Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Vân thi quán

Cảm ơn STN và Boulevard, sinh nhật Nhí lớn nhà chị em ạ. Không biết lớn nữa thì sao nhưng bây giờ thì cả nhà, nhất là nhà bà ngoại, đều thừa nhận là nhí lớn xinh hơn mẹ (vì được lai giống tốt!), giỏi hơn mẹ (vì ngày bé mẹ chẳng học trường chuyên bao giờ!) và chăm ngoan hơn mẹ (vì ngày bé mẹ rất chi là lười và cho đến tận bây giờ vẫn vậy )

Song tử nữ ơi, đúng rồi, mùa thu này còn có quả hồng ngâm nữa. Ngon nhất là hồng Bảo Lâm - Lạng Sơn. Hồng nhỏ, đa số là không hạt, gọt hơi ngại một tí nhưng ăn rất giòn và ngọt. Chị cứ hay gọt sẵn rồi cho vào các hộp và để trong tủ lạnh, khi nào ăn đỡ ngại. Sáng hôm qua chị cũng đã đặt mua mấy kg để thứ hai đi công tác mang làm quà cho bạn bè trong Nam. À, nghe STN nói em không ăn được chuối, chắc em bị đau dạ dầy phải không? Ngày xưa bố chị bị đau dạ dầy ghê lắm sau có người mách, làm nghệ đen sao sấy khô, tán nhỏ và trộn với mật ong sú vẹt viên thành từng viên nhỏ rồi sấy khô, mỗi ngáy ăn vài viên. Chị thấy bố chị làm thế và khỏi được bệnh đau dạ dầy đấy. Nếu đúng em bị đau dạ dầy thì thử xem.

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của Triplec:

1100i (21-10-2012),Boulevard (21-10-2012),get_out_cs (21-10-2012),Lão K (23-10-2012),Song Tử Nữ (21-10-2012),thuphong (21-10-2012)