người đều hiểu là edit profile hoặc những vấn đề liên quan trực tiếp đến các thông tin cá nhân của nick đó chứ hiếm người suy luận được edit nick là sửa lại lỗi chính tả hay một thuật ngữ trong một bài viết. Không biết admin có hài lòng về câu trả lời của tôi chưa.
    @ Bạn mainhungayhomqua ạ,

Thông thường thì tôi bỏ qua những chuyện thế này, kể cả là những ai có vấn đề với riêng tôi, tôi vẫn tạo điều kiện cho họ xả hết ra một lần như tôi đã nói. Nhưng riêng hôm nay tôi muốn nói thêm một chút với bạn, chỉ bởi vì tôi đồng ý với hahaha là bạn biết nghe và tôi cũng như hahaha tôn trọng điều đó. Trao đổi thêm một chút, tôi hy vọng có thể từng bước một bạn bớt vội vàng, bớt nóng nảy, bình tỉnh trong mọi chuyện, và như thế trong mắt chúng tôi bạn sẽ đáng tôn trọng hơn thế nhiều. Nhưng nếu bạn cảm thấy chuyện này làm mất thời giờ của bạn, thì bạn có thể xem như tôi đã hài lòng với câu trả lời của bạn rồi và không cần phải xem tiếp phần bên dưới.

Bạn ạ,
    Tôi thấy bạn vẫn chưa thật trong phần trả lời vừa rồi. Bạn đọc CM của tôi cho hahaha, và sau khi thấy trong đó có nội dung Admin edit nick của bạn thì chắc chắn 100% là bạn sẽ kiểm tra lại nick của mình ngay. Khi thấy nick trên thực tế không thay đổi gì thì tất nhiên bạn cũng hiểu edit ở đây chỉ là chuyện khác chứ không hề có chuyện động chạm gì tới nick của bạn. Thế nhưng bạn lại nhấn mạnh 2 lần cùng một câu hỏi một cách gắt gỏng :

"Admin trả lời thế này nghĩa là sao? Sao lại edit nick của tôi? (trên thực tế nick của bạn có thay đổi gì đâu ?)Tôi có viết bài nào trong topic nào của hahaha đâu, tôi mới viết ở "những khoảnh khắc", topic này và topic về bạch tuộc thôi mà. Sao Admin lại edit nick của tôi?

Dồn dập, quyết liệt như vậy không phải là bạn đã cho rằng tôi có lỗi với bạn sao ?
    Nếu bạn chỉ hỏi để biết rõ chuyện thì câu hỏi bình thường sẽ đơn giản chỉ là :"Làm ơn cho biết có chuyện gì mà lại phải edit nick của tôi vậy ?

Và bạn ạ, thêm một điều không thật nữa:
    "Edit nick với đa phần mọi người đều hiểu là edit profile hoặc những vấn đề liên quan trực tiếp đến các thông tin cá nhân của nick đó... "

Nick là nick. Profile là profile. Không thể hiểu edit nick là edit profile hay thông tin cá nhân được. Hơn nữa, mọi thứ đó bạn đều có thể kiểm tra xem có bị thay đổi gì không một cách dễ dàng trước khi qui kết cho ai đó đã sửa đổi nó.

Bạn ạ.
    Tôi rất tiếc là không biết rõ về bạn, nhưng vẫn rất mong rằng bạn sẽ là dòng nước hơn là ngọn lửa.

Mong rằng tôi không làm mất thời giờ của bạn và chúc bạn vui.

-------------------------

@ Chào bạn hahaha,

Rất tiếc là tôi không thể tìm lại được CM đã mất của bạn. Nếu phải chờ DataAdmin online chắc phải lâu. Bạn có thể vui lòng post lại CM đó không ?
    Chân thành xin lỗi bạn vì sự cố không mong muốn này.

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Một lần nữa yêu cầu các bạn bình tĩnh.

