Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Vân thi quán

Cà Mau 30/8 - 1/9

Máy bay cất cánh từ Tp.HCM lúc 6 giờ sáng, sau 1 giờ bay là đã tới thành phố Cà Mau rồi.

Cất cánh....

Chuẩn bị hạ cánh...

Sân bay nhỏ, máy bay nhỏ, ít khách nên hành lý cũng không phải lấy từ băng chuyền mà đứng ở phòng chờ, đợi nhân viên sân bay mang từ máy bay xuống cho mình rồi kéo về thôi. Lên taxi ra khỏi cửa sân bay là đã thấy mùi phố biển rồi, mặn mặn, nồng nồng, đậm đặc hơn bất cứ thành phố, thị xã ven biển nào mình đã từng ghé qua.

Về tới khách sạn, nhận phòng xong rùi đi ra phố ăn sáng: hủ tiểu Nam Vang và cà phê sữa đá. Buồn cười, nhớ hôm đi Bình Phước chị bạn cứ gọi nâu đá làm cô bé phục vụ ớ người ra chẳng biết chị muốn uống gì

8 giờ sáng đón taxi ra bến tàu, ở đó đã có một chiếc bobo (xuồng máy loại nhỏ) và anh tài công đợi mình ở đó rồi. 31/8 mới là ngày làm việc, mình đến sớm 1 ngày chẳng lẽ chỉ đi loanh quanh thành phố vì vậy khi còn ở SG mình nhờ anh bạn đặt giúp tour du lịch đi Đất Mũi. Do mình đi ngày thường, lại đã cuối mùa du lịch nên mấy hãng du lịch bạn mình gọi đều nói không có tour. Thế là một mình làm cả chuyến đi...

Ấn tượng đầu tiên của mình khi tới bến tàu Cà Mau là... sao nước bẩn quá! Trời ơi, nước đặc quánh, đen ngòm. Sau hỏi anh tài công mới biết do các nhà máy chế biến thủy sản xả nước thải ra sông. Chắc sông Thị Vải cũng chỉ ô nhiễm tới thế này là cùng.

Thuyền bắt đầu rời bến

Last edited by Triplec; 13-09-2010 at 01:40 PM.

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Boulevard (13-09-2010),OA _ NỮ (14-09-2010),Phu sinh (13-09-2010)