Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... LastLast
Bài 21 đến 30/52

Chủ đề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    12

Default Ðề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Trích dẫn Trích dẫn của Đông Quân Xem bài viết
    @ mainhungayhomqua:
    - Theo những gì tôi biết, tôi xác nhận nick của bạn là hoàn toàn mới, không là người cũ ở NR vì mâu thuẫn cá nhân mà reg. vào với dụng ý xấu, vì có thể có nhiều người đã lầm tưởng như vậy.
    - Có sự việc hôm nay là từ bài viết đầu tiên của bạn, như tôi đã nói, đó là quan điểm cá nhận, tôi không bàn đến chuyện đúng sai, vì mọi chuyện đều có mặt tương đối của nó, đúng hay sai, còn lệ thuộc vào có đúng người, đúng nơi, đúng lúc... hay không nữa, chắc bạn đồng ý với tôi điều này?
    - Hãy khách quan nhìn lại tiến trình của sự việc, nó giống như kiểu bạn vào nhà người ta, thấy vợ chồng người ta "cãi nhau", bạn can ngăn, hòa giải, nhưng bị phản ứng (dù mức độ phản ứng có hơi quá) thay vì bỏ đi, bạn quay lại xô xát cãi vả với họ, từ người vô can, bạn tự biến thành người trong cuộc... hóa ra ách giữa đàng lại mang vào cổ. Cũng có nhiều com. của các thành viên khác góp ý và không phải chủ nhân của nó đồng ý hết cả, nhưng sự việc lại không diễn biến theo cách của bạn, vì sao lại thế?
    - Dù là blog của mình, nhưng với cương vị mod, BLV có những sai sót nhất định, không phải chúng tôi không nhận ra điều này, để việc điều hành 4R có nề nếp, qui cũ, chúng tôi sẽ có cuộc họp nội bộ nhằm kiểm điểm, góp ý lẫn nhau theo thông lệ của một diễn đàn, chắc bạn cũng có thể thông cảm với chúng tôi điều này.
    - Dù thế nào đi nữa, "tiền trách kỷ, hậu trách nhân", tôi thay mặt BQT xin lỗi bạn vì những sự việc đáng tiếc đã xảy ra, mong bạn hãy bỏ qua những hiểu lầm đã có, như người ta vẫn thường nói, "đánh nhau sứt đầu mẻ trán mới thành bạn", tại sao không?, mong bạn tìm được niềm vui và thật sự thoải mái ở NR.
    Cảm ơn SMod về câu trả lời. Tất cả những điều tôi mong muốn chỉ là sự công bằng với mọi thành viên, không có ý gì khác. Cảm ơn Smod một lần nữa.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.405
    Thanked 1.118 Times in 288 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Mưa Trên Cuộc Tình Xem bài viết

.................................................. ..........
    Nếu những gì tôi viết trên vẫn mang hơi hướng khiêu khích, châm chích, gây xáo trộn NR, và bản thân ĐQ vẫn xem tôi là phần tử cần loại bỏ, xin ĐQ vui lòng delete toàn bộ bài viết của tôi, và ban nick MTCT vĩnh viễn, tôi hết sức vui vẻ và cam đoan không kiện cáo.
    @ Mưa Trên Cuộc Tình:
    Để khách quan tôi xin quote lại hai com. sau đây để bạn khỏi thắc mắc:

Trích dẫn Trích dẫn của MinhThy Xem bài viết

"Nhân cách tạo nên số phận" - bạn đã thật sự hiểu rõ câu mà bạn viết ra chưa? MT cũng tâm đắc với câu đấy và hình như nó ứng nghiệm rõ ràng tên từng từ trong từng câu nói của bạn. "Dĩ hòa vi quý" là một lời khuyên MT xin gởi cho bạn về vấn đề giao tiếp trong xã hội nói chung và trên mạng ảo nói riêng. MT thấy hầu như bạn chỉ thích "thêm dầu vào lửa", bạn ít online, và hễ có tranh luận thì đều có bạn lên tiếng và những lần lên tiếng đó đều có dạng "đâm bị thóc, chọc bị gạo". MT nói ít, mong bạn hiểu nhiều. Hy vọng bạn suy nghĩ đến điều này để góp tay với BQT NR tạo một sân chơi thoải mái, bình đẳng, không đả kích cho mọi người.

