Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Vân thi quán

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Bây giờ chị mới đọc lại những dòng này của em viết

Chị ui, không phải 'khôn" mà là "nhát" Quả thực là Triplec vốn không thích tham gia vào những chốn thị phi và biết sức mình không chịu nổi thị phi nên khi ấy hầu như Triplec chỉ quanh quẩn ở Đường Thi Quán, ngay cả nơi được coi là lành ở Mx là "Vườn Thơ" Triplec cũng rất ít khi tham gia. Cho đến bây giờ chị là một trong những người phụ nữ mà Triplec rất nể phục, dám bước qua mọi thị phi để có thể sống thực với chính mình. Phải là người phụ nữ bản lĩnh, hiểu mình và hiểu đời mới có thể sống được như vậy. Cho nên post trước chị nhắc và cảm ơn em về những PM em đã gửi cho chị mấy tuần trước, đó thực ra là em chỉ nhắc lại để chị trở lại là người bản lĩnh, mạnh mẽ và yêu cuộc sống mà em đã biết mà thôi. Hãy luôn như vậy chị nhé.

-
    - Có thể khi mình bộc lộ bản chất yếu đuối của mình, chưa chắc là mình thật sự yếu đuối đâu em à.
    - Chị đang từ từ chiêm nghiệm những biến hóa của cuộc đời chị, và nhận ra, chính những tính cách của mình , đã tạo ra số phận cho mình..
    - Có những khi, mình chỉ muốn buông thả lý trí. Tự hành hạ thân xác phải tổn thương trong đau đớn xót xa. Tự đày đọa tâm hồn phải ngập ngụa trong niềm bi phẫn tuyệt vọng. Chính là để tự hào khi nhận thấy trong nội tâm, sự yếu đuối vô cực, sự mạnh mẽ vô cùng, khi va chạm luôn phát sinh điều tuyệt mỹ đến mức cùng cực cơ hồ vượt qua số phận ...
    Chị ơi, đúng quá rồi. Triplec nhớ có câu thành ngữ này: Gieo hành động gặt thói quen, gieo thói quen gặt tính cách, gieo tính cách gặt số phận.

2. Thành viên cám ơn bài của Triplec:

OA _ NỮ (14-09-2010)