- Topic này do bạn Mưa Trên Cuộc Tình lập ra để giải quyết những vướng mắc với Smod Đông Quân. Vì vậy, sẽ được đóng khi đã giải quyết xong. Tôi đã đọc thấy bạn MTCT đã đưa ra ý kiến cuối cùng và còn chờ ý kiến của Smod Đông Quân.

Trích dẫn Trích dẫn của Mưa Trên Cuộc Tình Xem bài viết
    Đông Quân :
    Đây là comment cuối cùng của tôi trong tp này, cũng như trong Niềm Riêng. Cho cá nhân ông.....
    - Nếu các bạn có những thắc mắc khác, đề nghị lập topic khác, không post vào đây để tránh làm loãng topic cũng như tránh việc hiểu nhầm ý do được post trong topic này!

- Xin lập lại ý của Admin Hoả Đăng, kể từ sau thời điểm post này được post, mọi ý kiến không liên quan đến chủ đề topic sẽ bị xoá mà không cần thông báo. Đồng thời xin phép xoá những post không đúng chủ đề phía trên.

Xin cảm ơn các bạn!

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    12

Cảm ơn Admin về câu trả lời mặc dù tôi không thích việc admin bảo tôi không thật, đơn giản vì tôi cũng chẳng nhớ tôi đăng ký thế nào trong profile của tôi. Hí hí, thông tin cá nhân mà. Tks again. Trả lại sự bình yên cho topic của anh MTCT.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.405
    Thanked 1.118 Times in 288 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Mưa Trên Cuộc Tình Xem bài viết
    Đông Quân :
    Đây là comment cuối cùng của tôi trong tp này, cũng như trong Niềm Riêng. Cho cá nhân ông.
    Ông hãy làm tất cả những gì mà cá nhân ông nghĩ là đúng. Tôi không phản bác lại bất kỳ điều gì ông viết, vì xét về mặt IP Add, ông viết CHÍNH XÁC.

Vì ông nói "biết tôi là ai" nên tôi nói thêm vài lời:
    1/ Nếu ông biết chính xác như thế, chắc ông cũng biết chính xác cảm nhận của cá nhân tôi về cá nhân ông.
    2/ Ông yên tâm về sự ra đi của tôi, nếu như thật sự ông biết "tôi là ai".
    3/ Có một luật bất thành văn trên các trang web ảo, mà bất kỳ điều hành viên nào cũng biết, nhưng ông đã phớt lờ đi vì muốn thắng tôi bằng mọi giá. Ông đã làm một việc mà chưa có bất kỳ một điều hành viên nào dám công khai làm. Tôi ghi nhận điều này như một chứng minh về sự bất lực ngữ nghĩa của ông khi tham gia tranh luận.
    @ Mưa Trên Cuộc Tình: Có thể bạn không com. ở NR nữa (?), nhưng chắc sẽ còn vào đọc, tôi cũng có lời khuyên chân thành dành cho bạn:

- Thắng thua mà làm gì khi ta không thắng được chính mình.
    - Đa nhân cách là một căn bệnh chứ không phải là một trò chơi, thế nên hãy luôn là chính mình dù bất cứ ở đâu.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.405
    Thanked 1.118 Times in 288 Posts

