Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
Đọc cái đọan em bắt được con cá, chị lại nhớ đến bộ phim chuy ngư và chi coi từ bé. Biết đâu con cá em bắt, lại là con cá thần nhỉ, mang lại may mắn cho gia đình em.

Chúc con cá của em mãi mãi vẫy vùng trong bể ...Tình ...Thương của gđ em.
Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
Hi vọng chú cá nhỏ sẽ sống khỏe và vui trong sự thương yêu của nhà chị Triplec.
Cảm ơn chị ON, cảm ơn Boulevard, Triplec cũng mong đấy là cá... thần và sẽ sống được thật lâu ở nhà Triplec.
Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
Nhà BLV hiện cũng có 1 bể cá ở trên gác, đợt rồi nóng có mấy chú cá vàng bị chết vì nước nóng như sôi, có chú rùa là sống lâu nhất phải tới 5 năm rồi... Bé Minh Anh cứ tiếc hùi hụi.
Nhà chị ngày trước cũng nuôi 1 con rùa đá Tam đảo, phải được 6 -7 năm ý, vẫn thả ở sân sau nhà. Thực ra nhà Triplec có 2 con, bà nội đặt tên một con là Ki, một con là Ka. Bà chăm hai con rùa lắm, thỉnh thoảng lại băm thịt, băm phổi gà cho ăn. Chẳng biết con nào đực, con nào cái nhưng có năm thấy đẻ ra 2 quả trứng thuôn dài, trắng hồng xinh xinh. Triplec cùng bọn trẻ loay hoay mang cát về vùi trứng vào, mãi mà chẳng thấy nở ra con rùa con nào. Đợt Hà Nội chịu trận mưa lịch sử năm 2008 con Ka lạc đi mất, còn mỗi con Ki.

Năm ngoái chú em ở cạnh nhà mua con chó phốc về. Một sáng thấy trẻ con hét váng lên ở sân, chạy ra thì thấy con rùa nằm ngửa ra, đã chết rồi, người bị cắn nát. Thủ phạm là con phốc tên Quýt ấy. Giận quá nhưng không biết làm sao, dù sao thì bọn trẻ cũng thích chơi với cả con Quýt nữa...