Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MocXinh_MumMim's Avatar
    Thanks
    24

Default Ðề: Vân thi quán

Em chào chị yêu, lâu quá rồi em mới onl lại NR, thỉnh thỏang em cũng có dạo vài vòng đọc những tâm sự của mọi người, để khỏi lạc lõng, hiểu thêm chút ít về tâm tư tình cảm của mọi người. Em không lập blog ở NR, vì thực tình cũng không còn thời gian để chăm chút được nữa, bị cuốn theo công việc mất rồi. Thế nên chỉ dzám ngó nghiêng vào nhà của mọi người thui.

Nghe mọi người tám với nhau chuyện từ thời MX, em lại thấy biết bao cảm xúc trào lên. Tuy ở đây so với các anh các chị, em là người gia nhập MX muộn hơn cả, nhưng cũng được hưởng chút ít dư vị của cái thời hào hùng ấy. Biết bao vui, buồn, tình cảm của mọi người dành cho nhau từ ảo cho đến đời thật, đáng quý nhường nào.

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    "Bè lũ 4 hoa"??? Danh xưng này NN chưa từng nghe Oa ơi? Chỉ nhớ được: Hoa Ti Gôn, BS Hoa Súng (phải không nhỉ?) và ML (nếu cũng được xem là hoa), nhưng hình như những "hoa" này đâu có thành một "bè lũ"? Còn... "quất" NN... thì... NN lúc ấy... "hiền khô"... đâu có tội tình gì đâu nhỉ?
    Anh NN chắc hok nhớ rõ rùi, 4 hoa đó em cũng chỉ nhớ đc có 3 hoa rưỡi thôi à, đó là: chuyentinhhoatigon, hoangoclan, Lan Dạ Hương, và "...rose" cái gì đó mà em chịu giờ không thể nhớ nổi... Chắc tại em già lú lẫn mất rùi...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Ðề: Vân thi quán

Trích dẫn Trích dẫn của MocXinh_MumMim Xem bài viết
    Em chào chị yêu, lâu quá rồi em mới onl lại NR, thỉnh thỏang em cũng có dạo vài vòng đọc những tâm sự của mọi người, để khỏi lạc lõng, hiểu thêm chút ít về tâm tư tình cảm của mọi người. Em không lập blog ở NR, vì thực tình cũng không còn thời gian để chăm chút được nữa, bị cuốn theo công việc mất rồi. Thế nên chỉ dzám ngó nghiêng vào nhà của mọi người thui.

Nghe mọi người tám với nhau chuyện từ thời MX, em lại thấy biết bao cảm xúc trào lên. Tuy ở đây so với các anh các chị, em là người gia nhập MX muộn hơn cả, nhưng cũng được hưởng chút ít dư vị của cái thời hào hùng ấy. Biết bao vui, buồn, tình cảm của mọi người dành cho nhau từ ảo cho đến đời thật, đáng quý nhường nào.
    Hi em, Mocxinh. Mấy hôm trước chị cũng chợt nghĩ, không biết Mocxinh dạo này thế nào rồi. Em vẫn khỏe chứ. Chị vẫn nhớ tất cả những kỷ niệm của chị em mình ở Mx ngày nào. Nhớ nhất là "cuộc chiến hoa hồng"

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MocXinh_MumMim's Avatar
    Thanks
    24

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Hi em, Mocxinh. Mấy hôm trước chị cũng chợt nghĩ, không biết Mocxinh dạo này thế nào rồi. Em vẫn khỏe chứ. Chị vẫn nhớ tất cả những kỷ niệm của chị em mình ở Mx ngày nào. Nhớ nhất là "cuộc chiến hoa hồng"
    Em khỏe như hùm chị ui. Em cũng vẫn còn nhớ, chị và chị Oa là 2 người chị đầu tiên trên MX của em. Hi hi. Mà cái vụ bún ốc, em mới trả nợ được cho chị Oa thui, còn chị nữa, không biết tới lúc nào mới có cơ hội đây.

Cuộc chiến hoa hồng ấy đôi khi nghĩ lại em vẫn thấy bồi hồi, có quá nhiều cảm xúc, vui buồn lẫn lộn. Có những lúc lên tới cao trào...căng thẳng và nghẹt thở... Nhắc lại thêm nhớ MX xưa...