Gửi SMod Đông Quân: Với khía cạnh vấn đề tôi đặt ra, tôi thoả mãn với câu trả lời của Smod. Nhưng cách xử lý của Smod với vấn đề của MTCT, tôi không tán thành. Tại sao Smod lại có thể lấy những cái nick khác nhau của MTCT ra để đe doạ MTCT. Mod có thể tế nhị hơn là gửi tin nhắn cho MTCT để nhắc nhở giữa 2 người với nhau, nhưng SMod làm thế này rất giống như tạo thêm hiềm khích cho một số người và là cái cớ một số người có lý do để công kích, lợi dụng điểm yếu của nhau. Tôi tin rằng Smod cũng biết trên diễn đàn sẽ có một số mem có không chỉ một vài mà có khi là rất nhiều nick và trong số những người liên quan đến vụ tranh luận vừa qua như MTCT, MNNHQ, mod BOU, NS, MT.... liệu có ai trong số họ không cố tình dùng một loạt nick để công kích, thậm chí chửi bới, xoi mói, nhưng vì duy nhất MTCT đặt ra câu hỏi nên Smod dùng "phương pháp" này để trị tận gốc? Nếu bây giờ Mod công bố kết quả check IP (tôi tin chắc nhiều người đã tự check trên góc độ cá nhân của họ, đã có kết quả nhưng họ không nói ra vì không muốn gây thêm hiềm khích), ai biết đâu không có rất nhiều bất giờ, và một loạt hình tượng cao quý có thể sụp đổ ngay tức khắc.
    MNNHQ:
    - Bạn lại nóng vội nữa rồi mọi chuyện vẫn còn đó, bạn có thể tìm hiểu kỹ càng trước khi kết luận vẫn không trễ mà.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Sầu lãng tử's Avatar
    Thanks
    45

Lâu lâu Sầu mới vô lại NR vì bận nhiều quá. Nhưng dạo này vô NR thấy buồn ghê vì những tranh cãi, đấu đá nhau. Sầu xin phép được nói vài câu, dù mang tiếng spam. XIn được nói luôn rằng, mọi diễn đàn trên mạng hầu hết đều là diễn đàn mở, mọi người đều có quyền tham gia nếu thấy yêu thích, thấy hợp với mình.

Như NR cũng vậy, mọi người có yêu thơ văn, có cùng những sở thích, những niềm say mê giống nhau là văn thơ, kết bạn và nhiều nhiều điều nữa thì mới vào đây tham gia. Vì thế đã xác định tham gia sân chơi mở thì hãy tham gia với tinh thần vui vẻ, cởi mở và cầu thị, mở tấm lòng với mọi người để được đón nhận lại những điều tốt đẹp dành cho nhau, có thêm những người bạn tốt.

Vậy thì vì sao chỉ vì những vấn đề nhỏ rồi phải tranh cãi, đấu đá, xỏ xiên miệt thị nhau nọ kia, làm mất vui, mất đoàn kết giữa mọi người như vậy. Sao mọi ngưòi không bớt đi một chút những cái tôi của mình để có thể hòa đồng cùng tất cả. Còn nếu một khi tham gia mà vì điều nọ điều kia không hài lòng, không hứng thú nữa thì có thể rút lui, không tham gia nữa có sao đâu, tại sao cứ phải cãi cọ như trẻ con thế. Là sân chơi mà, thích thì đến, ko thích thì đi, có ai cấm được đâu.

Nhưng nói đi cũng phải nói lại, diễn đàn cũng là một xã hội thu nhỏ, có người già, người trẻ, người thế này, người thế kia, vì thế ko thể tránh khỏi việc có bất đồng nào đó. Chỉ mong mọi người khi phát ngôn, khi hành động việc gì cũng nên suy nghĩ, nên đặt mình vào địa vị người mà mình nói, đặt mình vào địa vị những thành viên khác phải chứng kiến những điều không hay, để thấy được các khía cạnh của vấn đề mà cư xử cho hợp lẽ, cho khách quan. Đừng để mất hết hòa khí và tình cảm dành cho nhau, cho tập thể. Hãy nói bằng tinh thần xây dựng chứ đừng phá hoại, điều đó chỉ làm xấu thêm vấn đề. Xin cảm ơn. Nếu cho rằng Sầu đã spam thì Mod hay Min hãy xóa bài giùm. Xin cảm ơn!
    Đâu có gì đáng nói
    Chỉ là bình thường thôi
    Bình thường như hơi thở
    Thoảng qua nhau trong đời.

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 LastLast