Bài 1 đến 10/526

Chủ đề: Vân thi quán

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Vân thi quán

George Town là một thị trấn nhỏ nằm ở hòn đảo Penang của Malaysia. Thị trấn đã được UNESCO công nhận là di sản thế giới bởi vậy chắc sẽ có nhiều điều bất ngờ và thú vị nữa đón chờ mình ở đây. Tiếc là thời gian mình ở đây không có nhiều mà lịch làm việc thì kín cả. Không biết có lúc nào cho mình đi lang thang ngắm phố phường không nữa.

Em thích nhỉ? Được đi khắp mọi nới trên thế giới. Nhớ chụp hình nhiều nhiều nha. Chị thích được coi mấy thị trấn cổ lắm, rất giống phố cổ HN hay Hội an.
    Vì đó là nơi du lịch, nên sinh hoạt cũng mắc. Nhưng nếu biết mò mẫm vào chợ búa ăn đồ thì giá rẻ cũng ngang như ở VN. Chị cũng đến nơi đó rồi, cách đây 15 năm. Khi đó vào chợ ăn tô mì vừa ngon vừa rẻ có 2$. Xong nếu ăn ks thì 15$.

Chị hay đi du lịch bụi, nên mỗi khi đến nơi xa lạ nào , chị thường hỏi đường vào chợ trước tiên. Nếm đủ món ăn lạ lẫm, giải tỏa cho tâm hồn ăn uống xong, rồi đi bar...Ko bao giờ mua sắm quần áo hay đồ dùng điện tử gì cả...

Chúc em có những kỷ niệm đẹp ở nơi này nhé
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Lão K (29-07-2010),NHAT NGUYET (02-08-2010),Sheiran (27-07-2010),Triplec (28-07-2010)