Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Vân thi quán

[Lấy vợ là vì sợ người khác nói ra nói vào, tìm một người tình là vì muốn thêm chút gia vị vào để điều chỉnh cái cuộc sống tẻ nhạt, muốn có hồng nhan tri kỷ vì muốn tưới cho tâm hồn trống rỗng của họ một chút canh. Đàn ông cả đời đi tìm không phải là vợ, cũng không phải là người tình mà là hồng nhan tri kỷ.
    (Sưu tầm)
    Bài viết này thật hay. Người đàn ông đúng là họ biết họ muốn gì bởi vì họ biết giữa người tình và tri kỷ khác nhau chỉ trong một í niệm rất mong manh. nên đôi khi hình ảnh người tình và hình ảnh tri kỷ luôn luôn phảng phất như sương như khói quấn quyện trong tâm trí và bay lượn trong cảm xúc của người đàn ông
    Nên cả đời họ cứ phải đi Tìm, có được rồi lại mất, rồi đi tìm, tìm nữa, tìm mãi.
    Ôi, sống ở trên đời, ai cũng vậy, muốn được điều ko có, phải gạt bỏ đi những điều đang có. Ông trời ko cho ai tất cả, cũng ko lấy đi tất cả của ai

*** TL ơi, lâu em ko về quán mây của em để chị em mình 888 cái nhỉ. Cả nhà rất nhớ em.
    Khi chị đi vắng, em vào nhà chị trồng hoa anh đào ở xứ nào mà đẹp thế. chị cũng đem vài gốc hoa anh đào nơi chị ở để trưng ở nhà em nhé.
    Ở TP TRT này từ năm 80 nhưng lần đầu tiên chị mới có cơ hội chụp và thưởng thức màu sắc hoa anh đào ở xứ lạnh tình nồng nó như thế nào đó mặc dù nơi đó ngay gần nhà chị, vì mùa xuân nào chị cũng đi lang thang ở VN hay những nơi khác nên ko bao giờ về kịp đây để thưởng lãm hoa anh đâò.

"Mùa xuân sang có hoa anh đào..."

Em ơi về nhà nhanh lên em nhé, để "hoa nở nên hái thì phải hái, đừng để hoa rơi phải triết cành" hì hì
    Last edited by OA _ NỮ; 20-06-2011 at 02:19 PM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 10 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Đông Quân (20-06-2011),Ban Mai (20-06-2011),Hàm Long (20-06-2011),kehotro (23-06-2011),Lão K (22-06-2011),Nhím con (27-06-2011),Phu sinh (23-06-2011),Quỷ Xứ (20-06-2011),thuphong (20-06-2011),Triplec (20-06-2011)