Thanks
    1.803

Em khỏe như hùm chị ui. Em cũng vẫn còn nhớ, chị và chị Oa là 2 người chị đầu tiên trên MX của em. Hi hi. Mà cái vụ bún ốc, em mới trả nợ được cho chị Oa thui, còn chị nữa, không biết tới lúc nào mới có cơ hội đây.
    Em ơi, khi nào Bún ốc Triệu Việt Vương nhé

Cuộc chiến hoa hồng ấy .... Có những lúc lên tới cao trào...căng thẳng và nghẹt thở...
    Hihi, nghe em tả cứ như trận chiến thật ấy nhỉ. Người không biết chuyện chắc sẽ rất tò mò

Thanks
    24

Em ơi, khi nào Bún ốc Triệu Việt Vương nhé

Hihi, nghe em tả cứ như trận chiến thật ấy nhỉ. Người không biết chuyện chắc sẽ rất tò mò [/COLOR]
    Chị ui, bún ốc Triệu Việt Vương là chỗ nào nhỉ, chị có lầm lẫn với Phù Đổng Thiên Vương không ạ...

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Mĩm viện cớ đấy chị, do mãi chơi game đấy

Ặc ặc, tui mở tiệm game, vừa coi tiệm vừa chơi mà... Mải chơi bao giờ . Tui làm việc đấy chứ.

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của MocXinh_MumMim:

Sheiran (23-07-2010),Triplec (23-07-2010)

Thanks
    1.803

Chị ui, bún ốc Triệu Việt Vương là chỗ nào nhỉ, chị có lầm lẫn với Phù Đổng Thiên Vương không ạ...
    Em ui chị nhầm, không phải Triệu Việt Vương mà cũng không phải Phù Đổng Thiên Vương. Quán bà già ở Mai Hắc Đế mà chỉ bán từ sáng đến qua giờ trưa thôi ấy. Quán bé, có mỗi hai bàn nhỏ ngồi được 8 người là hết chỗ. Đến lúc nào cũng phải xếp hàng đợi. Bún ốc ở đấy ngon lắm, ốc thì rất mềm và ngọt (nói đến đây là đã thèm rồi ) Chị không nhớ địa chỉ quán. Chỉ biết đi đến đấy thôi

8. Thành viên cám ơn bài của Triplec:

Boulevard (23-07-2010)

Thanks
    24

Em ui chị nhầm, không phải Triệu Việt Vương mà cũng không phải Phù Đổng Thiên Vương. Quán bà già ở Mai Hắc Đế mà chỉ bán từ sáng đến qua giờ trưa thôi ấy. Quán bé, có mỗi hai bàn nhỏ ngồi được 8 người là hết chỗ. Đến lúc nào cũng phải xếp hàng đợi. Bún ốc ở đấy ngon lắm, ốc thì rất mềm và ngọt (nói đến đây là đã thèm rồi ) Chị không nhớ địa chỉ quán. Chỉ biết đi đến đấy thôi

Chị nói là bún ốc Mai Hắc Đế thì em biết là hàng bún ốc Bà Sáu. Nhưng em lại không khoái lắm cái vị bún ốc ở đây. Vẫn cảm giác được có sự lai tạp. Tính em cũng có vẻ khắt khe quá trong việc ăn uống thì phải, phải đúng nơi đúng chỗ, đúng vị thì mới ăn, không thì thôi thà rằng nhịn. Hi hi.

Ốc ở Phù Đổng Thiên Vương cũng có vị ngọt, giòn chứ không bị dai, nước dùng trong, ngọt, thanh mát (vì nó là bún ốc nguội mà). Trước ở đây nem ốc và chả ốc ngon, giờ thì đông khách nên làm ngày càng dở, em chỉ còn thích mỗi món bún ốc ở đây thui..... Lại hẹn chị nhé... Lúc nào...!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

... Em không lập blog ở NR, vì thực tình cũng không còn thời gian để chăm chút được nữa, bị cuốn theo công việc mất rồi. Thế nên chỉ dzám ngó nghiêng vào nhà của mọi người thui.
    Mĩm viện cớ đấy chị, do mãi chơi game đấy
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

11. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Triplec (21-07-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Anh NN chắc hok nhớ rõ rùi, 4 hoa đó em cũng chỉ nhớ đc có 3 hoa rưỡi thôi à, đó là: chuyentinhhoatigon, hoangoclan, Lan Dạ Hương, và "...rose" cái gì đó mà em chịu giờ không thể nhớ nổi... Chắc tại em già lú lẫn mất rùi...
    Các bà của MX mà gấu ó với nhau thì chẳng ai chịu nổi đâu. Hihi, hình như duy nhất có cái lão già mốc meo là gồng gánh nỗi các bà thôi. Đúng là tam cung lục viện! chia phe mà đánh đấm nhau! May mà thời đó chỉ có thứ thiếp CTHTG là dám xực LT thôi nhưng mà sau đó cũng bó gối xin hàng xếp vào hàng thứ thiếp để nâng khăn sửa túi, hihi. Kỹ niệm đáng nhớ!
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà