Trang 21 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 11192021222331 ... LastLast
Bài 201 đến 210/526

Chủ đề: Vân thi quán

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Default Re: Vân thi quán

Trích dẫn Trích dẫn của langthang Xem bài viết
    Cái vụ này bây giờ hóa ra phức tạp quá rồi ... Nhẫn cỏ ngày xưa, rồi làm đại tẩu, rồi tình nguyện gia nhập tam cung lục viện, hihi. Bây giờ quan hệ chẳng chịt quá...! Không biết xưng hô với đại ca, nhị ca và đại tẩu như thế nào nữa, có ai giãi được cách xưng hô này không?
    Bộ có chuyện tình nguyện gia nhập tam cung lục viện nữa sao?

LT không cẩn thận coi chừng bị nát gáo đó. Lúc này T là "sử tử Hà Đông" chính hiệu, từ trong ra ngoài, không còn hiền như ngày xưa nữa đâu.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Bây giờ chị mới đọc lại những dòng này của em viết

Chị ui, không phải 'khôn" mà là "nhát" Quả thực là Triplec vốn không thích tham gia vào những chốn thị phi và biết sức mình không chịu nổi thị phi nên khi ấy hầu như Triplec chỉ quanh quẩn ở Đường Thi Quán, ngay cả nơi được coi là lành ở Mx là "Vườn Thơ" Triplec cũng rất ít khi tham gia. Cho đến bây giờ chị là một trong những người phụ nữ mà Triplec rất nể phục, dám bước qua mọi thị phi để có thể sống thực với chính mình. Phải là người phụ nữ bản lĩnh, hiểu mình và hiểu đời mới có thể sống được như vậy. Cho nên post trước chị nhắc và cảm ơn em về những PM em đã gửi cho chị mấy tuần trước, đó thực ra là em chỉ nhắc lại để chị trở lại là người bản lĩnh, mạnh mẽ và yêu cuộc sống mà em đã biết mà thôi. Hãy luôn như vậy chị nhé.

-
    - Có thể khi mình bộc lộ bản chất yếu đuối của mình, chưa chắc là mình thật sự yếu đuối đâu em à.
    - Chị đang từ từ chiêm nghiệm những biến hóa của cuộc đời chị, và nhận ra, chính những tính cách của mình , đã tạo ra số phận cho mình..
    - Có những khi, mình chỉ muốn buông thả lý trí. Tự hành hạ thân xác phải tổn thương trong đau đớn xót xa. Tự đày đọa tâm hồn phải ngập ngụa trong niềm bi phẫn tuyệt vọng. Chính là để tự hào khi nhận thấy trong nội tâm, sự yếu đuối vô cực, sự mạnh mẽ vô cùng, khi va chạm luôn phát sinh điều tuyệt mỹ đến mức cùng cực cơ hồ vượt qua số phận ...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

3. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Triplec (14-09-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Bây giờ đọc qua hành trình sông nước của TL, mới biết taị sao TL bị tai nạn. Hihihi.

Những anh xe ôm lần sau thế là được hưởng lây. Cứ thế mà phóng thả ga, phanh thả sức...
    Que Sera, Sera

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Cỡ tổng quản mama mà còn nhiều khi rơi nước mắt thì đại tẩu chắc khóc lụt nhà, hihi. Nhớ lúc mới bỡ ngỡ bước chân vào MX đã đụng phải DL và đại ca chỉ vì lỡ dại viết vài câu làm đại tẩu khóc, hihi. Xém tý nữa thì MX không có cái đường thi quán đó.
    Hé hé... "Tổng quản ma ma", trời ơi trời là trời Chết mất . Tại sao bác lại gọi bà chị hấp dẫn của em như thế cơ chứ. Nhưng mà Tổng quản ma ma, đại tẩu khóc lụt nhà... thì làm sao 1 kẻ ra vẻ cứng rắn như Boulevard không thể rơi lệ cơ nhỉ? Âu cũng là đàn bà!
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Bây giờ chị mới đọc lại những dòng này của em viết

Chị ui, không phải 'khôn" mà là "nhát" Quả thực là Triplec vốn không thích tham gia vào những chốn thị phi và biết sức mình không chịu nổi thị phi nên khi ấy hầu như Triplec chỉ quanh quẩn ở Đường Thi Quán, ngay cả nơi được coi là lành ở Mx là "Vườn Thơ" Triplec cũng rất ít khi tham gia. Cho đến bây giờ chị là một trong những người phụ nữ mà Triplec rất nể phục, dám bước qua mọi thị phi để có thể sống thực với chính mình. Phải là người phụ nữ bản lĩnh, hiểu mình và hiểu đời mới có thể sống được như vậy. Cho nên post trước chị nhắc và cảm ơn em về những PM em đã gửi cho chị mấy tuần trước, đó thực ra là em chỉ nhắc lại để chị trở lại là người bản lĩnh, mạnh mẽ và yêu cuộc sống mà em đã biết mà thôi. Hãy luôn như vậy chị nhé.

