Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Threaded View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Vân thi quán

Em cũng ghét kịch, ghét tranh và ghét ca khúc của ông tướng đó. Nói chuyện vui với Triplec là B đã từng bị ông tướng đó suýt ăn hiếp sau khi chê vở kịch ông ấy viết gây xì căng đan, ông ấy lên tận tòa soạn em vứt vào mặt TBT 1 tập sách, thơ, truyện để biếu và nói : Cái con nhóc đó biết gì mà dám chê kịch của tôi. Trong khi kịch của tôi cả 1 hội đồng nghệ thuật người ta khen! (Con nhóc đó là em, hồi đó em mới vào nghề 2 năm thôi). Thế là TBT cử phụ trách ban em đi xem, khi về phụ trách tuyên bố 1 câu xanh rờn: Nếu là em viết còn phê nặng hơn... Vậy là em thoát... Sau này ông tướng đó mỗi lần gặp em đâm lại niềm nở như được ăn phở. Đã vậy có lần em ngồi với 4 - 5 người bạn ăn bún đậu mắm tôm ở Yết Kiêu, ông tướng đi qua nhìn thấy sà vào ngồi cùng và rồi trả tiền, sau đó "cấp" cho mỗi đứa em 100K (hồi đó tiền đó cũng to), các bạn em sướng và khoái lắm. Sau đó ông tướng mời em lên phòng ông ấy chơi, khoe với em 1 phòng tắm massage cực xịn cả người, và rất nhiều thứ kỳ dị đắt tiền khác... Đúng là nhiều khi người ta giỏi mặt này nhưng lại không biết mình không giỏi mặt kia mà cứ tự xưng xưng... cái đó thật là chán. Nhưng vì người ta có nhiều tiền... mà ở đời hiếm ai chê tiền cả... Đi xem triển lãm sinh vật cảnh em thấy đẹp mà. Và con gái cũng rất thích. Em thấy ở đó còn rộng rãi, con gái còn tung tẩy chạy nhảy khắp Bảo tàng HN. Chia buồn với Triplec về vụ mất máy ảnh. Đi vào chỗ đông người phải cực kỳ cảnh giác, em hay phải đi làm vào lúc đông người nhg có kinh nghiệm cảnh giác nếu không chắc mất liên tục. Chắc Triplec đi vào thời điểm đông người rồi nên k còn hứng vãn cảng. Trong NKK em cũng có chụp 1 số ảnh con gái và mình với các cây quý ở Triển lãm. Thích chị ạ!
    Last edited by Boulevard; 09-10-2010 at 08:33 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

hahaha (09-10-2010),OA _ NỮ (10-10-2010),Phu sinh (11-10-2010),SunWild (09-10-2010),thuphong (09-10-2010),Triplec (09-10-2010)