Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Vân thi quán

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Úi chị ơi, em phải mang cái nầy về cho ông xã coi và học chị để khen em, hihi... Chẳng bao giờ em được nghe những câu như thế từ ông xã

Ờ, cái này có phải là cóc mở miệng không nhỉ? Sao anh PS chẳng nói sớm hơn, từ khi gặp cho Triplec phấn khởi Cả một ngày, mấy trăm cây số lang thang cùng anh chỉ thấy anh cười tủm tỉm, thỉnh thoảng giơ máy chụp hình.

Nói đùa chút thôi nhưng Triplec rất vui khi gặp anh PS, Sheiran, Pha lê, KHT, Haha, Yêu... Trừ Pha lê Triplec đã từng gặp từ cách đây 4 năm còn lại đều là những người bạn biết đã lâu mà giờ mới có dịp gặp mặt. Buồn cười, không biết Triplec thay đổi như thế nào sau 4 năm (chắc già đi nhiều!) nên Phale vào phòng rồi, đứng trước bàn, đối diện bên kia là Triplec mà vẫn thấy quay ra hỏi nhỏ Sheiran Triplec đâu Pha lê vẫn vậy, nghĩa là Triplec không thể không nhận ra, nhưng có phần trẻ trung, tươi vui hơn xưa.

Kehotro trẻ trung hơn trong hình nhiều, có vẻ điềm tĩnh hơn Triplec hình dung. Lại cũng không nói mấy, chỉ nhìn, cười và đồng chí ấy có vẻ thấy hơi thiệt là trước đó đã trót gọi Triplec bằng chị. Kệ, được làm chị càng sướng, chả dại gì lại tụt bậc, tụt hạng!

Hahaha, có vẻ gầy đi nhiều so với những bức hình Triplec nhìn trước đó và cũng phong trần hơn. Triplec rất ấn tượng với cuộc sống điền viên bây giờ của 3H.

Yêu100c không khác mấy so với những gì Triplec hình dung, khá kiệm lời. Con trai Yêu giống hệt bố và rất xinh.

Cuối cùng là em gái Sheiran. Chỉ qua một ngày gặp gỡ và song hành, Triplec thực sự là ngưỡng mộ với những gì em đã làm. Cùng một tấm lòng nhân ái, em còn là một người phụ nữ vô cùng nhanh nhẹn, năng động với lối làm việc khoa học và cũng rất hòa đồng. Em thực sự có tố chất của một team leader. Và em cũng là một cô gái rất đáng yêu. Mong là sắp tới em "theo chàng" về nơi xứ người nhưng sẽ không "bỏ cuộc chơi".

Lời cuối cùng, Triplec xin cảm ơn tất cả những bạn bè NR mà Triplec vừa qua đã có dịp gặp mặt. Quả thực Triplec đã rất bất ngờ khi gặp Hahaha, Pha lê, Kehotro, Yêu ở đó. Mong mọi người thông cảm cho Triplec, vào Nam ra Bắc liên tục nhưng đã không thể gặp mặt các bạn sớm hơn. Một phần vì công việc, phần nữa Triplec cũng không tự tin lắm trong các buổi gặp gỡ, ra mắt, làm quen... Nếu tối đó Sheiran báo trước sẽ gặp thêm nhiều bạn bè NR ở đó có lẽ Triplec đã trốn rồi! Anyway, the most challenging barrier has been removed. Những ngại ngùng ban đầu đã qua rồi. Hy vọng Triplec sẽ còn nhiều dịp khác nữa để gặp gỡ các bạn bè của NR.

Một lời chúc hạnh phúc gửi tới tất cả mọi người, my dear friends.

Úi chị ơi, em phải mang cái nầy về cho ông xã coi và học chị để khen em, hihi... Chẳng bao giờ em được nghe những câu như thế từ ông xã[/COLOR]

Chị cũng chẳng bao giờ được đàn ông hoặc ông xã khen bao giờ cả. Chỉ có vào DD được chị em mình khen nhau nhau thôi em à.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

1100i (17-07-2013),Lão K (16-07-2013),Nhudadauyeu (05-07-2013),Phu sinh (05-07-2013),thuphong (05-07-2013),Triplec (05-07-2013)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết

Úi chị ơi, em phải mang cái nầy về cho ông xã coi và học chị để khen em, hihi... Chẳng bao giờ em được nghe những câu như thế từ ông xã[/COLOR]

Chị cũng chẳng bao giờ được đàn ông hoặc ông xã khen bao giờ cả. Chỉ có vào DD được chị em mình khen nhau nhau thôi em à.
    Hình như LT có khen cả 2 chị em mà? LT còn ngủ mớ nữa kia
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

4. Có 2 thành viên cám ơn bài của langthang:

Lão K (29-08-2013),Phu sinh (28-08-2013)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của langthang Xem bài viết
    Hình như LT có khen cả 2 chị em mà? LT còn ngủ mớ nữa kia
    May là ngủ còn mớ mà bỏ bê cả năm trời kg thèm chăm!

6. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Lão K (29-08-2013)

Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    May là ngủ còn mớ mà bỏ bê cả năm trời kg thèm chăm!
    Chả ai cho mình chăm thì chăm thế nào được hở anh, hihi.

Trăng thanh gió mát động lòng kêu
    Tú nữ thanh nam lắm mộng khiều
    Thất luật sai vần anh tú điệu
    Lời qua tiếng lại chị lang điêu
    Niêm kia tứ nọ mùi ham đấu
    Chữ đấy ngôn đây máu vốn liều
    Đối nhịp hòa giao người nhập kết
    Thanh trăng mát gió động lòng kêu
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

8. Có 4 thành viên cám ơn bài của langthang:

gainho (07-12-2013),Lão K (29-08-2013),OA _ NỮ (07-12-2013),Phu sinh (31-08-2013)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Ngày quan trọng mà ko về sớm được, lòng áy náy vô cùng. Đẩy cửa vào nhà đã thấy một hộp bánh ngọt hiệu mấy mẹ con đều thích. Các con chạy từ trên cầu thang xuống rối rít: mẹ về mở quà đi, mẹ xem trong đấy ba ghi hay lắm. Hay như thế nào? Ba lại nói xấu mẹ chứ gì?
    Không, làm gì có chuyện ấy, mẹ cứ mở đi. Hai con đồng thanh còn ba hai nhí cứ cười cười. Vừa mở hộp bánh vừa băn khoăn, ko biết ông xã đã đặt viết gì lên đấy mà mấy ba con có vẻ phấn khích thế?!
    Thì ra là đây: "Mười tám năm thích thú" là tổng kết của đ/c ấy về 18 năm song hành cùng mình. Hú hồn, may quá không phải là "18 năm thất vọng", "18 năm bực mình" hay "18 năm chịu đựng"!
    Ba hai nhí vẫn luôn thế, luôn tạo cho mình những bất ngờ nho nhỏ nhưng niềm vui không nhỏ. Quả thật mình đã quá may mắn khi làm người bạn đời của anh. Mười tám năm chưa có một lần nói nặng lời với nhau chứ nói gì tới cãi nhau.
    Thank you, my dearest bigbabeo!

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Boulevard (08-12-2013),gainho (07-12-2013),Lão K (07-12-2013),NHAT NGUYET (14-12-2013),OA _ NỮ (07-12-2013),Phu sinh (07-12-2013)

Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Ngày quan trọng mà ko về sớm được, lòng áy náy vô cùng. Đẩy cửa vào nhà đã thấy một hộp bánh ngọt hiệu mấy mẹ con đều thích. Các con chạy từ trên cầu thang xuống rối rít: mẹ về mở quà đi, mẹ xem trong đấy ba ghi hay lắm. Hay như thế nào? Ba lại nói xấu mẹ chứ gì?
    Không, làm gì có chuyện ấy, mẹ cứ mở đi. Hai con đồng thanh còn ba hai nhí cứ cười cười. Vừa mở hộp bánh vừa băn khoăn, ko biết ông xã đã đặt viết gì lên đấy mà mấy ba con có vẻ phấn khích thế?!
    Thì ra là đây: "Mười tám năm thích thú" là tổng kết của đ/c ấy về 18 năm song hành cùng mình. Hú hồn, may quá không phải là "18 năm thất vọng", "18 năm bực mình" hay "18 năm chịu đựng"!
    Ba hai nhí vẫn luôn thế, luôn tạo cho mình những bất ngờ nho nhỏ nhưng niềm vui không nhỏ. Quả thật mình đã quá may mắn khi làm người bạn đời của anh. Mười tám năm chưa có một lần nói nặng lời với nhau chứ nói gì tới cãi nhau.
    Thank you, my dearest bigbabeo!

Cầu chúc hai bạn có thêm 180 năm hạnh phúc nữa.

T sướng thật, chả bù với bạn đồng hành của mình, lúc nào cũng nuối tiếc là "trao duyên lầm tướng cướp"

12. Có 7 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Boulevard (08-12-2013),gainho (07-12-2013),NHAT NGUYET (14-12-2013),OA _ NỮ (07-12-2013),Phu sinh (07-12-2013),thuphong (07-12-2013),Triplec (08-12-2013)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.
    Chúc T và ông xã có thêm nhiều nhiều năm thích thú nữa nha. Ông xã T chọn từ thật độc
    Sẽ còn có ngày mai

14. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (08-12-2013),gainho (07-12-2013),NHAT NGUYET (14-12-2013),Phu sinh (09-12-2013),Triplec (08-12-2013)