Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Vân thi quán

Đây là hình "cá thần" của Triplec đây. Mọi người có ai biết đây là cá gì cho Triplec biết với. Ảnh chụp bằng cellphone nên hơi mờ. Ảnh chụp đã gần 2 tuần nay mà hôm nay mới có thời gian upload ảnh lên để hỏi mọi người.

Không biết có phải "cá thần" nhưng quả thật từ hôm mình mang con cá này về thấy có nhiều niềm vui đến với gia đình mình. Trước hết là bệnh tình của em gái và cháu gái con anh trai mình đã đỡ rất nhiều. Rồi thì niềm vui của ba hai nhí nữa, làm mình cứ ngất ngây mãi. Cái này thì không chỉ mình vui mà cả nhà nội, cả nhà ngoại, cả họ hàng hai bên đều thấy vui và hãnh diện. Hôm thứ Bẩy mình và ba hai nhí đi viếng mộ các cụ để "báo cáo" và tạ ơn các cụ đã phù hộ độ trì cho con cháu. Rong ruổi từ 6 giờ sáng tới 6 giờ tối mình và anh đã đi viếng 6 mộ tất cả. Đầu tiên là đi viếng mộ ông nội, bà nội và ông ngoại anh ở Đoan Hùng - Phú Thọ, rồi về Đông Ngạc viếng mộ bà ngoại anh và ông nội hai nhí, cuối cùng là về viếng mộ ông ngoại hai nhí ở nghĩa trang trong khu đô thị VT. Chắc bà nội và bà ngoại anh vui lắm nên hai bó hương cắm trước mộ các cụ đều hoá, lửa cháy rất đẹp. Bà nội hai nhí mấy hôm nay, lúc thỉ vui lắm, gọi điện khoe khắp họ hàng, lúc lại ngồi khóc nhớ ông nội hai nhí và tiếc là ông không còn sống để chứng kiến sự thành đạt của con trai...

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Boulevard (27-07-2010),Lão K (29-07-2010),NHAT NGUYET (02-08-2010),Phu sinh (26-07-2010),Sheiran (26-07-2010)