Bất cứ reply nào về comment này của MT với ý định muốn tiếp tục tranh luận và không có thiện ý thì MT đều sẽ ko reply. Không phải vì sợ tranh luận mà vì không cần phải tiếp tục nếu người đọc không hiểu.

Thân chào,

MìnhThy
    @ MThy: Em nhận xét về anh như thế là đúng đấy, anh cũng công nhận hầu hết những cm tranh luận của anh đều có “gai”. Nhưng anh nghĩ, mình xuất hiện đúng nơi, đúng chỗ, không lung tung châm chích bậy bạ. Cả trong tp về Avatar của em lúc trước. Cám ơn vì góp ý của em.
    - Đọc những com. trên chắc bạn đủ hiểu MT nhận xét thế nào về bạn và bạn cũng công nhận là không sai, là người "đâm bị thóc, chọc bị gạo", thế thì cần tìm bằng chứng ở đâu xa nữa?
    - Với câu này của bạn:

Nếu những gì tôi viết trên vẫn mang hơi hướng khiêu khích, châm chích, gây xáo trộn NR, và bản thân ĐQ vẫn xem tôi là phần tử cần loại bỏ, xin ĐQ vui lòng delete toàn bộ bài viết của tôi, và ban nick MTCT vĩnh viễn, tôi hết sức vui vẻ và cam đoan không kiện cáo.
    Tôi có cớ và đủ lý do để ban nick bạn vĩnh viễn, mà bạn không thể kêu ca hay phản ứng gì nữa, nếu tôi sai, tôi chịu trách nhiệm trước BQT thế là xong. Nhưng vì sao tôi không làm như vậy, điều này tôi để bạn tự nghĩ và tự trả lời...
    - Tôi biết bạn là ai? bạn vào 4R với mục đích gì? với bạn thật ra những chuyện này chỉ là để "mua vui", đúng! chẳng có gì quan trọng và tôi cũng không quan tâm mấy về bạn, không quan tâm nhưng không có nghĩa là chẳng biết gì. Là người lớn, là đàn ông, bạn có dám xác nhận mình là Rimex, là Solex và còn vài cái nick khác nữa ở NR này không? Bạn có thể nhận, có thể phủ nhận, nhưng câu trả lời của bạn là đủ để một lần nữa tôi xác tín "bạn là ai".

Administrator PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Thân gửi các bạn đang tham gia topic:

Trước tiên, tôi xin đề cập về chuyện các bạn phê phán BQT chúng tôi:
    Chắc chắn rằng tất cả các Admin, Smod, Mod chúng tôi chưa thể hoàn hảo 100% trong chức năng nhiệm vụ của mình, cũng bởi chúng tôi cũng như các bạn và như bao người khác, tranh thủ vào diễn đàn để tìm giải trí, thư giãn sau những giờ chạy lo "cơm áo gạo tiền" ngoài xã hội. Đôi khi, đầu óc, lòng dạ còn chưa yên bời nhiều chuyện riêng, vào diễn đàn lại gặp phải những tranh luận nảy lửa giữa các bạn thì chuyện làm lơ hoặc cố tham gia thì cách hành xử chưa chuẩn xác là chuyện dễ hiểu, bởi tham gia làm Admin, Smod, Mod chỉ là "ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng",làm người phục vụ không công cho sân chơi chung, chứ có ai được hưởng chút lợi lộc nào đâu ! Tôi trình bày thế không nhằm mục đích né tránh trách nhiệm mà chỉ để các bạn có cái nhìn rộng lượng hơn về đội ngũ BQT chúng tôi, chúng tôi vẫn hoàn toàn xin chịu trách nhiệm về những thiếu sót đã xảy ra và luôn rút kinh nghiệm để từng bước tự hoàn thiện công việc của mình tại 4rum, và lần này cũng vậy.

