Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Vân thi quán

Trích dẫn Trích dẫn của huongnhu Xem bài viết
    Hihi, hnhu lại thích thành bô lão thôi!
    Thích gâu tóc trắng phau phau...
    Quy luật của muôn đời mà Hương Nhu, người ta luôn muốn cái mình không có

Khi còn trẻ thì thích mình mình già đi, thích ăn mặc, nói năng sao cho người ta thấy mình chững chạc, người lớn. Khi đã được coi là già rồi thì lại cứ muốn được trẻ lại; một cách vô thức, phong cách ăn mặc, nói năng cũng thay đổi theo. Điều này hoàn toàn bình thường.

Mấy tháng trước đi công tác gặp một chị bạn trong Nam, chị tâm sự không biết chị có vấn đề gì về tâm lý không nhưng hôm trước xem lại tủ quần áo mới giật mình sao toàn đồ mầu tươi, rực rỡ không à. Động viên chị không sao đâu, em thấy chị mặc đồ trông trẻ trung hơn, không rực rỡ quá đâu mà. Đúng thực như vậy, khi người phụ nữ đã hơn 50 thì việc lựa chọn những tông mầu sáng cho quần áo là một cách để che bớt tác động của thời gian lên làn da giờ đã không còn vẻ mịn màng, tươi tắn như trước nữa. Tất nhiên cũng có lúc bạn đã phải nhíu mày hoặc nghĩ thầm trong bụng khi nhìn thấy một người phụ nữ ăn mặc mà theo bạn là "cưa sừng làm nghé". Thông cảm cho những người phụ nữ ấy đi bạn nhé, chính những người phụ nữ này khi còn trẻ chắc họ cũng không bao giờ ăn mặc sặc sỡ như vậy và cũng không bao giờ nghĩ mình sẽ ăn mặc như vậy. Tất cả chỉ tại ông trời làm thời gian chạy quá nhanh mà tâm lý người ta đã không theo kịp...

Ồi, nói nhiều quá, để đi mở tủ xem tông mầu quần áo của mình thiên về nền nã hay thiên về sặc sỡ cái nào...
    Last edited by Triplec; 21-08-2010 at 11:37 AM.

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của Triplec:

OA _ NỮ (21-08-2010),Phu sinh (21-08-2010),thuphong (21-08-2010)