Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Hybrid View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Vân thi quán

Trích dẫn Trích dẫn của Nhân ái Xem bài viết
    Gần đây, NA thấy người bạn online thường xuyên hơn, sau rất nhiều tháng trời mới dám hỏi: "Anh còn nhớ em ko"... Chờ mãi, chờ mãi... NA vẫn ko nhận được câu trả lời nào.
    Câu trả lời đã có. Nói quên thì sao quên được, nhưng bảo nhớ thì chắc chắn là KHÔNG.
    Nó như một kỉ niệm cũ, một tình yêu cũ, đôi khi cứ âm thầm gậm nhấm, nhưng lại không muốn đối diện lại nữa.
    Khi ta thật sự thoát ra khỏi nó, ta mới cảm nhận nó một cách chính xác nhất, khách quan nhất.
    Đã có những ngày tháng cũ với những cảm nhận mới mẻ, hấp dẫn, những trải nghiệm thú vị về cái gọi là "thế giới ảo", mà còn hơn thế nữa khi nó đề cập đến một nhu cầu cơ bản nhất của con người, nhưng nếm trải rồi thì lại thấy trống rổng.
    Mấy ai còn muốn nhắc đến một cái nick ngày xưa, cho dù cái nick đó đã từng có những tp hay hành động "lẫy lừng sóng gió".
    Đành mượn lời cũ để diễn tả cảm giác về cái "cũ" vậy: "Tôi thèm khát cô ấy từng ngày, từng giờ. Cả khi trong mơ tôi vẫn ao ước được khoả thân bên cạnh cô ấy. Cho đến ngày tôi chiếm đoạt được cái tôi thèm khát, tôi mới nhận ra được rằng, cô ấy không phải là người phụ nữ của tôi. Vì tâm hồn cô ấy trống rổng".
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Ðề: Vân thi quán

Trích dẫn Trích dẫn của Nhân ái Xem bài viết

NA vẫn còn lưu giữ và đặt trang trọng trên ban thờ một bức sơn mài phật bà quan âm - một món quà từ người bạn mx không biết mặt. Lâu lắm, ko nghe tin tức của người bạn ấy.

Gần đây, NA thấy người bạn online thường xuyên hơn, sau rất nhiều tháng trời mới dám hỏi: "Anh còn nhớ em ko"... Chờ mãi, chờ mãi... NA vẫn ko nhận được câu trả lời nào.

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết

Và chị cũng nhớ cô HTG đó cùng với bạn hiền DL ghê.
    Trích dẫn Trích dẫn của Mưa Trên Cuộc Tình Xem bài viết
    Câu trả lời đã có. Nói quên thì sao quên được, nhưng bảo nhớ thì chắc chắn là KHÔNG.

Băn khoăn tự hỏi, nguời ở quote thứ 2 có liên quan tới người ở quote thứ nhất không nhỉ và chủ nhân của quote thứ 3 có liên quan gì tới 2 quote trên ko?