Bây giờ, tôi xin đi vào chủ đề chính của topic:

1- Những góp ý của bạn Mưa Trên Cuộc Tình cho riêng ĐQ, đúng hay sai bản thân ĐQ sẽ xem lại và có ý kiến phản hồi nếu thấy cần thiết, tôi chỉ xin tham gia một vấn đề rất chung: Xóa CM và đóng topic.
    Thưa các bạn, nếu là vấn đề liên quan đến riêng bản thân tôi thì tôi chủ trương sẽ không xóa CM hay đóng topic. Nếu có những mem nào đó có lý do để bất mãn, phê phán nặng lời với bản thân tôi, tôi sẽ đích thân mở hẳn một topic riêng cho những mem đó phê phán với tiêu đề thật rõ ràng : "Topic dành riêng cho thành viên nào muốn phê phán Admin". Vào đó muốn phê phán kiểu gì cũng được - tất nhiên là đừng vi phạm nội qui. Mọi CM phê phán tại đó sẽ được đọc và cảm ơn một cách nghiêm túc. Nhưng thưa các bạn, nếu các bạn phê phán NẶNG LỜI với bất kỳ thành viên nào khác thì BQT KHÔNG CÓ QUYỀN CHO PHÉP. Bởi thế, rất mong các bạn hiểu cho hành động của các Smod, Mod: Xóa CM, đóng topic chủ yếu là ngăn những nguy cơ có thể xảy ra chuyện đáng tiếc giữa các thành viên lúc "dầu sôi lửa bỏng". (Nhiều khi, để ngăn ngừa rắc rối có thể rất lớn nên các Mod đành phải chấp nhận gánh chịu những thiệt hại nhỏ). Tất nhiên, những người trong cuộc đang nôn nóng, rất dễ hiểu sai hành động này, nhất là khi Mod thực thi lại vô tình bất cẩn trong ngôn từ.

2- Thưa bạn Mưa Trên Cuộc Tình,
    Về chuyện bạn nói NR "chảy máu thành viên", "NR mất vô số Mạnh Thường Quân"... các bạn khác đã có ý kiến trong đây rồi nên tôi chỉ nói thêm những điều mà các bạn ấy chưa nói : Chính tôi, đã thay mặt cho BQT diễn đàn NR trả lời cho người có trách nhiệm bên CM rằng BQT-NR không chấp nhận điều kiện của CM đặt ra để CM tiếp tục hoạt động tại NR. Như vậy, chính BQT chúng tôi đã chủ động để nhóm CM và cá nhân PL ra đi chứ không "bị mất" như bạn tưởng.

3- Vấn đề xóa bài trong Blog NR:
    Tôi biết các bạn có nhiều bức xúc khi bài post vào blog của BLV bị xóa. Về phía BQT-NR, chúng tôi sẽ rút kinh nghiệm, điều chỉnh và nhắc nhở nhau chuyện này. Tuy nhiên, tôi cũng xin trình bày thêm một khía cạnh mà hình như các bạn tham gia và các Mod vì quá nóng vội mà quên đi, không nhắc đến nó: Topic mà các bạn đề cập không thể giống như các topic khác trên diễn đàn được ! Bởi nó là BLOG các bạn ạ ! Quyền hạn của chủ BLOG rất rộng so với quyền hạn của chủ topic bình thường trên forum!

Cho dù tôi biết rất rõ rằng các bạn đều biết BLOG là gì và hoạt động như thế nào rồi, nhưng vì đã xảy ra chuyện nóng bỏng này nên tôi cũng xin liều nói thêm vài dòng dù rất thừa : BLOG là một tập san cá nhân trực tuyến; là loại hình trang nhà (homepage) của cá nhân; là một nhật ký cá nhân. Và vì tính chất cá nhân của blog, nên những ý kiến hay câu chuyện ở đó thường được viết theo kiểu “Theo ý kiến tôi”, hay “Tôi nhận thấy rằng”...nội dung chưa hẳn đã là đúng hay sai và có thể gây tranh luận. Tuy nhiên, chủ nhân BLOG hoàn toàn có quyền giữ hoặc loại bỏ những ý kiến post lên trong BLOG của mình mà không cần nêu lý do, thậm chí ở các site chuyên BLOG, chủ nhân BLOG còn có quyền cho phép hoặc không cho phép ai đó post bài hoặc xem BLOG của mình nữa kia. Và tất cả các BLOG trên net từ trước đến nay đều set quyền của chủ nhân BLOG như thế cả, đâu chỉ có BLOG NIỀM RIÊNG, các bạn đều biết rõ như thế mà. Như vậy, chỉ cần là chủ nhân BLOG là BLV đã đủ quyền xóa các CM trong BLOG của mình rồi , tuy nhiên ở đây, vì BLV khoác áo Mod nên dễ gây bức xúc cho các thành viên có CM bị xóa. Một lần nữa, BQT sẽ rút kinh nghiệm chuyện này trong việc quản lý BLOG sắp tới.

