Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Vân thi quán

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    chị bảo tại dì dạo này đang đen đấy. Tuần tới đi công tác nhớ cẩn thận, đừng có đi loăng quăng mà cũng đừng có mua sắm gì mà vạ vào thân. Ừ nhỉ, hay là tại mình đen chứ thiên hạ.

Chia buồn với em và chia sớt vận xui giùm em nè. Hôm qua chị được một thánh tăng vẩy nước thánh và được Xá lợi Phật ngự trên đầu 5s trong cuộc rước lễ nghênh đón Xá lơi Phật của 38 vị Thánh tăng.

Chị đi nhiều và được chiêm nghiệm nhiều điều kỳ diệu, xong lần đầu tiên trong đời, khi cốt tủy của 38 vị Thánh tăng được di chuyển từ hộp gấm đến nơi trưng thờ. cửa chủa đóng lại, ko ai được ở trong ngoìa những người làm phận sự, bỗng nhiên trong lòng chị trào dâng niềm xúc cảm lạ lùng. Nước mắt chợt ứa ra. Sau đó khi người đàn bà ngoại quốc phụ trách buổi đại lễ, she nói đây là một cơ hội hiếm có chiêm ngưỡng Xá lợi Phật. Vì những lời khấn nguyện của mình sẽ có cơ hội linh nghiệm ngay. Khi đó chị xin Ông Thày của chị, và cũng là một hòa thượng đức độ, uyên bác được đội Xá lợi trên đầu. Chị cầu nguyện trong đó có bạn bè, anh chị em NR được bình an, khỏe mạnh, và hạnh phúc.
    Cảm ơn chị đã an ủi, thực sự là Triplec rất tiếc cái máy ảnh, nó là kỷ niệm của một người bạn, người anh tặng cho Tripec...

Chị ON thật may mắn, trong đời có mấy ai có cơ hội chiêm ngưỡng xá lợi Phật đâu. Triplec cảm ơn chị lần nữa vì đã nguyện cầu Phật phù hộ cho anh em, bạn bè NR (trong đó có Triplec) được bình an, mạnh khỏe và hạnh phúc. Triplec mong những lời khấn nguyện của chị trong dịp đặc biệt ấy được linh nghiệm

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của Triplec:

OA _ NỮ (12-10-2010),Phu sinh (11-10-2010),thuphong (08-11-2010),yeu100C (10-10-2010)