-
    - Có thể khi mình bộc lộ bản chất yếu đuối của mình, chưa chắc là mình thật sự yếu đuối đâu em à.
    - Chị đang từ từ chiêm nghiệm những biến hóa của cuộc đời chị, và nhận ra, chính những tính cách của mình , đã tạo ra số phận cho mình..
    - Có những khi, mình chỉ muốn buông thả lý trí. Tự hành hạ thân xác phải tổn thương trong đau đớn xót xa. Tự đày đọa tâm hồn phải ngập ngụa trong niềm bi phẫn tuyệt vọng. Chính là để tự hào khi nhận thấy trong nội tâm, sự yếu đuối vô cực, sự mạnh mẽ vô cùng, khi va chạm luôn phát sinh điều tuyệt mỹ đến mức cùng cực cơ hồ vượt qua số phận ...
    Chị ơi, đúng quá rồi. Triplec nhớ có câu thành ngữ này: Gieo hành động gặt thói quen, gieo thói quen gặt tính cách, gieo tính cách gặt số phận.

7. Thành viên cám ơn bài của Triplec:

OA _ NỮ (14-09-2010)

Thanks
    1.803

Default Re: Ðề: Vân thi quán

Cái vụ này thì LT rành hơn cả nè, đại tẩu!
    Có phải vì vậy mà mang thẹo đầy người phải không lão đệ?

Thanks
    1.803

Cái vụ này bây giờ hóa ra phức tạp quá rồi ... Nhẫn cỏ ngày xưa, rồi làm đại tẩu, rồi tình nguyện gia nhập tam cung lục viện, hihi. Bây giờ quan hệ chẳng chịt quá...! Không biết xưng hô với đại ca, nhị ca và đại tẩu như thế nào nữa, có ai giãi được cách xưng hô này không?
    Vụ này phải bắt đền đại ca thôi. Đại ca phải xử cho công bằng nha! Cái vụ gia phong này làm đệ ức lắm đó! Mx chỉ có 2 người lọt qua được kẻ tay của đệ, hihi.
    Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    Bộ có chuyện tình nguyện gia nhập tam cung lục viện nữa sao?

LT không cẩn thận coi chừng bị nát gáo đó. Lúc này T là "sử tử Hà Đông" chính hiệu, từ trong ra ngoài, không còn hiền như ngày xưa nữa đâu.
    Nghe đại ca nói gì chưa lão đệ, hihi...
    Last edited by Triplec; 14-09-2010 at 10:58 AM.

Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Nghe đại ca nói gì chưa lão đệ, hihi...
    Đại huynh đừng lo. Đệ có khẩu quyết và chuyên môn dạy sư tử mà, hihi.
    Chả bao giờ chết được đâu. Chỉ bị trầy khắp người thôi! Mà ôm được sư tử và mèo thì có bị trầy vi tróc vẩy cũng xứng đáng phải không huynh, hihi
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Hé hé... "Tổng quản ma ma", trời ơi trời là trời Chết mất . Tại sao bác lại gọi bà chị hấp dẫn của em như thế cơ chứ. Nhưng mà Tổng quản ma ma, đại tẩu khóc lụt nhà... thì làm sao 1 kẻ ra vẻ cứng rắn như Boulevard không thể rơi lệ cơ nhỉ? Âu cũng là đàn bà!
    Boulevard là người mới nên không biết tổng quản, đại tẩu và các bà của LT, hihi. Từ từ thì sẽ được ra mắt hết thôi.
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

12. Thành viên cám ơn bài của langthang:

Boulevard (25-09-2010)

Thanks
    4.403

Lâu ko thấy TL vén mây thả chử ở quán nhà. Chắc lại bị chàng gió nào mượn được cái quạt ma vương, nóng hổi hổi vừa thổi vừa bay về miền đất hứa nào rồi phải ko?

Tặng em đôi thiên nga xinh đẹp này để ấm áp nhà cửa nhá.

Nồng tình.

Nhạt tình

Que Sera, Sera

14. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (05-10-2010),Phu sinh (07-10-2010),SunWild (06-10-2010),Triplec (06-10-2010)

Trang 21 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 11192021222331 ... LastLast