Thưa các bạn,
    BQT-NR không chủ trương bịt thông tin hay nhìn sự việc một chiều. Có khi một topic góp ý mở ra vài ngày sau BQT mới có ý kiến cũng chỉ vì BQT muốn biết ý kiến của nhiều người trước khi giải quyết. Các CM của các bạn sẽ không bao giờ bị xóa, topic không bao giờ bị đóng nếu nó đừng mang những ngôn từ quá nặng nề hay những lời lẽ dễ gây hiềm khích v.v... Một khi topic bị đóng, CM bị xóa, xin các bạn thông cảm cho các Smod, Mod vì những điều tôi đã trình bày ở trên.
    Trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau, chúng ta đều hiểu một góp ý mang tính xây dựng khác với một chỉ trích mang tính đạp đổ, bêu rếu như thế nào phải không các bạn ? "Bác chỉ thích bún ư ? Chúc bác ngon miệng nhá. Còn tớ thì đi thưởng thức phở đây !" Êm đẹp cả phải không các bạn ? Chứ còn cái kiểu:" Bún ư ? Vớ vẩn. Thứ ấy chỉ có bác là thèm, tớ thì phẹt vào..." là có chuyện rồi.

Không biết là lần thứ bao nhiêu tôi tâm sự điều này với các bạn: Cuộc sống luôn có sự khác biệt. Có mùa hè và có mùa đông; Có hoa hồng và có cỏ dại . Chúng ta phải chấp nhận nó, dù muốn dù không. Thế gian không thể và không bao giờ chỉ toàn một thứ các bạn ạ !

Mong các bạn bình tâm.
    Last edited by Administrator; 10-07-2010 at 05:33 PM.

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    12

Tôi hỏi câu hỏi mang tính chất nghiệp vụ. Giả sử giờ tôi cũng mở một topic dưới danh nghĩa là blog. Là chủ blog tôi có thể xoá bài của bất kỳ ai tôi không thích (theo ý tôi hiểu trong bài của admin là vậy), vậy làm cách nào tôi xoá được bài của họ? Và nếu việc này cần hỗ trợ từ phía các Admin, Mod thì trong bao lâu bài mà tôi yêu cầu xoá sẽ được giải quyết?

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Administrator Xem bài viết

Không biết là lần thứ bao nhiêu tôi tâm sự điều này với các bạn: Cuộc sống luôn có sự khác biệt. Có mùa hè và có mùa đông; Có hoa hồng và có cỏ dại . Chúng ta phải chấp nhận nó, dù muốn dù không. Thế gian không thể và không bao giờ chỉ toàn một thứ các bạn ạ !

Mong các bạn bình tâm.

Thanks M nhiều lắm. ON học được rất nhiều điều từ bài viết trên.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Trích dẫn Trích dẫn của Administrator Xem bài viết

Mong các bạn bình tâm.
    1 bài viết hay quá. Xin cảm ơn Administrator. Mặc dù là mod nhưng BLV cũng không được biết Administrator là ai. Qua những sự việc xảy ra trên blog NKK của mình, BLV cũng đã rút ra một số kinh nghiệm riêng cho mình. Từ ngày làm mod chỉ biết ủng hộ và đồng tình với những bài viết tốt của thành viên trong NR, chứ chưa hề bị "đụng độ" bởi những ý kiến trái chiều. Thế nên cũng không thể tránh khỏi những sai sót có thể xảy ra. BLV sẽ rút kinh nghiệm hơn trong việc sửa chữa những bài viết trong blog (Để cho khách quan hơn, riêng Blog Những khoảnh khắc từ bây giờ xin nhờ 1 mod khác giữ vai trò kiểm duyệt sửa chữa hoặc̀ xóa đi những yêu cầu của BLV hoặc của các thành viên khác). Nếu BLV có gì sai thì bạn bè hãy nhắc nhở nhé. Lần đầu tiên làm mod đấy ạ Chúng ta vào diễn đàn chẳng ai được lợi lộc gì cả ngoài có thêm bạn bè để chia sẻ những niềm vui, nỗi buồn, những kinh nghiệm trong cuộc sống, đặc biệt là thưởng thức những tác phẩm của nhau. BLV không có khả năng làm thơ, viết chuyện nên chỉ góp bằng những bài báo, những tác phẩm ảnh sưu tầm và những câu chuyện hay cóp nhặt ngoài xã hội… Và lấy chính những câu chuyện về cuộc đời của mình để giãi bầy tâm sự. Nếu BLV có trót quá khoe thì cũng thông cảm nhé, vì đây là 1 cảm xúc rất rất đời thường thôi. Vui thì cũng muốn khoe mà buồn thì cũng muốn có người khóc cùng với mình. Và dĩ nhiên những lời khuyên chân tình, khách quan của người ngoài cuộc bao giờ cũng đáng quý trọng. Ở ngoài xã hội, chúng ta còn bắt tay với Mỹ, với Trung Quốc - những kẻ đã từng sang xâm lược nước ta. Thì tại sao ở một ngôi nhà nhỏ với một số người rất nhỏ này, chúng ta không thể lấy tình để đối xử với nhau hơn là cứ chăm chăm tìm lỗi câu từ hay bắt lỗi nhau để làm gì, nhất là ở topic blog - 1 topic rất nhạy cảm và mang chủ quan của mỗi cá nhân. BLV vẫn âm thầm đọc tất cả các topic trong chuyên mục blog. Bài viết nào hay hoặc có nhiều cảm xúc, BLV thường comment hoặc thanks, còn với những bài viết BLV không đồng tình quan điểm thì BLV lặng lẽ đi qua… Trừ phi những quan điểm quá sai lệch ảnh hưởng tới chính trị hoặc những vấn đề suy thoái đạo đức… và đi trái lại tiêu chí “Chân tình hội ngộ” của diễn đàn. BLV vào với mục đích hợp sức để Niềm Riêng phát triển. Bản thân BLV cũng đã đề nghị với các Mod cho mình rút khỏi vai trò Mod vì mình đúng là chẳng có tí xíu kinh nghiệm nào cả. Làm 1 thành viên khỏe re hơn. Nhưng mọi người vẫn muốn BLV tham gia và từ những khúc mắc như thế này mới có thêm kinh nghiệm cho mình. Có làm thì phải có sai. Có sai thì mới có kinh nghiệm. Ngay từ bài viết của Administrator, BLV đã học hỏi được rất nhiều điều về cách ứng xử trên mạng. Tiện đây cũng xin mở lại topic Những khoảnh khắc để tiếp tục mạch tự sự của mình...
    :
    Last edited by Boulevard; 12-07-2010 at 12:33 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Đông Quân: Tôi kể hầu ông một câu chuyện nhé.
    Khi Icarus rơi xuống biển chết vì tham vọng vượt qua mặt trời, người dân đứng trên bờ rất đông, nhìn theo chỉ trỏ bàn tán. Có người tiếc cho chàng trai vì tham vọng ngông cuồng, có người cười vì cho rằng chàng ngu dốt. Vậy theo ông, khi đó Icarus nghỉ gì ?
    Chàng nghỉ thầm: "Chết thì người nào mà chẳng chết, mình thật vinh hạnh vì khi chết được nhiều người chú ý, lại được lưu truyền vào sử sách.

Tối khuya nay, tôi sẽ có câu trả lời cuối cùng cho comment của ông, gì thì lu bu quá, do vẫn chưa quyết được trận Germany - Uruguay
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của mainhungayhomqua Xem bài viết
    Vote cho Germany vì octopus said that
    Qua chuyện vừa rồi, chắc em đã rút ra cho mình vài điều bổ ích. Nếu còn muốn chơi trên NR thì anh khuyên nên reg cái nick khác mà chơi, nhẹ nhàng, hoà đồng, với những cái mình thích, với những người mình mến. Cho nó lành. Con gái chanh chua thì ế đấy.
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Thôi, mong mọi người nguôi quên chuyện cũ.
    Chúc NR bình yên.
    Last edited by phale; 11-07-2010 at 12:52 AM.

Newbie Photobucket
    Thanks
    14

Xin lỗi các bạn! Xin được phép xóa những post đi ra ngoài chủ đề của topic!

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... LastLast